Động cơ diesel bị bệnh lạ

hoahao
Bình luận: 20Lượt xem: 5,249

hoahao

Tài xế O-H
Em vừa gặp 1 động cơ diesel nóng máy và hao nước nhưng chạy garangty thì không sao.Mà ga lên là hơi nứơc bốc ngùn ngụt...Kiểm tra dầu nhớt thấy vấn bình thừơng...Mà hôm trước có cân lai bơm cao áp không biết có tầm ko nữa...Bác nào biết chỉ hộ em.

dungtt

Tài xế O-H
Cụ cho thêm thông tin như hãng xe, tên xe, đời xe, những thao tác kiểm tra và đã làm những gì

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt cho thêm thông tin đi anh em mới chém được chứ ạ,xe cụ là xe gì,nhiệt độ nước của xe cụ bây giờ là bao nhiêu mà cụ kêu nóng,xe cụ là xe phun dầu cơ hay phun dầu điện tử ạ,cụ đã kiểm tra những gì rồi,quật làm mát thế nào,có bị thổi gioang không.....cụ đưa ít thông tin quá.

tienpt

Tài xế O-H
Em vừa gặp 1 động cơ diesel nóng máy và hao nước nhưng chạy garangty thì không sao.Mà ga lên là hơi nứơc bốc ngùn ngụt...Kiểm tra dầu nhớt thấy vấn bình thừơng...Mà hôm trước có cân lai bơm cao áp không biết có tầm ko nữa...Bác nào biết chỉ hộ em.

máy đời nhiêu cho thêm thông tin , nước tầm bao nhiêu độ F mà nóng ??? chạy dốc hay đèo ???:dl

hoahao

Tài xế O-H
Em xin lỗi mấy bác về sơ suất này...Em nó là máy hino lắp trên máy khoan cọc nhồi ED 5500 còn đời bao nhiêu thì em không biết nhưng nó không phải phun điện tử đâu.

trinhvinhub

Tài xế O-H
Ðề: Động cơ diesel bị bệnh lạ

Bác cho ít thông tin quá, khi ga lên thì hơi nước bốc lên nhưng nhiệt độ nước là bao nhiêu? có sùi bọt không? lều có hơi nước và sùi bọt nhiều mà nhiệt độ nước lên trên 90 độ thì thì động cơ của bác bị thổi gioăng mặt máy, còn sùi bọt mà nhiệt độ không tăng thì thổi gioăng mặt máy bơm hơi bác ơi. Thêm thông tin bác nhé.

hosytoan

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại góc phun sớm xem thế nào? Có bị thổi gioăng không? Áp lực kim phun xem thế nào

sirduyduc

Tài xế O-H

Máy nổ có gõ không cụ? chắc là do bơm cao áp cân chỉnh xong lắp lên đặt góc phun sớm quá rồi. động cơ của cụ có đại tu gì không?

taycle

Tài xế O-H

xe của cụ có tubo không?khi xe chạy mà có hiện tượng như vậy có thế do nhiều nguyên nhân do dò rỉ đường ống nước hoặc quạt làm việc không hiệu quả nói chung là lên kiểm tra kỹ lại và thêm chút thông số chi tiết nữa như dòng xe loại xe

tathanhluank55

Tài xế O-H

Máy nô lên nghe có tiêng nõ Ðanh không bác?khói ra màu gì?bác xoay bom muôn hon chút sem thê nào? Bác kiêm tra bõm nuóc ,dây cudoa và cút nuóc. Ðem két nuÓc Ði thông .

1122

Tài xế O-H

Bác đưa quá ít thông tin , trước khi chưa cân heo béc có xảy ra hiện tượng nóng và hao nước như vậy không ? nếu nong sau khi cân heo , do dặt heo sớm nên máy nổ dội đầu pit tông bác nới lỏng blong heo ra xoay lai nhé , ngoài ra còn có các nguyên nhân hong roong quy lát , máy hoặc bơm hơi nếu có ,do két nước quá bẩn không tản nhiệt được ,hệ thống bôi trơn làm mát kém

leducthinh

Tài xế O-H
:D hiện tượng như bạn nói theo tôi thì khả năng cao là con xe này bị thổi roong mặt máy rồi, cũng có thể do đặt lửa sai

luckyboy270993

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại hệ thống làm mát đi ạ , có thể là thổi ron nắp máy , két nước có bị tắt không ạ , hoặc là cái nắp két nước ah, bác kiểm tra lổ chân không trên nắp két nước luôn ạ , có thể là tắt nắp két nước. chúc cụ mau trị hết bệnh .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên