county cần giúp đỡ về côn

chairman88
Bình luận: 16Lượt xem: 3,877

chairman88

Tài xế O-H
số là em có con county vào xưởng, em nó bị bệnh là xoa côn. thay lá côn bàn ép vào xong thì chạy thử kiểm tra thì thấy vẫn hơi lì. kiểm tra thấy tổng dưới cứ đạp côn là nó ra mà hồi lại không hết mất độ dơ của càng cua.kiểm tra thấy dầu hồi về kém em cho thay tổng trên và mới vẫn bị thế lại còn nặng hơn. đạp côn mà chuột đẩy ra cứng chân côn luôn. xả e cái là lại hết nhưng đạp là lại bị. tháo tổng không bắt vào bầu trợ lực mà nó vẫn chẳng hồi về không biết nên giải quyết thế nào nữa ạ. mong các cụ chỉ giáo

giotlesau

Tài xế O-H
số là em có con county vào xưởng, em nó bị bệnh là xoa côn. thay lá côn bàn ép vào xong thì chạy thử kiểm tra thì thấy vẫn hơi lì. kiểm tra thấy tổng dưới cứ đạp côn là nó ra mà hồi lại không hết mất độ dơ của càng cua.kiểm tra thấy dầu hồi về kém em cho thay tổng trên và mới vẫn bị thế lại còn nặng hơn. đạp côn mà chuột đẩy ra cứng chân côn luôn. xả e cái là lại hết nhưng đạp là lại bị. tháo tổng không bắt vào bầu trợ lực mà nó vẫn chẳng hồi về không biết nên giải quyết thế nào nữa ạ. mong các cụ chỉ giáo

Em không rõ lắm nhưng bác thử kiểm tra hành trình tự do và hành trình làm việc của chân côn, xả air, kiểm tra côn( vào số nhả côn) xem sao.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
thay càng cua đi bác, nó bị mòn, còn nếu không thì canh thêm long đền, chúc bác thành công
CON NÀY BỊ TẮC DƯƠ
e làm rùi. em nó vẫn thế
cụ kiểm tra xem ti ô có bị tắc không doạn mà ống cao su ngả chỗ tổng côn dưới ấy nó hay bị dầu máy chảy xuống làm nở ống và kt xem có chỗ nào bẹp không thường những xe bị tai nạn là dễ bị bẹp ống đằng trước mặt ga lăng . EM CHÉM VẬY KHÔNG DÚNG CÁC BÁC ĐỪNG GẠNH DÁ EM

xebo

Tài xế O-H
cụ xem lại chuột dưới chưa ?e nghĩ nó bị e thôi,nếu xả e kĩ rồi mà vẫn chưa hết thì thay e nghĩ đún như có một cụ đã nói, cụ thây càng cua đi,chúc xe cụ mau lành bệnh

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cụ xem lại chuột dưới chưa ?e nghĩ nó bị e thôi,nếu xả e kĩ rồi mà vẫn chưa hết thì thay e nghĩ đún như có một cụ đã nói, cụ thây càng cua đi,chúc xe cụ mau lành bệnh
NẾU BỊ E THÌ CÔN SẼ KHÔNG CẮT ĐẰNG NÀY HÀNH TRÌNH ĐI VẪN CÓ MÀ CÔN KHÔNG TỰ HỒI DƯỢC .TỔNG CÔN TRÊN MÀ KHÔNG BỊ TRỐNG TI THÌ CHỈ CÒN KIỂM TRA ĐƯỜNG ỐNG THUI

thichhochoi

Tài xế O-H
hiện tượng đội côn cụ vệ sinh đường ống xem, tổng trên, tổng dưới..xem lại bố mới có quá mỏng quá không cụ

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- nếu đã thay heo cái trên rồi , còn một chỗ nữa khi bác mở thay lá côn không biết đã làm chưa cái loa kèn chỗ bite bác có vệ sinh vô mỡ không nếu cái này bị nặng nó hồi về rất chậm

hosytoan

Tài xế O-H
Kiểm tra lại đường ống dầu xem có bị tắc hay bẹp không, bảo dưỡng lại xy lanh làm việc(chuột côn), nếu hỏng thì thay mới. Kiểm tra lại bi T và cần đẩy, nếu hỏng và kẹt thì nên thay thế.

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
cụ kiểm tra chân côn xem có hồi vị không nhé. Chỗ bạc đạn xem còn mỡ không?lò so hoàn lực còn đàn hồi không. chúc em nó khỏi nhỏng nhẽo

tienliem

Tài xế O-H
CON NÀY BỊ TẮC DƯƠ

cụ kiểm tra xem ti ô có bị tắc không doạn mà ống cao su ngả chỗ tổng côn dưới ấy nó hay bị dầu máy chảy xuống làm nở ống và kt xem có chỗ nào bẹp không thường những xe bị tai nạn là dễ bị bẹp ống đằng trước mặt ga lăng . EM CHÉM VẬY KHÔNG DÚNG CÁC BÁC ĐỪNG GẠNH DÁ EM

bác kiểm tra chân côn xêm có hành trinh tự do không. nếu không có điều chỉnh lại là ok thôi

tinoto

Tài xế O-H
bạn tháo xi lanh cai ra nhe.dầu nó không hồi về được ak.thay cupen xi lanh cái là hết.nhưng phải mua đúng cupen.va khi lăp cupen bạn dùng miệng thổi vào đường dầu ra xem thử có hơi đi lên đường dầu trong bình dự trữ không.nếu lên là ok.không lên hơi được tức là dầu cũng không hồi về được bạn hiểu không.tại cupen xài lau ngay với lại đôi khi trúng dàu thắng dỏm nên nó bị nở ra bít đường dầu hồi ak mà.đó là kinh nghiệm chẳng trường lớp đào tạo.hj (trọng tín oto bá thành.gò vấp)
[MERGETIME="1397488528"][/MERGETIME]
e làm rùi. em nó vẫn thế
mà khi làm bố mâm ép bạn có canh ép cắt chưa.không canh ép cắt thì cũng chua lắm ak nhen.
[MERGETIME="1397488537"][/MERGETIME]
e làm rùi. em nó vẫn thế
mà khi làm bố mâm ép bạn có canh ép cắt chưa.không canh ép cắt thì cũng chua lắm ak nhen.

chairman88

Tài xế O-H
bạn tháo xi lanh cai ra nhe.dầu nó không hồi về được ak.thay cupen xi lanh cái là hết.nhưng phải mua đúng cupen.va khi lăp cupen bạn dùng miệng thổi vào đường dầu ra xem thử có hơi đi lên đường dầu trong bình dự trữ không.nếu lên là ok.không lên hơi được tức là dầu cũng không hồi về được bạn hiểu không.tại cupen xài lau ngay với lại đôi khi trúng dàu thắng dỏm nên nó bị nở ra bít đường dầu hồi ak mà.đó là kinh nghiệm chẳng trường lớp đào tạo.hj (trọng tín oto bá thành.gò vấp)
[MERGETIME="1397488528"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1397488537"][/MERGETIME]

e thay rồi xoa côn mà
mà cái này e xử lí xong lâu rồi ạ.topic đã đóng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên