SOLA 200 KHÔNG LÂNG HẠ CHÂN VỊT ĐƯỢC

M
Bình luận: 9Lượt xem: 1,446

meohoang141286

Tài xế O-H
nhà cháu có con sola 200 đời 2006 mọi thao tác làm việc bình thường ,lái xe lâng ben và chân vịt để di chuyển thì thấy ben lâng hạ tốt còn chân vịt thì dựt từng tí 1 song rồi cũng chẳng thèm lên lữa . ban đầu em nghĩ là do công tắc ở tay lâng hạ bị hỏng , em tháo ra thì thấy dây bị đứt . em đem đấu chực tiếp không qua công tắc rồi nổ máy thử nhưng vẫn không được. sau đó em nhờ lái xe lên thử thì lại lâng hac được , nhưng khi đánh xe về thì lại bị bệnh như cũ ,lói chung em nó lúc được lúc mất .chước đó thì em nó chưa bị thế bao giờ , rất mong đươc các bác giúp đỡ của các bác.

hocnghe

Tài xế O-H
Cụ mở lắp ắc quy lên ngồi lên lên ắc quy quay mặt về phía sau nhìn vào cái hộp nhôm to ngay gần cụ có nhiều quả solenoid (cuộn hút ) cụ tìm jawc điện có tên DOZER-STAP Dây từ ca bin ra có màu trắng kẻ xanh dò. dò từ jac vào đến quả rowle và kiểm tra xem khi cụ bắm nút thì quả solenoid có hút như nam châm không nếu không hút thì không chuyển đc sang chế độ chân vịt đâu cụ.
[/URL][/IMG]

thdthb

Tài xế O-H
nhà cháu có con sola 200 đời 2006 mọi thao tác làm việc bình thường ,lái xe lâng ben và chân vịt để di chuyển thì thấy ben lâng hạ tốt còn chân vịt thì dựt từng tí 1 song rồi cũng chẳng thèm lên lữa . ban đầu em nghĩ là do công tắc ở tay lâng hạ bị hỏng , em tháo ra thì thấy dây bị đứt . em đem đấu chực tiếp không qua công tắc rồi nổ máy thử nhưng vẫn không được. sau đó em nhờ lái xe lên thử thì lại lâng hac được , nhưng khi đánh xe về thì lại bị bệnh như cũ ,lói chung em nó lúc được lúc mất .chước đó thì em nó chưa bị thế bao giờ , rất mong đươc các bác giúp đỡ của các bác.

bác kiểm tra lại đường dầu cấp cho cái van ở rưới gầm và tiện tay vệ sinh luôn,lắp cái đồng hồ vào kiểm tra cho nhanh.

meohoang141286

Tài xế O-H
sáng hôm qua xe vào xưởng em mó lung tung phải em này bác ơi , em rút ra và lại lắp lại thì lại ok bác ạ . xin các bác chỉ rúp em xem em nó là gì , cách kiểm tra em nó sống chết như thế nào.
hình của em nó đây các bác ơi:

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
sáng hôm qua xe vào xưởng em mó lung tung phải em này bác ơi , em rút ra và lại lắp lại thì lại ok bác ạ . xin các bác chỉ rúp em xem em nó là gì , cách kiểm tra em nó sống chết như thế nào.
hình của em nó đây các bác ơi:
cái này là cái điot mà bác nó có tác dụng chỉ cho dòng điện một chiều qua,kiểm tra thì bác lấy đồng hồ vạn năng để ỏ chế độ đo đện trở sau đó kẹp hai que đo vào hai đầu và sau đó dảo hay que cho nhau nếu mà một lần đồng hồ lên vào một = 0 là được . nếu khác thì là tèo bác ạ

meohoang141286

Tài xế O-H
em thay luôn nó rồi bác ơi, hiện giờ em nó lâng hạ ngon lành cành đào bác ạ . mà em đã đổ xăng đằng tốt nhấ cho các bác rồi ạ.Chúc các bác chạy xe an toàn:)

Sơn Thơ

Tài xế O-H
em nhìn thấy bác cầm nhầm cái solenoid số rồi cái solenoid ở dưới gầm phân phối ấy bác đấu dây từ bình xuống đấu thẳng vào một bên nghe thấy tiếng tạch rồi nâng hạ chân vịt là được một bên rồi còn tiếp theo bác tự làm nhé ''nếu vẫn không làm được bác chặt nướng nhậu nhé ''nhớ gọi em nhậu với cho vui nhé ĐT 0918168316 ''

bomva

Tài xế O-H
con đi ốt này các cụ có rút ra thì cũng không ảnh hưởng gì vì con này được đấu vào chân (-)và chân (+) của rơ le.tác dụng thì nhà cháu là A,B,C....còn em nó mà dùng CLOSE UP.thì khi cụ bấm chuyển từ BEN sang CHÂN VỊT thì chắc chắn một điều là PUSE sẽ đứt luôn !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên