Thắc mắc về xe máy

bkatxn
Bình luận: 10Lượt xem: 8,910

nguyen nghi

Tài xế O-H
Mọi người cho em hỏi ở dưới xe máy nó có 1 con bu lông cạnh ốc xả dầu thì dùng để làm gì vậy? hôm nay tháo nhầm nó ra mà thấy mỗi cái ống với lò xo. Không biết lắp mấy cái lỗ trên ống đó như thế nào?

đây là cơ cấu căng xích cam cụ ah, cụ cứ lắp lại như hình là ok.

bkatxn

Tài xế O-H
có thế mới khôn ra được chứ!!! nếu không tháo ra chắc cả đời cũng chả biết cái ý để làm gì!!!

mk4you

Tài xế O-H
nhưng mà bác lúc lắp vào nhớ cho xe nghiêng đi lắc qua lắc lại cho nó có dầu không là bị E đấy nhé .Con đấy kiểm tra ngôn bằng cách đổ xăng lên cái lỗ trên xăng mà ko chảy là đc chứ chảy là vứt

TUBUI

Tài xế O-H
Mọi người cho em hỏi ở dưới xe máy nó có 1 con bu lông cạnh ốc xả dầu thì dùng để làm gì vậy? hôm nay tháo nhầm nó ra mà thấy mỗi cái ống với lò xo. Không biết lắp mấy cái lỗ trên ống đó như thế nào?
cụ nhớ khi ráp vào xem coi còn cục cao su màu đen không nhé !!!không có nó là phiền lắm đấy nha

phalaidat

Tài xế O-H
Một số xe có ốc xả e M6 bên cạnh nó nằm ngang với piston tăng cam cụ nổ máy dùng t10 lới lỏng gần hết ra khi nào dàu chảy ra và tiếng máy êm cụ vặn chặt lại .một số xe không có ốc xả e cụ ga to lên vài cái khi nào máy êm thì thôi nhé!
Cụ nhớ đổ dầu rồi nổ máy nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên