giúp đỡ xe dongfeng phun xăng không nổ

adenzbacninh2011
Bình luận: 13Lượt xem: 1,975

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,chả là hôm nay em có đi cứu hộ xe dongfeng 5 tạ phun xăng điên tử,xe thì trước tết vẫn nổ bình thường nhưng hôm nay đề thì thấy chủ xe bảo có nổ nhưng máy cứ yếu lịm dần và không nổ được ,em đã kiểm tra lửa và xăng đều tốt nhưng vẫn không được,vậy có bác nào có cao kiến thì cho em xin với ạ..em cám ơn

quanvancuong

Tài xế O-H
Theo em thì thế này:
Bác có máy đọc lỗi là tốt nhất.
Nếu ko có máy thì phải mò thôi :D

"Chủ xe bảo có nổ nhưng máy cứ yếu lịm dần và không nổ được" nếu đây là lúc chạy khởi động, xe đứng yên và ko đạp chân gas ( chỉ bật khóa điện và đề nổ) thì theo em là lỗi ro để ga lăng ti nhỏ
còn khi gas lên mà vẫn yếu rồi chết hẳn ko nổ đc thì bị ở hệ thống cấp xăng hoặc cấp không khí
bác quan sát xem khi nổ khói nó màu ntn?. khói đen( hoặc nổ trong đường ống xả) -> cấp thừa nhiên liệu hoặc thiếu khí nạp
Bác kiểm tra xăng là đã bao gồm việc kiểm tra đường ống dẫn xăng, bơm xăng, lọc chưa?
Vì là phun xăng điện tử lên các thông số đầu vào từ các cảm biến ( nhiệt độ, lưu lượng khí nạp, cảm biến lamda, góc quay trục cam, góc quay trục khuỷu...) phải chuẩn để máy nó tính lượng nhiên liệu cấp cho chính xác. bác xem có dây nào từ các cảm biến đến cpu bị đứt ko? các cảm biến có hoạt động bình thường ko?
Sửa được bác nhớ cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục của bác nhé. thanks

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
nhưng mà xe đó xăng có điện mà ko nổ ,bây giờ em chỉ nghi về phần thời điểm phun và đánh lửa thôi ạ,em nói thế có bác nào có ý kiên gì giúp em với ạ

HOANGTHANH

Tài xế O-H
chào các bác ,chả là hôm nay em có đi cứu hộ xe dongfeng 5 tạ phun xăng điên tử,xe thì trước tết vẫn nổ bình thường nhưng hôm nay đề thì thấy chủ xe bảo có nổ nhưng máy cứ yếu lịm dần và không nổ được ,em đã kiểm tra lửa và xăng đều tốt nhưng vẫn không được,vậy có bác nào có cao kiến thì cho em xin với ạ..em cám ơn
Dễ quá: Cứ súc béc xăng là xe chạy ok! Tại xe đậu lâu béc dính dơ bẩn ấu mà.

toyota corola

Tài xế O-H
nhưng mà xe đó xăng có điện mà ko nổ ,bây giờ em chỉ nghi về phần thời điểm phun và đánh lửa thôi ạ,em nói thế có bác nào có ý kiên gì giúp em với ạ
xe đag chạy mà.Bạn xem lại giàn buij đi. vệ sinh lại xem sao. Thời điểm lửa rất khó sai ( không thể sai nếu ko động vào ) vẫn vậy bạn thử kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu của nó xem có bị tắc không hay, con cảm biến ddo gió có bị bẩn hay chập trờn ko?

luckyboy270993

Tài xế O-H
Em tháo bugi ra ngoài thử thì vẫn thấy lửa xanh đét thì em nói vậi
ĐÔ khi môi trường bên trong buồng đốt khác với bên ngoài khí trời rất nhiều cụ ah, việc thử bugi mà bên ngoài lữa tốt cũng chưa thể khẳng định là bên trong buồng đốt cũng đánh lữa tốt đâu. nếu cụ thay bugi rồi thì nhân tiện tháo luôn mấy cái kim phun xuống vệ sinh luôn đi.

mathandao

Tài xế O-H
tui cung gap rui thuong thi xang va dien van tot thi coi nhu he thong dien tu khong van de can kiem tra duy nhat la bom xang xem co du ap khong neu ap bom van du thi tien hanh thao mat may thay roang mat may la ngon luon chuc ban thanh cong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên