Camry vietnam đời 2003 bệnh điều hòa

tuandienvbhp
Bình luận: 29Lượt xem: 7,037

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Hiện tại em đang làm con camry 2003 2.4
bệnh điều hòa có hiện tượng như sau :
khi xe vào xưởng đèn báo A/C cứ nhấp nháy (lốc không đóng )
-Đầu tiên em đã nghi con ngờ con đếm tua ở dưới lốc.
-Van áp suất ga
-rơle đóng lốc
Em đã kiểm tra thử đều ok, em đã thay thử và kiểm tra tra toàn bộ dây điện (không có vấn đề gì)
bệnh vẫn như vậy lốc vẫn không chạy.
-lốc lạnh vẫn ngon (tắt bật A/C lốc đóng 5-10 s sau đó ngắt , đèn A/C nhấp nháy)

Kính mong các cụ đóng góp ý kiến cho em sớm hoàn thành em nó.
Em xin chân thành cảm ơn...

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
-Van áp suất ga
-rơle đóng lốc
Em đã kiểm tra thử đều ok, em đã thay thử và kiểm tra tra toàn bộ dây điện (không có vấn đề gì)
-lốc lạnh vẫn ngon (tắt bật A/C lốc đóng 5-10 s sau đó ngắt , đèn A/C nhấp nháy)

Cụ kiểm tra con rơ le lốc điều hòa xem có vẫn đề gì không .Có thể thay mới con khác ,hoặc rút thử con khác đưa sang xem có kết quả gì không.

ykmlhanam

Tài xế O-H
con này cụ thay cho em bộ đầu lốc đi là ok ngay.nếu cụ chắc chắn rơle AC không sao.dòng này em gặp nhiều lắm rồi.do dùng lâu khe hở mặt hít và puly không ngon lành nữa nên hay bị như vậy.cũng còn 1 nguyên nhân nhỏ nữa là con ngắt lạnh die nhưng hiếm gặp hơn.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
con này cụ thay cho em bộ đầu lốc đi là ok ngay.nếu cụ chắc chắn rơle AC không sao.dòng này em gặp nhiều lắm rồi.do dùng lâu khe hở mặt hít và puly không ngon lành nữa nên hay bị như vậy.cũng còn 1 nguyên nhân nhỏ nữa là con ngắt lạnh die nhưng hiếm gặp hơn.
dòng này em làm cũng nhiều. Nhưng con này thì lạ hơn 1 tí. Em sẽ chú ý đóng góp ý kiến của cụ

hoangkhoa

Tài xế O-H
-Van áp suất ga
-rơle đóng lốc

cụ ơi hệ thống lạnh xe của cụ đang có hiện tượng bị tắc đấy.cụ không tháo ra xúc rửa lai toàn bộ,mà cụ chỉ sử lý bên ngoài thì chẳng mấy cụ phải đền người ta đó.cụ nghe em đi.

binhoto92

Tài xế O-H
bệnh của cụ là bị con cảm biến vòng tua. Khi bật AC chạy được vài dây mà không có tín hiệu vòng tua gửi về hộp thì nó sẽ ngắt ngay. Còn để loại trừ bộ đầu lốc thì cụ rút relay AC ra đấu tắt 2 chân 30 và 87, nếu lốc chạy lạnh ok thì tốt rồi. Nói chung bện này là do hộp không nhận được tín hiệu vòng tua, cụ chỉ thay con còn tốt vào và kiểm tra 2 dây về hộp là hết bệnh.

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cụ ơi hệ thống lạnh xe của cụ đang có hiện tượng bị tắc đấy.cụ không tháo ra xúc rửa lai toàn bộ,mà cụ chỉ sử lý bên ngoài thì chẳng mấy cụ phải đền người ta đó.cụ nghe em đi.
cụ ơi hệ thống lạnh ngon lắm cụ à. chỉ bị ở phần điện thôi. Dòng camry này nó là bệnh truyền kiếp cụ à em đã làm dòng này rât nhiều và bệnh tương tự như thế. Nhưng riêng con này em chưa tìm ra bệnh

khanhdang

Tài xế O-H
cụ ơi hệ thống lạnh ngon lắm cụ à. chỉ bị ở phần điện thôi. Dòng camry này nó là bệnh truyền kiếp cụ à em đã làm dòng này rât nhiều và bệnh tương tự như thế. Nhưng riêng con này em chưa tìm ra bệnh
Em mách cho cụ một cách cú giản tình thế, cụ rút giắc cắm của con cảm biến ở lóc ra và dùng bóng đèn hoặc đồng hồ đề xác định một trong hai dây,dây nào là dây mát bạn bỏ ra một bên,dây còn lại cụ đấu vào chung với dây AC(cuộn điện kick từ lóc lạnh).sau đó khởi động máy và mở máy lạnh lên xem thế nào nhé.

tunglam.9x

Tài xế O-H
cụ kiểm tra cái con rơ le bé tẹo màu trắng xem nó ở hộp rơ le ý
thử thay thế xem sao
thử thay con cảm biến ở đít lốc hoặc mở ra dí vào đít máy phát xem sao...mục đích đánh lừa hộp rằng lốc vẫn đang chạy....k bị kẹt và nó xẽ đóng lốc

tunglam.9x

Tài xế O-H
nếu máy test k đọc đc cụ thử
1 : tắt chìa khóa điện
2 : giữ 2 nút auto và nút gió trong gió ngoài trong 5s
chờ cho đèn nhấp nháy 4 lần rồi xẽ có mã lỗi hiện lên
bác đọc.xem sao

oto16ahn

Tài xế O-H
Hqua xưởng em thay mới động cơ camry và con Nadia máy 3s,nguyên bản của xe phải có cảm biến trục khuỷu và vẫn còn giắc nhưng cái máy mới k có chỗ bắt cảm biến trục khuỷu lên em có giấu con đấy đi.hqua lắp máy xong thì máy k nổ đc ,nổ 1 lát là chết máy.em câu điện cho bơm xăng chạy tắt k qua ecu nữa thì ngon .chạy thử nhưng bật điều hoà thì k có điều hoà . Bác thợ điều hoà đấu và ktra mãi k tìm ra nguyên nhân.em cầm con cảm biến trục khuỷu ra dí sát vào cái buli máy phát nổ máy thế nào điều hoad đóng luôn :)) ,hài phết các cụ ạ .thế là em chế luôn lấy tìn hiệu chỗ buli điều hoà k cẩm trục cơ với trục khuỷu :)) . Cụ xem có phải bệnh của cụ cũng ở đây k ?
Chúc cụ thành công !

ngocanh_102

Tài xế O-H
Em mách cho cụ một cách cú giản tình thế, cụ rút giắc cắm của con cảm biến ở lóc ra và dùng bóng đèn hoặc đồng hồ đề xác định một trong hai dây,dây nào là dây mát bạn bỏ ra một bên,dây còn lại cụ đấu vào chung với dây AC(cuộn điện kick từ lóc lạnh).sau đó khởi động máy và mở máy lạnh lên xem thế nào nhé.

cụ kiểm tra cái con rơ le bé tẹo màu trắng xem nó ở hộp rơ le ý
thử thay thế xem sao
thử thay con cảm biến ở đít lốc hoặc mở ra dí vào đít máy phát xem sao...mục đích đánh lừa hộp rằng lốc vẫn đang chạy....k bị kẹt và nó xẽ đóng lốc

nếu máy test k đọc đc cụ thử
1 : tắt chìa khóa điện
2 : giữ 2 nút auto và nút gió trong gió ngoài trong 5s
chờ cho đèn nhấp nháy 4 lần rồi xẽ có mã lỗi hiện lên
bác đọc.xem sao

Cụ thử làm theo các cụ này thử, mình thấy điều hòa Toyota có chức năng chẩn đoán lỗi mà sao cụ không dùng :)

Hqua xưởng em thay mới động cơ camry và con Nadia máy 3s,nguyên bản của xe phải có cảm biến trục khuỷu và vẫn còn giắc nhưng cái máy mới k có chỗ bắt cảm biến trục khuỷu lên em có giấu con đấy đi.hqua lắp máy xong thì máy k nổ đc ,nổ 1 lát là chết máy.em câu điện cho bơm xăng chạy tắt k qua ecu nữa thì ngon .chạy thử nhưng bật điều hoà thì k có điều hoà . Bác thợ điều hoà đấu và ktra mãi k tìm ra nguyên nhân.em cầm con cảm biến trục khuỷu ra dí sát vào cái buli máy phát nổ máy thế nào điều hoad đóng luôn :)) ,hài phết các cụ ạ .thế là em chế luôn lấy tìn hiệu chỗ buli điều hoà k cẩm trục cơ với trục khuỷu :)) . Cụ xem có phải bệnh của cụ cũng ở đây k ?
Chúc cụ thành công !

Vui vậy cụ :D. Vậy động cơ đó chỉ có cảm biến trục cam hở cụ ? Nó dùng bộ chia điện hay đánh lửa trực tiếp vậy ạ?

tuandienvbhp

Tài xế O-H
chào các cụ em đã làm xong em nó các cụ à. bệnh của nó nằm trên hộp điều khiển điều hòa. em rất cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ. Và mong diễn đàn ngày một lớn mạnh và chất lượng hơn

emthichxipam

Tài xế O-H
Chúc cụ thành công !

chém gió tốt quá ha ,động cơ 3S dùng chia đieenj mà ,giắc cảm biến cơ cắm vừa giắc chia điện ah ,tương thích với cả mạch điện của hôp cũ luôn ah

oto16ahn

Tài xế O-H
chém gió tốt quá ha ,động cơ 3S dùng chia đieenj mà ,giắc cảm biến cơ cắm vừa giắc chia điện ah ,tương thích với cả mạch điện của hôp cũ luôn ah
Cái giắc điện 2 chân thì có gì đâu cụ , em thay cái giắc khác à đc cụ ạ .máy camry 3s cũng giống máy của con nadia cụ ạ . Vì sát đời nhau . Con này luc về Việt Nam tay lái nghịch nó còn đảo bên tay lái , nó chế cả ecu động cơ h nó 2 hộp chứ k phai 1.

truongphonghp

Tài xế O-H
chào các cụ em đã làm xong em nó các cụ à. bệnh của nó nằm trên hộp điều khiển điều hòa. em rất cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ. Và mong diễn đàn ngày một lớn mạnh và chất lượng hơn
Vâng cảm ơn cụ đã chia sẻ bệnh con này bệnh nó nằm ở hộp điều khiên vậy cụ xử lý hộp đó hay thay hộp điều khiển vậy cụ?

Hắc Long

Tài xế O-H
Chúc cụ thành công !
Cái này em chưa rõ nè cụ. cái cảm biến trục khuỷu nó chỉ hoạt động đúng khi số răng trên puly phải đúng với số răng thiết kế của nhà chế tạo. cụ lại gắn trên puly điều hòa mà vẫn tạo ra đúng xung của nó ah?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên