Các bạn cho mình hỏi tý về trục cam

M
Bình luận: 9Lượt xem: 7,964

Mizu817

Tài xế O-H
Mình mới vào nghề nên còn non. Hôm nay tháo máy em toyota yaris thì mình thấy ký hiệu trên trục cam hút và trục cam xả nhưng không biết nghĩa là sao mong các bác chỉ giúp mình mới ạ.

Chữ E và chữ i và II ở trục cam xả là gì vậy các bác?
Dấu gạch ở trục cam hút là gì vậy các bác
Khi cân cam thì theo dấu nào các bác và cách cân thế nào
Em Mù mờ nên các bác giúp em với. Em cảm oen ạ

hoangkhoa

Tài xế O-H
Mình mới vào nghề nên còn non. Hôm nay tháo máy em toyota yaris thì mình thấy ký hiệu trên trục cam hút và trục cam xả nhưng không biết nghĩa là sao mong các bác chỉ giúp mình mới ạ.

Chữ E và chữ i và II ở trục cam xả là gì vậy các bác?
Dấu gạch ở trục cam hút là gì vậy các bác
Khi cân cam thì theo dấu nào các bác và cách cân thế nào
Em Mù mờ nên các bác giúp em với. Em cảm oen ạ
theo em hiểu thì I là viết tắt của từ IN trong tiếng anh.
còn E là EXIT.
hai từ là ký hiệu viết tắt trục cam hút và xả.

tringuyen

Tài xế O-H
góp ý tí: trên cam xả có ghi E có thế là exhaust:xả ,còn I ko bjt cũng ko wan tâm khi canh cam thì canh dấu II (dấu này sẽ trùng chốt la vết trên bánh răng cam xả) trùng với thân máy là ok, còn trên cam hút dấu gạch đó ko có ý nghĩa ji, dấu có ý nghĩa là dấu giống vậy trùng với 1 dấu gạch nhỏ nữa mới là dấu cân cam (2 gạch trùng nhau), mai mình chụp hình kĩ cho bạn xem

TUBUI

Tài xế O-H
các cụ cho em mạn phép trình bày cụ thể lại nhể
E:exhaust(cam xả)
I:intake(cam nạp)
a)giải thích các dấu trên cam nạp và xả
a.1)dấu(-)trên cam nạp

a.2)dấu (II)
trên cam xả

chốt(ặc gô) đối xứng với dấu II
a.3)còn dấu I em cũng không chắc nhưng em nghĩ là nó có tác dụng để khi dấu II mất thì ta sẻ canh dấu I trùng với mặt máy

Mizu817

Tài xế O-H
các cụ cho em mạn phép trình bày cụ thể lại nhể
E:exhaust(cam xả)
I:intake(cam nạp)
a)giải thích các dấu trên cam nạp và xả
a.1)dấu(-)trên cam nạp
View attachment 7988
a.2)dấu (II)
trên cam xả
View attachment 7990
chốt(ặc gô) đối xứng với dấu II
a.3)còn dấu I em cũng không chắc nhưng em nghĩ là nó có tác dụng để khi dấu II mất thì ta sẻ canh dấu I trùng với mặt máy
tài liệu này ở đâu mà hay thế bác

hinhsu89

Tài xế O-H
về hệ thống cam xích chỉ cần dấu ở trục cơ trùng với dấu ở trên xích và dấu ở trục can trùng với dấu trên xích là được

tqn.cdns3.edu

Tài xế O-H
em chưa tháo em yaris nhưng thấy dấu nó cũng giống mấy em dùng xích dẫn động của toyota thôi. Dấu trên trục cam chỉ đơn gian là dấu phối khí thôi. dấu trên trục cam nạp nó sẽ có 1 rãnh ăn sâu hơn các rãnh khác dấu trên trục cam xả là dấu ở giữa chứ I và chữ E. Các dấu này sẽ đặt thẳng với dấu cố định ở trên gỗi đỡ trục cam. sau đó lắp 2 dấu trên xích trùng với dấu trên trục cam. dấu thứ 3 trên xích trùng với dấu trên đĩa xích trục khuỷu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên