Toyota altis 2010 nháy xi nhan liên tục

y2kvybg
Bình luận: 24Lượt xem: 2,868

ngocanh_102

Tài xế O-H
Khả năng là dính dây chỗ công tắc báo nguy hoặc con rơ le nháy. Các dòng Toyota mình tham khảo khi bấm công tắc báo nguy thường kích âm cho con rơ le nháy, cụ coi lại thử nó có bị chập dính chỗ nào không.

danht

Tài xế O-H
cụ loại trừ công tắc đi thẳng bằng cách rút giắc ra, nếu mà hết nháy là do công tắc, nếu ko hêt thì kiểm tra xem có chạm chập đâu ko?

tranquynhnd

Tài xế O-H
Hiện tượng như xe cuả cụ em hay gặp trên xe đời cũ chứ xe đời mới thì em chưa găp nó thường bị dò nguồn do mơ bôi trơn trong cụm công tăc lâu ngày bị bẩn chỉ cần tháo ra vệ sinh sạch rồi bôi mỡ khác là hết theo em cụ cứ tháo cụm công tắc và các jắc điện vệ sinh sạch chắc là hết thôi chúc cụ thành công

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
bệnh này e cũng gặp trên con Morning 2012 ,ban đầu e cũng nghĩ là do công tắc báo nguy nhưng tháo ra ko phải các cụ ạ. E rút cực âm ắc quy ra 1 lúc lắp vào là được cụ à.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Xe TOYOTA altis đời 2010 tự nháy xi nhan liên tục, tắt cũng không được. các bác giúp em với!

Hiện tượng trên xe cụ có thể nằm trong hiện tượng khóa cửa bằng điều khiển và khi mở lại bằng chìa .Khi cắm chìa vào ổ khóa và đề nổ thì đèn xi nhan sẽ nháy liên tục .Cụ chỉ cần rút chìa ra khỏi ổ khóa và bấm trên nút điều khiển unlock là ok .Hy vọng trong trường hợp này có thể khắc phục được..

tuanhaitin

Tài xế O-H
e nghĩ nhiều khả năng là e nó bị chạm chạp ở công tắc xinhan đi thẳng rồi cụ ak,cụ kiểm kỹ xem thế nào nhé.
- Làm gì có công tắc đèn xinhan đi thẳng trên xe cụ ??. Nó là công tắc Hazard, công tắc báo nguy khi xe có sự cố trong quá trình tham gia giao thông. Nên công tắc này khi không có chìa khóa trong ổ vẫn hoạt động bình thường khi nhấn công tắc, sử dụng nguồn trực tiếp từ bình ắc quy.

hieucaosu

Tài xế O-H
Hiện tượng trên xe cụ có thể nằm trong hiện tượng khóa cửa bằng điều khiển và khi mở lại bằng chìa .Khi cắm chìa vào ổ khóa và đề nổ thì đèn xi nhan sẽ nháy liên tục .Cụ chỉ cần rút chìa ra khỏi ổ khóa và bấm trên nút điều khiển unlock là ok .Hy vọng trong trường hợp này có thể khắc phục được..
cụ trả lời đúng ý em! do cụ này mở cửa bằng cơ khí nên bị thế!còn công tắc báo khẩn thì đời cao như này ít bị hoặc chưa thể bị
còn 1 loại xe nữa giống hệt altislaf xe corrolla nhập đài loan. không có remote nên lắp thêm bộ remote có báo động.khi mở khóa hay mở cửa thường hay nháy 1 lúc!

arasaki

Tài xế O-H
hay xe của cụ đã bị THỬA bộ điều khiển tàu vào rồi , cụ thử kiểm tra lại xem. còn ko phải bị ở công tắc "tam giác đỏ" đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên