các cụ cho e hỏi về đầu bò

M
Bình luận: 10Lượt xem: 2,085

nguyen nghi

Tài xế O-H
các bác tư vấn cho e phát về cách chỉnh 2 cò mổ của phần cam cò với. Việc chỉnh cò giữa trường học với ngoài đời khác nhau quá các bác
đúng ra thì nên chỉnh khe hở nhiệt theo như các hướng dẫn sửa chữa của từng xe đối với xupap hút và xả, nhưng thực tế em thấy hay chỉnh theo kinh nghiệm. chỉnh khe hở sao cho lấy tay lắc cò mổ mà có cảm giác độ dơ là được. xupap xả thường lớn hơn nạp một tí

hoanghoan87

Tài xế O-H
các bác tư vấn cho e phát về cách chỉnh 2 cò mổ của phần cam cò với. Việc chỉnh cò giữa trường học với ngoài đời khác nhau quá các bác
không khác trương học chút nào đâu bác a.nếu chưa có kinh nghiệm thì cứ quay vô lăng khi nào piston ở cuối kì nén thì chỉnh.khi đó cả hai có đều đóng.có điều khác là xe ga khe hở lớn hơn xe số

kutikuti

Tài xế O-H

việc chỉnh xupap ở trường và ơ ngoài thi tương đối giống nhau.Trong trường dạy chỉnh khe hở bắng căn lá.vd hút là 0.05.xả thì 0.07 chẳng hạn.nhưng ở ngoài chỉnh thao kinh nghiệm.cầm đầu cò lôi ra đẩy vao thấy co độ rơ ti la được.xa thì lờn hơn tí.vi xả lam việc trong đk nhiệt độ lớn hơn.kết cấu vật liệu thay đổi.chỉnh lơn hơn để chống hở xupap khi ở nhiet độ cao.và tuyệt đối không để (bó').giảm tỉ số nén.công suất giảm nghiêm trọng.va làm cháy rỗ bề mặt lam việc của xupap

quocviet85dl

Tài xế O-H
việc chỉnh xupap ở trường và ơ ngoài thi tương đối giống nhau.Trong trường dạy chỉnh khe hở bắng căn lá.vd hút là 0.05.xả thì 0.07 chẳng hạn.nhưng ở ngoài chỉnh thao kinh nghiệm.cầm đầu cò lôi ra đẩy vao thấy co độ rơ ti la được.xa thì lờn hơn tí.vi xả lam việc trong đk nhiệt độ lớn hơn.kết cấu vật liệu thay đổi.chkutiỉnh lơn hơn để chống hở xupap khi ở nhiet độ cao.và tuyệt đối không để (bó').giảm tỉ số nén.công suất giảm nghiêm trọng.va làm cháy rỗ bề mặt lam việc của xupap
bác kutikuti nói đúng đó, mình bổ sung thêm 1 tý là khi các bác chỉnh khe hở nhớ quay vô lăng sao cho dấu T trùng với lỗ khuyết trên nắp cá, dấu bánh răng cam trùng dấu khuyết trên đầu quy láp (hay thời điểm cuối nén đầu nổ). nếu xe có cam phụ nếu quay vô lăng mà dấu T qua khỏi lỗ khuyết trên nắp cá thì không được quay ngược lại nha! nếu quay ngược vô lăng lại thì chỉnh khe hở sẽ sai!

phamnam89

Tài xế O-H
Theo em thì việc chỉnh cò ko dễ nếu ko có kinh ngiệm thực tế.e thường fải chỉnh theo 2 tầm chứ chỉnh 1tầm vẫn kêu lắm.

kutikuti

Tài xế O-H
bác kutikuti nói đúng đó, mình bổ sung thêm 1 tý là khi các bác chỉnh khe hở nhớ quay vô lăng sao cho dấu T trùng với lỗ khuyết trên nắp cá, dấu bánh răng cam trùng dấu khuyết trên đầu quy láp (hay thời điểm cuối nén đầu nổ). nếu xe có cam phụ nếu quay vô lăng mà dấu T qua khỏi lỗ khuyết trên nắp cá thì không được quay ngược lại nha! nếu quay ngược vô lăng lại thì chỉnh khe hở sẽ sai!
ah.vết khuyết đó lá của những xe c50...không đề.cón xe co đê thi minh nhìn xuống lỗ con ốc nhìn để canh tầm phia trên.trùng zoi điểm t,nhưng t có 2 thòi điểm.cuối nén đầu nổ.và t cuối xả đầu hút.cuối nén đầu nổ thi chỉnh thôi.còn bác quocviet noi cung kho hiu.vet khuyet thì xe 50.nhung chỉnh thi xe 100cc.tai vì cam mà co lẫy giam áp đó la xe 100cc trở lên.đúng chỉ quay theo chiều thuận.nhung chỉ áp dụng cho xe có cam giảm ap.(chó cam)

nguyenduong16

Tài xế O-H
Cac bác không cần phải phức tạp vậy đâu. Đưa về cuối nén đầu nổ sau đó điều chỉnh sơ bộ. Bác nổ máy cho nóng lên kim loai giãn nở bac điều chỉnh vừa khít.để nguoi may bac sẽ co thông số khe hở nhiệt mà còn chich xac nua

vienco

Tài xế O-H
chinh đỉnh cao thì như sau

1:chuẩn bị cole 9/17 kìm tháo nắp xupap bằng cờ lê 17
ngồi bên phải tay trái cầm cần khởi động dập nhẹ nhàng thấy dơ chỗ nào chỉnh chỗ đó
mức điều chỉnh lắc ngang thấy dơ nhẹ lắc dọc hoàn toàn ko dơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên