Inova J 2007 khó nổ

y2kvybg
Bình luận: 16Lượt xem: 1,441

duythach

Tài xế O-H
căn bệnh này có tên là: ''đề dai''
Cụ kiểm tra áp suất xăng trên giàn phun xem, tui nghi bị tụt dầu hồi tại van điều áp.

binhoto92

Tài xế O-H
em vừ làm xong con inove bệnh như hệt của cụ, cứ đậu chừng 30 phút là đề rất khó nổ, nổ được thì chạy rất bình thường. Xe vào hãng thay toàn bộ buzi, mobin, bơm xăng vẩn không hết bệnh. Xe vào xưởng em, em cũng kiểm tra lại mọi thứ, áp xăng, lửa, tín hiệu phun.... tất cả đều ok. Tiến hành kiểm tra hơi thì thấy hơi yếu, nên làm lại hơi là xe đã hết bệnh.

chubactrinh

Tài xế O-H
trước ở xưởng em cũng gặp con innova như vậy à, nhưng bị mất áp xăng đã thay bơm kiểm tra đường hồi vẫn vậy. sau hồi kiểm tra thấy bị rò rỉ ở kim phun mới khổ chứ ạ

tailieusuachua

Tài xế O-H
mình cũng đã gặp tình trạng này rồi các bác ơi,kiểm tra bugi thử có làm sao ko -> thay thế ,thay lọc xăng (nếu cần ) ,điều không kém phần quan trọng nữa là kim phun bị rò rĩ nhiên liệu .

luckyboy270993

Tài xế O-H
khó nổ nói chung nhiều nguyên nhân lắm cụ ah đặc biệt là vào buổi sáng động cơ lạnh nên khó nổ , nếu ở trạng thái động cơ nóng mà khó nổ nữa thì cụ kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ nước làm mát, nhiệt độ khí nạp nha, với lại vệ sinh lọc gió , kiểm tra bơm xăng và lọc xăng luôn nha.

nguyenminhnam

Tài xế O-H
Bệnh này có nhiều nguyên nhân gây nên.Bạn dùng Scanner để test xem có lỗi gì không, rồi kiểm tra: van điều áp ở dàn ổn áp, cảm biến nhiệt độ động cơ.

arasaki

Tài xế O-H
bệnh này chẳng có gì khó, ko cần scaner. cụ chỉ cần kiểm tra tất cả các loại áp ok hết là được, trừ ,ỗi áp suất lốp thôi cụ nhé![DOUBLEPOST=1392479320,1392479221][/DOUBLEPOST]
căn bệnh này có tên là: ''đề dai''
Cụ kiểm tra áp suất xăng trên giàn phun xem, tui nghi bị tụt dầu hồi tại van điều áp.
cho em hỏi cái, khí ko phải ý cụ là tụt dầu gì nhể? cụ định nói tới nhiên liệ?

thkc

Tài xế O-H
có khi nào van điều áp trong cụm bơm xăng hỏng không nhỉ?khi đó nó sẽ không giữ được áp xăng nên mới gây ra hiện tượng đề dài như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên