Starex đời 2005 bị rung giật khi đi tốc độ chậm

T
Bình luận: 3Lượt xem: 1,400

thanhduy

Tài xế O-H
tình hình là em có con xe Starex đời 2005 nó bị bệnh như sau: khi đi với tốc độ chậm dưới 40 km và ở tay số 4 thì xe rung giật còn nếu đi ở tốc độ cao trên 40 km thì xe không bị làm sao, bình thường, xe đi rất êm. Các cụ cho e ý kiến về hiện tượng này với. Cảm ơn các cụ trước!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
tình hình là em có con xe Starex đời 2005 nó bị bệnh như sau: khi đi với tốc độ chậm dưới 40 km và ở tay số 4 thì xe rung giật còn nếu đi ở tốc độ cao trên 40 km thì xe không bị làm sao, bình thường, xe đi rất êm. Các cụ cho e ý kiến về hiện tượng này với. Cảm ơn các cụ trước!
Đây mới chỉ là thông tin bước đầu .Cụ cho biết thêm thông tin đẫ kiểm tra những gì rồi ,thông số sửa chữa ra sao .Từ đây ae trên diễn đàn sẽ có sự chia sẻ từ những kinh nghiệm sửa chữa cho cụ .Chúc xe cụ sớm lành bệnh.

xebo

Tài xế O-H
cụ mobilest nói đúng đó,cụ cho ít thông tin thế anh e tư vấn sao được, để tại chỗ ga cao lên thì máy có rung giật k hả cụ,nếu k thì e nghĩ là nó ở bộ côn rồi,cụ hạ số kiểm tra lá côn bàn ép xem nhé

thanhduy

Tài xế O-H
xe của e nếu để chỗ đạp ga thì xe không rung giật, không báo đèn check, em cắm máy Gscan vào đọc lỗi thì không hiện lỗi gì cả, đi số 4 phải đệm côn nếu không đệm thì xe bị rung giật.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên