nissan teana 2010 bị chập điện gạt mưa

tuandienvbhp
Bình luận: 10Lượt xem: 1,346

tuandienvbhp

Tài xế O-H
chào các cụ hiện tại em đang làm con nissan teana 2010 chìa khóa thông minh smatkey
em nó có hiện tượng như sau :
cứ bật chìa khóa on hoặc nổ máy thì cần gạt mưa cứ chạy hoài mà không tắt .
cần điều khiển bị vô hiệu hóa không thể điều khiển được (trên bảo dưới không nghe các cụ ạ) em đã kiểm tra và đo đạc toàn bộ hệ thống điện chạy vào hộp cầu chì (hộp sam ) ngoài khoang máy . em đang lúng túng hướng giải quyết.
Em post bài này xin ý kiến đóng góp của các cụ ,để em xử lí em nó được tốt hơn.. em xin chân thành cảm ơn các cụ......

Ngoquyen

Tài xế O-H
chào các cụ hiện tại em đang làm con nissan teana 2010 chìa khóa thông minh smatkey
cần điều khiển bị vô hiệu hóa không thể điều khiển được (trên bảo dưới không nghe các cụ ạ) em đã kiểm tra và đo đạc toàn bộ hệ thống điện chạy vào hộp cầu chì (hộp sam ) ngoài khoang máy . em đang lúng túng hướng giải quyết.
Em post bài này xin ý kiến đóng góp của các cụ ,để em xử lí em nó được tốt hơn.. em xin chân thành cảm ơn các cụ......
cụ ơi dòng nay thay hộp cầu chì màu trắng ở ngoài hộp cầu chì ngoài ca pô là ngon thôi cụ à. bên trong nó toàn vi mạch thui

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cảm ơn đóng góp ý kiến của cụ
dòng này này rơ lơ nằm trong hộp luôn. dòng này em làm rất nhiều. chỉ có bị trong hộp thôi. em đang lăn tăn xử lí cái hộp này như thế nào
[MERGETIME="1389595030"][/MERGETIME]
bác đo cần điều khiển ok chưa???????????????
thủ tục này em kiểm tra hết rồi cụ ạ
[MERGETIME="1389595052"][/MERGETIME]
thủ tục này em kiểm tra hết rồi cụ ạ. công tắt vẫn ok
[MERGETIME="1389595090"][/MERGETIME]
thủ tục này em kiểm tra hết rồi cụ ạ. công tắc vẫn ok. chỉ bị ở hộp ngoài như em đã nói ở trên

thohaui

Tài xế O-H
Bác ơi em Teana này có cảm biến gạt mưa hay độ thêm ko vậy. Nếu có bác rút thử giắc để kiểm tra xem sao. Đó là ý kiến thêm của em hi vọng giúp đc bác

ls600hybryd

Tài xế O-H
Khả năng là 1 trong 2 con rơ le tốc độ cao hoặc thấp nằm trong hộp IPDM bị dính rồi ,cụ kiểm tra xem có xử lý được ko ,nếu ko thì báo thay luôn hộp đi ,dòng này hộp IPDM cũng hay lỗi lắm

tuandienvbhp

Tài xế O-H
thủ tục này em kiểm tra hết rồi cụ ạ. công tắt vẫn ok
Khả năng là 1 trong 2 con rơ le tốc độ cao hoặc thấp nằm trong hộp IPDM bị dính rồi ,cụ kiểm tra xem có xử lý được ko ,nếu ko thì báo thay luôn hộp đi ,dòng này hộp IPDM cũng hay lỗi lắm
em xử lí xong rồi cụ ơi
rất may em kiếm được con rơ le gần tương tự cấy vào vỉ mạch cụ à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên