Carens lx 1.6MT yếu máy

sirduyduc
Bình luận: 19Lượt xem: 6,148

sirduyduc

Tài xế O-H
Hôm qua em nhận con carens bản LX 1.6MT đời 2009 cứu hộ kéo vào xưởng. Ban đầu xe chết máy bất thường, nóng máy là chết, không đề nổ lại được. Sau khi kiểm tra thì thấy nguồn nuôi hộp đầy đủ nhưng không có mass ra hộp. Thay ecu mới vào đề phát nào ăn ngay, k còn bị chết máy nữa. Nhưng máy đuối nổ dậm sựt và rung giật. Vệ sinh lại ổ ga, bình xăng bẩn đã thông súc và thay lọc xăng, vệ sinh kim phun, thay bugi và kiểm tra bobin xong tình hình khá hơn, nhưng đi số 1,2 vẫn yếu và lỳ. Xe k báo lỗi, ngày mai e cho kiểm tra bơm xăng xem thế nào. Mời các cụ chém giúp em cho nó nhanh khỏi bệnh. Kính các cụ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hôm qua em nhận con carens bản LX 1.6MT đời 2009 cứu hộ kéo vào xưởng. Ban đầu xe chết máy bất thường, nóng máy là chết, không đề nổ lại được. Sau khi kiểm tra thì thấy nguồn nuôi hộp đầy đủ nhưng không có mass ra hộp. Thay ecu mới vào đề phát nào ăn ngay, k còn bị chết máy nữa. Nhưng máy đuối nổ dậm sựt và rung giật. Vệ sinh lại ổ ga, bình xăng bẩn đã thông súc và thay lọc xăng, vệ sinh kim phun, thay bugi và kiểm tra bobin xong tình hình khá hơn, nhưng đi số 1,2 vẫn yếu và lỳ. Xe k báo lỗi, ngày mai e cho kiểm tra bơm xăng xem thế nào. Mời các cụ chém giúp em cho nó nhanh khỏi bệnh. Kính các cụ
Xe này dùng máy của Forte , mấy cụ taxi hay mua để dùng máy nhỏ chạy 7 người.Lọc xăng họ thường chỉ xúc và chỉ thay khi không nổ được máy nữa.Cụ kiểm tra áp bơm xăng có đủ vả ổn định không? Kiểm tra lại dầu máy xe có sạch không và có thay đúng định kỳ không.Có thể do dầu bẩn hoặc đã từng quá bẩn nên van OCV bị kẹt.

sirduyduc

Tài xế O-H
Con này đúng là bản taxi máy nhỏ cụ ạ. Nhớt máy và lọc nhớt em cho thay rồi. Sáng thay hộp xong cho nổ đến trưa ngon lành lắm. Đầu giờ chiều đang định trả xe cho khách thì nó giở trò mới đau chứ.

sirduyduc

Tài xế O-H
Kính báo các cụ! sau khi kiểm tra áp xăng, van OCV không vấn đề gì. xích cam không nhảy, cổ hút không hở, bô không tắc, nguồn máy phát ok. đã mượn van không tải của em forte 1.6MT thay vào mà không phải. xem thông số thì thấy con cảm biến MAP báo 0,8~0,9bar, quá cao so với tiêu chuẩn 0,3bar trong hướng dẫn sửa chữa. chiều hôm qua em cho thay con MAP mới vào thì xe đã ngon trở lại. em xin thông báo tình hình và cảm ơn các cụ

XuanDam

Tài xế O-H
Đúng là pải gặp những em khó chơi như thế này mới giỏi đc các cụ nhỉ.để gặp đc những ca như thế này thì cũng hơi khó nhỉ

ducnam86nh

Tài xế O-H
Xe này dùng máy của Forte , mấy cụ taxi hay mua để dùng máy nhỏ chạy 7 người.Lọc xăng họ thường chỉ xúc và chỉ thay khi không nổ được máy nữa.Cụ kiểm tra áp bơm xăng có đủ vả ổn định không? Kiểm tra lại dầu máy xe có sạch không và có thay đúng định kỳ không.Có thể do dầu bẩn hoặc đã từng quá bẩn nên van OCV bị kẹt.
bác làm ơn cho em hoi ? xe em bị hiện tượng gần như trên . xe để cứ nóng máy khi đang dừng đỗ là bị thấp vòng tua có khi chết máy vong tua máy em thấy có già 600v

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thế cụ đã kiểm tra những thứ gì rồi ạ ? Xe đời bao nhiêu ạ ? Dừng đỗ mà vòng tua thấp hoặc chết máy thì hiện tượng máy nổ rung chắc cũng xuất hiện lâu rồi mà không được chú ý thôi.Xe này tương đối lành,cụ cứ bảo dưỡng tổng thể đi có lẽ ổn.Cụ ở đâu để em giới thiệu cho gara uy tín :)

ducnam86nh

Tài xế O-H
Thế cụ đã kiểm tra những thứ gì rồi ạ ? Xe đời bao nhiêu ạ ? Dừng đỗ mà vòng tua thấp hoặc chết máy thì hiện tượng máy nổ rung chắc cũng xuất hiện lâu rồi mà không được chú ý thôi.Xe này tương đối lành,cụ cứ bảo dưỡng tổng thể đi có lẽ ổn.Cụ ở đâu để em giới thiệu cho gara uy tín :)
em đã vào hãng kiêm tra thì không lỗi đã thay bugi bobin . thử van không tải nhưng ko phải . em đã bảo dưỡng trong hãng bảo dưỡng 4 vạn . xe cứ máy nóng nên là bị . đi thì bình thường máy không yếu chỉ dừng mới bị :(:(:( . Xe em đời 2010 . em ở như quỳnh hưng yên

ducnam86nh

Tài xế O-H
em đang thử tăng dây ga lên 1 chút nên khi cắt côn hoặc dừng không bị chết máy . nhưng thỉnh thoảng vòng tua vẫn xuống xong lại lên hâu như ở mức 600v máy hơi rung :( .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên