điều hòa tự động FORTUNER

hathele
Bình luận: 12Lượt xem: 2,014

hathele

Tài xế O-H
hôm nay em có làm điều hòa tự động FORTUNER thấy có tín hiệu SPD ( tín hiệu tốc độ xe) từ đồng hồ táp lô vào trong hộp khếch đại điều hòa. em thắc mắc không biết để làm gì. và bỏ tín hiệu đấy đi thì có ảnh hương gì đến hệ thống điều hòa không ?

tranquynhnd

Tài xế O-H
Cụ thử kiểm tra lại xem là tín hiệu tốc độ xe hay là tín hiệu tốc độ động cơ em nghĩ là tốc độ động cơ thì đúng hơn

hathele

Tài xế O-H
Cụ thử kiểm tra lại xem là tín hiệu tốc độ xe hay là tín hiệu tốc độ động cơ em nghĩ là tốc độ động cơ thì đúng hơn
tốc độ xe cụ ạ tốc động động cơ là TACH
SPD là tín hiệu tốc độ xe, tín hiệu tốc độ động cơ là TACH cụ ạ

tuandienvbhp

Tài xế O-H
hôm nay em có làm điều hòa tự động FORTUNER thấy có tín hiệu SPD ( tín hiệu tốc độ xe) từ đồng hồ táp lô vào trong hộp khếch đại điều hòa. em thắc mắc không biết để làm gì. và bỏ tín hiệu đấy đi thì có ảnh hương gì đến hệ thống điều hòa không ?
Nếu bỏ đi chắc chắn là ảnh hưởng rồi cụ à. tín hiệu này đi vào bộ khuếch đại điều hòa có nhiệm vụ cấp tín hiệu để cho hộp khuếch đại so sánh ( cấp nguồn, hay cát giảm nguồn điện cung cấp cho lốc lạnh) khi tốc độ động cơ (tốc độ xe) ở tốc độ quá cao và nó có nhiệm vụ đi cùng các cảm biến nhiệt độ ngoài trời nhiệt độ trong xe. làm nhiệm vụ đảm bảo cho lốc lạnh có độ an toàn cao hơn

vtran

Tài xế O-H
Nếu bỏ đi chắc chắn là ảnh hưởng rồi cụ à. tín hiệu này đi vào bộ khuếch đại điều hòa có nhiệm vụ cấp tín hiệu để cho hộp khuếch đại so sánh ( cấp nguồn, hay cát giảm nguồn điện cung cấp cho lốc lạnh) khi tốc độ động cơ (tốc độ xe) ở tốc độ quá cao và nó có nhiệm vụ đi cùng các cảm biến nhiệt độ ngoài trời nhiệt độ trong xe. làm nhiệm vụ đảm bảo cho lốc lạnh có độ an toàn cao hơn
bác nói chuân đấy vi em thủ rùi khi bỏ mất cái tín hiệu spd dh hoat động chập chờn lắm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái tín hiệu xe này chỉ có trên xe nào có bộ sưởi ấm bằng điện (kiểu như dây may so) thôi, không phải xe Fortuner nào cũng có tác dụng.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Em thấy giải thích cuả các bác ở trên có vẻ chưa ổn lắm .nếu điều khiển lốc hoặc điều khiển sấy điện thì lấy tín hiệu tốc độ động cơ vẫn chính xác hơn vì xe hoạt động ở tốc độ nào hay đứng một chỗ thì điều hoà vẫn hoạt động bình thường chứ

ykmlhanam

Tài xế O-H
em này có nhiệm vụ ngắt điều hòa khi xe tăng tốc đột ngột như lúc vượt hoặc lúc phê rượu chẳng hạn.nó giúp xe nhẹ tải và tăng tốc nhanh hơn.đồng thời bảo vệ lốc khi vòng tua tăng đột ngột.em chém tý các cụ đùng gạch đá nhé ! đau em !

thinhpto

Tài xế O-H
em này có nhiệm vụ ngắt điều hòa khi xe tăng tốc đột ngột như lúc vượt hoặc lúc phê rượu chẳng hạn.nó giúp xe nhẹ tải và tăng tốc nhanh hơn.đồng thời bảo vệ lốc khi vòng tua tăng đột ngột.em chém tý các cụ đùng gạch đá nhé ! đau em !
tăng tốc đột ngột thì lấy tín hiệu vị trí chân ga chứ cụ

hatranvanha69

Tài xế O-H
bộ khuếch đại lấy tín hiệu tốc độ xe để điều chỉnh tín hiệu của cảm biến nhiệt độ ngoài trời

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tăng tốc đột ngột thì lấy tín hiệu vị trí chân ga chứ cụ
Tất nhiên là phải dùng tín hiệu của chân ga, hoặc bướm ga rồi. Tuy nhiên, phải hiểu rằng tín hiệu chân ga, bướm ga là thể hiện trạng thái công suất mong muốn, tín hiệu xe sẽ phản ánh được 1 phần tải trọng thực của động cơ, như thế sẽ đưa ra công suất phù hợp hơn[DOUBLEPOST=1391659766,1391656862][/DOUBLEPOST]Xin lỗi cả làng, đoạn trên tôi viết thiếu, phải viết là "tín hiệu tốc độ xe" chứ không phải là "tín hiệu xe"

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên