ford ranger 2010 kim phun điện tử số sàn nóng máy không nổ được

T
Bình luận: 27Lượt xem: 5,205

trainghe87@

Tài xế O-H
tình hình e gặp cơn ác mộng các bác ạ.con ford mà e nói như trên ý.lúc máy nguội thì đề cái là nổ mặc dù hơi dài.mà nóng máy lên thì đề kiểu gì cũng không nổ.mà e xem cảm biết nhiệt độ nước có sao đâu 8O độ .khi không nổ áp suất dầu chỉ được 11-12mpa không nổ được thì đúng rồi nhưng vấn chưa hiểu là nếu do bơm thì tại sao để qua đêm thì lại nổ được nhưng đi tầm 30 phút tắt cái đề lại ngay không được,khi đó thì điện kim phum cũng không có luôn.vì khi đề e dùng bóng led để thử nhưng không có. thế là e thay con cảm biến trục cam con cảm biến trục khuỷu và con map.cuối cùng thất bại.con hai con con mở dầu và con nhiệt độ dầu e chưa thay nữa thôi.do hết giờ rồi với lại ngày mai e nghỉ nên không thể tiếp tục làm được.đành dẩy nổ để cho khách về.mà con xe này đẩy cái là nổ ngay hoặc mồi cái là nổ ngay mà đề xe xé lại không nỏ.e cũng chưa hiểu tại sao.mông các bác cho ý kiến.xem xem tín hiệu đề cũng được lớn hơn 150 vòng/phút.e xem con khác thế này cũng đủ nổ.e đưa kích để kích mà cũng chẳng ăn thua gì.thấy bại nặng nề

phalaidat

Tài xế O-H
tình hình e gặp cơn ác mộng các bác ạ.con ford mà e nói như trên ý.lúc máy nguội thì đề cái là nổ mặc dù hơi dài.mà nóng máy lên thì đề kiểu gì cũng không nổ.mà e xem cảm biết nhiệt độ nước có sao đâu 8O độ .khi không nổ áp suất dầu chỉ được 11-12mpa không nổ được thì đúng rồi nhưng vấn chưa hiểu là nếu do bơm thì tại sao để qua đêm thì lại nổ được nhưng đi tầm 30 phút tắt cái đề lại ngay không được,khi đó thì điện kim phum cũng không có luôn.vì khi đề e dùng bóng led để thử nhưng không có. thế là e thay con cảm biến trục cam con cảm biến trục khuỷu và con map.cuối cùng thất bại.con hai con con mở dầu và con nhiệt độ dầu e chưa thay nữa thôi.do hết giờ rồi với lại ngày mai e nghỉ nên không thể tiếp tục làm được.đành dẩy nổ để cho khách về.mà con xe này đẩy cái là nổ ngay hoặc mồi cái là nổ ngay mà đề xe xé lại không nỏ.e cũng chưa hiểu tại sao.mông các bác cho ý kiến.xem xem tín hiệu đề cũng được lớn hơn 150 vòng/phút.e xem con khác thế này cũng đủ nổ.e đưa kích để kích mà cũng chẳng ăn thua gì.thấy bại nặng nề
Cụ hãy xem nguồn điện chính ở nác ON khi khởi động có bị mất không? cũng có thể ổ khóa hoặc rơ le cấp nguồn chính không làm viêc do khi bật sang staster thì nguồn này bị mất nhưng khi bật on và đẩy nổ thì lại có và nổ ngon lành.
Chú ý cả mát động cơ và khớp một chiều moto khởi động

thohaui

Tài xế O-H
Em thì băn khoăn ở vấn đề là "đẩy" xe thì lại nổ, có thể là đẩy thì vòng tua cao hơn đề nên động cơ nổ được( cái này ko khả thi lắm). Một ý kiến nữa là bác kiểm tra công tác chân côn xem sao?
Theo em thì bệnh này nằm ở hệ thống nhiên liệu nhiều hơnDo áp phun thấp, ECM cắt tín hiệu phun đến kim và xe ko báo lỗi nên phần điện có thể ok, bác kiểm tra các đường hồi về xem có kim nào mòn dẫn đến "tè bậy" khi nhiện liệu nóng( độ nhớt giảm) ko? Bệnh này em hay thấy cân kim lại là ổn bác à

hoangphucauto

Tài xế O-H
theo các cụ phản ánh thì cụ hãy cắm máy vào lúc nguội đề nổ xem áp bơm ra sao và kiểm tra lúc nóng máy đề ko nổ thì áp bơm có khác nhiều ko

hoangphucauto

Tài xế O-H
mồi xăng hay rp7 xem nổ ko cụ xem áp bơm mà ko vấn đề cụ kiểm tra giúp em lọc dầu và cụ kiểm tra luôn áp suất nén xem nóng máy lên kênh súp báp hay vênh mặt máy

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Cụ ơi , em xin góp ý cụ , có phải khi đẩy xe cụ để công tắc vị trí ON , khi đề vị trí STAR , nếu đe đủ năng lượng nuôi bánh đà, vậy cụ kiểm tra khi STAR nó có nguồn nuôi hộp không , bao gồm công tắc khoá và hệ thống Star có bị chạm không , có gì sai mong cụ bỏ qua ạ.

trainghe87@

Tài xế O-H
[quoquc"thohaui, post: 243032, member: 94795"]Em thì băn khoăn ở vấn đề là "đẩy" xe thì lại nổ, có thể là đẩy thì vòng tua cao hơn đề nên động cơ nổ được( cái này ko khả thi lắm). Một ý kiến nữa là bác kiểm tra công tác chân côn xem sao?
Theo em thì bệnh này nằm ở hệ thống nhiên liệu nhiều hơnDo áp phun thấp, ECM cắt tín hiệu phun đến kim và xe ko báo lỗi nên phần điện có thể ok, bác kiểm tra các đường hồi về xem có kim nào mòn dẫn đến "tè bậy" khi nhiện liệu nóng( độ nhớt giảm) ko? Bệnh này em hay thấy cân kim lại là ổn bác à[/quote]
May quá cuối năm nên dâu cũng vừa thay xong.do e về quê nêu không làm tiểp được.để khi nao e goi điện hỏi xem.

subinnamkha

Tài xế O-H
Bác kiểm tra thay thế hầu như tất cả cảm biến mà vẫn không được thi khả năng cao là ơ nguồn. Vì nếu đề thì sụt áp rất lớn, nên khi đề mà bình yếu thì sẽ không kích nổi kim phun.
Bác thay cái bình Accu xem sao,Nếu thay bình mà hết bệnh thì bác cũng phải kiểm tra lại hệ thống sạc, xe nầy hệ thống sạc rất phức tạp. MOng bác sớm trị được bênh của em nó

tranquynhnd

Tài xế O-H
Theo em cụ kiểm tra con cảm biến áp suất dầu cao áp trên ống common rail .con này bị lỗi dẫn đến sai áp suất dầu khi nóng . trước em cũng làm con santafe để nguội thì dễ nổ nhưng khi nóng thi đề rất khó nổ sau em thay con cảm biến áp suất dầu cao áp là được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên