Innova bị hụt ga

N
Bình luận: 30Lượt xem: 15,923

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Hôm nay e có con innova bị bệt hụt ga đầu. đứng tại chỗ thì đạp ga lên, nhưng máy hơi giật. Đề pa rê côn đạp ga thế nào cũng bị ì, thả hết côn ra đạp sát sàn ga cứ cà ựt ựt lên dần. Không lên đều được. Bugi mới, lọc xăng mới, bơm xăng mới, bobin thì chủ xe bảo đã loại trừ vì có một cái bobin rin và ổng tự lắp để loại trừ từng cái hư, sau đó mới đến em. Giờ chẳng biết sao. Có bác nào bị dính cú này giúp em với ạ? :(

phongphu

Tài xế O-H
Hôm nay e có con innova bị bệt hụt ga đầu. đứng tại chỗ thì đạp ga lên, nhưng máy hơi giật. Đề pa rê côn đạp ga thế nào cũng bị ì, thả hết côn ra đạp sát sàn ga cứ cà ựt ựt lên dần. Không lên đều được. Bugi mới, lọc xăng mới, bơm xăng mới, bobin thì chủ xe bảo đã loại trừ vì có một cái bobin rin và ổng tự lắp để loại trừ từng cái hư, sau đó mới đến em. Giờ chẳng biết sao. Có bác nào bị dính cú này giúp em với ạ? :(
tức là không tải thì ok hả bác. còn đạp côn vào số là nó bị rề rề hả bác. nếu như vậy em nghĩ nó dính đến ly hợp nhiều hơn bác ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái này đang bị ở phần máy đó ah.máy yếu nên không tăng tốc được.nếu do côn thì ga rú lên nhưng xe không chuyển động được.bác cắm máy xem báo lỗi gì không ah.nếu có lỗi thì xử lý trước.nếu không báo lỗi thì kiểm tra tất cả phần cơ để loại trừ,áp suất từng máy,áp suất xăng,vệ sinh tất cả các cảm biến...còn nữa,bác để xe số mo ,nhả phanh tay rồi đẩy xe được là phanh không bó.đi nóng lên rồi kiểm tra lại xem phanh có bó lúc máy nóng không nhé

tranquynhnd

Tài xế O-H
cuá cụ phần nhiều là do máy yếu trước tiên cụ nên đo áp xăng cho chính sác vì trước trên diễn đàn đã có cụ thay bơm thay lọc mà ko hết cuối cùng lại do chính cái loc xăng đểu làm hại mình . Cụ lưu ý kiểm tra cả các đường ống dẫn xăng nhé trước em bị con gập đường ống xăng cũng bị hiên tượng như cuả cụ

nguyenvuong

Tài xế O-H
Thay bơm xăng inova chú ý gioăng sim ở bơm. E gặp nhiều trường hợp quên lắp gioăng rồi. Kiểm tra kỹ áp xăng cụ nha. Inova bơm hàng thường nhanh chết lắm. Thay bơm xịn cho lành

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Thay bơm xăng inova chú ý gioăng sim ở bơm. E gặp nhiều trường hợp quên lắp gioăng rồi. Kiểm tra kỹ áp xăng cụ nha. Inova bơm hàng thường nhanh chết lắm. Thay bơm xịn cho lành
Có gioăng bác ạ. Xưởng em cùi bắp lắm, chẳng có máy chuẩn đoán hay đo áp gì cả. Em mượn 4 cái bobin của xe khác bỏ qua thì ok rồi. Nhưng giờ chủ xe bắt tìm cái bobin nào hư chứ không lẽ hư một lần 4 cái. :( Các bác biết cách nào đo kiểm tra bobin trực tiếp này không ạ?

panda_gmb

Tài xế O-H
Có gioăng bác ạ. Xưởng em cùi bắp lắm, chẳng có máy chuẩn đoán hay đo áp gì cả. Em mượn 4 cái bobin của xe khác bỏ qua thì ok rồi. Nhưng giờ chủ xe bắt tìm cái bobin nào hư chứ không lẽ hư một lần 4 cái. :( Các bác biết cách nào đo kiểm tra bobin trực tiếp này không ạ?
Gioăng khi cho bơm xăng vào ấn bơm cho vô đều nhé.em thấy nhiều người ấn vô bị lệch nên gioăng bị vỡ,lệch nên áp lên ko đủ đâu. Bác kiểm tra áp bơm xăng lại nhé.

panda_gmb

Tài xế O-H
Lưu ý: bác có thể mở nắp máy xem có cái lò xo của xupap nào bị gãy ko nhé. Em cũng tường làm innova có bệnh như cụ bị giật mấy ngày mới phát hiện ra lò xo xupap nạp của máy thứ 2 bị gãy giữa.cụ tham khảo nhé.

luckyboy270993

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại các cảm biến như : áp suất đường ống nạp , cảm biến Oxi coi thử có hỏng không ? kiểm tra lọc gió vệ sinh lại luôn nha , nói chung cũng có nhiều nguyên nhân làm giảm công suất động cơ lắm cụ ak . hay hỏng nhất là mấy cái cảm biến ah.

thinhpto

Tài xế O-H
cụ nên xem mấy cái cao su ở mobin, nếu mấy cao su đó mà bị nứt là dẫn tới hiện tượng trên, inova hay bị bệnh này

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Con của bác bị yếu máy thôi, chủ đề này của Innova đã nói nhiều trên OH rồi mà

mt-auto

Tài xế O-H
Bác để máy nổ và rút giắc từng bobin coi khi rút giắc máy nào không rung giật thì cái bobin đó là cái bác phải thay rồi đấy,chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên