Lacetti CDX có tiếng kêu lạch cạch khi mới khởi động!

nguyendzzung
Bình luận: 14Lượt xem: 8,365

nguyendzzung

Tài xế O-H
Chiều nay em mới gặp một em Lacetti CDX đời 2009 khi mới bắt đầu khởi động nổ máy thì nghe co tiếng động lách cách như có cái gì đó không bắt chặt như muốn long ra vậy!Quan sát nghe ngóng thì cảm giác như kêu ở đầu nhông cam hút!Ngưng tháo ra kiểm tra lắc thư thì không thấy gì
Trước đó thợ ở đâu đó làm rồi lên em thấy nhông cam hút và xả nó toe toét ra rồi
CHủ xe mới chơi xe lên hơi khó tính vì họ giữ xe!Có anh em nào va chạm rồi xin chỉ giáo!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cũng dính 1 chú Matis nhập số tự động hiện tượng tương tự mà vẫn không làm hết được.chủ xe đã đi rất nhiều nơi rồi.khổ cái chỉ nguội máy nó kêu bé thôi,như là long ốc ấy.nóng máy nó lại hết.em mong sẽ được học hỏi kinh nghiệm từ bài của bác ah.chúc bác sớm hết bệnh.

phalaidat

Tài xế O-H
Chào bạn Mình gặp hiện tượng như của bạn trên santafe khi mới khởi động nó cũn kêu như vậy ,nhưng là do lốc điều hòa khi tắt điều hòa thì không còn kêu như vậy nữa .bác thử tắt hết điều hòa ,hoặc bỏ hẳn dây đai tổng và nổ thử xem sao .
Chúc bác sớm tìm ra bệnh.

nguyendzzung

Tài xế O-H
Chào bạn Mình gặp hiện tượng như của bạn trên santafe khi mới khởi động nó cũn kêu như vậy ,nhưng là do lốc điều hòa khi tắt điều hòa thì không còn kêu như vậy nữa .bác thử tắt hết điều hòa ,hoặc bỏ hẳn dây đai tổng và nổ thử xem sao .
Chúc bác sớm tìm ra bệnh.
Cái này chiều mới thay lốc lạnh mới tắt hay bật vẫm y nguyên!Kêu như thường

nguyendzzung

Tài xế O-H
Em thay con lốc song đến ốm với chủ xe no hành em đến chết mà lỗi lắp song thử điều hòa mát lạnh nhưng chạy 30 km thif bắt đầu sinh bệnh mới ga không lên hoặc không bám số đến là khổ!

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Tháo hai cái van điện mở dầu cấp cho đầu xoay cam ( ốc hoa thị 10 , vuông góc đầu 2 cây xu páp) xem có tắc không, kích điện thử xem có kẹt van không. Van này kẹt có thể làm cong nguyên dàn xu páp đo nghe.

nguyendzzung

Tài xế O-H
Em thay con lốc song đến ốm với chủ xe no hành em đến chết mà lỗi lắp song thử điều hòa mát lạnh nhưng chạy 30 km thif bắt đầu sinh bệnh mới ga không lên hoặc không bám số đến là khổ!
Cám ơn cụ nhưng chủ xe lấy chiều hôm qua rồi vật lộn mãi mới xong cái phần điêù hòa chủ xe quá kĩ tính tháo đồ không cho xước lamf gì người ta cũng chỉ sợ hỏng chỉ nhăm nhăm nhe nhe đòi bắt đền thôi lên làm căng thẳng lắm Khi nào chủ xe yêu cầu làm thì em làm lại cái con van ấy xem khi nào nó bảo làm em lại báo cáo lại cụ!

lamhong

Tài xế O-H
nguội mới kêu thì thay hết phần xích cam tăng cam và nhông cam đi.cần thiết thì thay hết giàn con đội nữa là ngon

binhke

Tài xế O-H
xe e thì khi tắt máy có tiếng kêu khẹc khẹc khẹc . thi thoảng đâng đi giảm ga là kêu khẹc khẹc khẹc .
e chưa tìm ra là bệnh gì

LACETTI.

Tài xế O-H
Xe em lacetti cdx 1.6 nó cũng kêu cọc cọc nhức đầu luôn các bác ah. Mà e nghe rõ nó kêu từ đầu trục cam đến cụm nhông cam thôi các bác có cách nào giúp em với ah. Thank các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên