đá pha xe máy

tuyphong2109
Bình luận: 15Lượt xem: 7,549

nguyen nghi

Tài xế O-H
:)các bác cho e hỏi .
làm sao đấu dây để xe máy đá đèn đc vậy? e tính lắp chung với công tắc kèn.bấm kèn là đá đèn với kèn kêu.

nếu đấu chung với đèn thì bác dùng âm còi là tín hiệu nguồn cho rơle đóng nguồn cho đèn ( dùng role 5 chân, nguồn đèn nên lấy điện bình)
không thì chế công tắc đá đèn riêng cũng dùng role 5 chân lấy nguồn đèn khi đá lad điện bình, còn bình thường vẫn dùng điện máy.

tuyphong2109

Tài xế O-H
nếu đấu chung với đèn thì bác dùng âm còi là tín hiệu nguồn cho rơle đóng nguồn cho đèn ( dùng role 5 chân, nguồn đèn nên lấy điện bình)
không thì chế công tắc đá đèn riêng cũng dùng role 5 chân lấy nguồn đèn khi đá lad điện bình, còn bình thường vẫn dùng điện máy.
sao ko dung role 4 chân vậy bác?

phongtran2008

Tài xế O-H
Bạn ko nói rõ xe gì.
- Xe dùng điện máy (Dream,wave,si,ju...) thì phải dùng relay 5 chân. cặp chân thường đóng CL thì cho hệ thống đèn của điện máy. cặp chân thường hở CO thì cho điện bình từ ắc qui chạy thẳng ra sợi dây pha luôn cho sáng hết công suất. bác phải tìm hiểu rõ relay 5 chân chứ ban đêm đang bật đèn pha mà lở bấm đá đèn cái nữa thì điện 1 chiều gặp điện xoay chiều ko biết chuyện gì xảy ra. accidentvoiture
- Xe dùng điện bình (ati, nozza....), nếu bóng dưới 35w thì chỉ cần cái nút "bấm là ăn, buôn là nhả" là được rồi, 1 đầu thì lấy điện dây "+" trước ổ khóa, 1 đầu thì nối vô sợi dây đèn pha. ko cần chìa khóa vẫn đá pha bình thường.

levan

Tài xế O-H
đây nè. theo ý bạn là bấm còi đền pha sáng lên dùng không.
1, dùng role 5 chân
2. đấu cuộn điều khiển role vào dây còi(+) một đầu vào âm
3. tách( cắt) dây đèn pha vào bóng ( màu xanh Bu) ra nối vào chân chung của tiếp điểm thường đống và thường mở
4. nối dây đèn pha màu xanh (Bu) từ công tắc đèn ra vào chân tiếp điểm thường đóng
5. nối nguồn 12 qua cầu chì vào chân thường mở còn lại
và hoàn thành va nhớ nên rút giắc nối ở sau đuôi đèn pha ấy, công cần cắt dây dâu. bao sáng ngay mà
và khi đèn pha đang sáng nếu ấn còi thì rờ le làm việc đèn pha đổi nguồn nên hệ thống đèn không sao cả

tuyphong2109

Tài xế O-H
VĐề1:
lúc e mở công tắc bên tay phải thấy. 2 dây vào công tắc đề,nó là 1 dương 1 âm.xe lúc này e chưa làm j ca.
xe thì vẫn bt.mong các bác chỉ giúp.?

VĐề2:
em dùi 1 lỗ trên công tắc .rùi lắp công tắc (nhấn thì ăn,ko nhấn thì ko ăn).rùi câu thêm relay 4 chân .
relay e câu:
lấy 2 chân dương đấu vào dương công tắc máy.mass chân cuộn dây thì e đấu vào mass đèn pha,rùi lắp công tắc nhấn vào điều khiển mass này.chân còn lại em đấu vào dương đèn.
ko biết đấu vậy có sao ko mog các bác chỉ giúp?

vophonglinh

Tài xế O-H
nên lắp vào cái công tắc phanh trước.nhớ đấu thêm con diot 1 chiều để khi dẫm phanh sau thì không bị đá pha
em quên, xe em là xe ex, đã đấu passing vào công tắc phanh trước nhưng đạp phanh sau vẫn đá pha được, bác nghiacoi hướng dẫn dùm em lắp con diot 1 chiều chỗ nào để không đá pha phanh sau, chỉ đá pha phanh trước thôi với ạ! Mong bác

mcv30

Tài xế O-H
lắp đi ốt vào phanh trước . Chiều đi từ + ( của công tắc phanh trước ) về đèn . và lấy nguồn sang role đá pha tại giữa công tắc phanh và đi ôt .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên