Xe Air blade Fi 2011 mất garanti

longchandat
Bình luận: 19Lượt xem: 16,649

longchandat

Tài xế O-H
Ngày tết gần kề mà hôm nay em bị con Air blade nó vật đến khổ. Xe mất garanti _Bệnh tưởng chừng đơn giản mà không đơn giản tý nào. Xe dễ nổ , mới đề máy nổ to sau đó giảm dần rồi lịm chết .Cụ nào biết xin chỉ giúp em . em mày mò cả nửa ngày mà không xong .

thinhpto

Tài xế O-H
Ngày tết gần kề mà hôm nay em bị con Air blade nó vật đến khổ. Xe mất garanti _Bệnh tưởng chừng đơn giản mà không đơn giản tý nào. Xe dễ nổ , mới đề máy nổ to sau đó giảm dần rồi lịm chết .Cụ nào biết xin chỉ giúp em . em mày mò cả nửa ngày mà không xong .
e thì chả rõ về xe máy, nhưng cụ thử vệ sinh con van không tải xem sao. vệ sinh lại giắc cắm vào cảm biến nhiệt độ và bộ 3 cảm biến xem sao, chúc cụ năm mới mạnh khỏe may mắn

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H
mình cũng không có kinh nghiệm về xe máy lắm! nhưng mình cũng có ý kiến này : bạn thử vệ sinh van không tải ISC và cảm biết áp xuất cảm biến nhiệt độ khí nạp ! cần thiết thì vệ sinh cả bướm ga đê! vệ sinh cả chân của hộp điều khiển nữa! xịt RP7. sau bó bạn tút cực âm ac quy khoảng 15 phút . chúc bạn thành công! :D chúc bạn một năm mới an khang thịnh vượng!:)

nguyen nghi

Tài xế O-H
Cụ vệ sinh cảm biến lại lọc gió luôn nếu không khỏi thì cụ kiểm tra bơm xăng áp suất bơm luôn xem có bị tụt áp ko nha cụ.

AB đời 2011 nó không dùng van không tải nha các cụ, nó chỉnh garenty bằng cái ốc dưới cốp xe ấy. bệnh này nhiều nguyên nhân, cụ kiểm tra lại cho bugi, xem mạch garenty ở họng ga có bị tắc bẩn không nữa.

V

vitkon9x

Khách
Có kha năng van isc bi. Hỏng zui. Bac xem lai. M xe không báo lỗi hả bak

trungtin1983

Tài xế O-H
V

vitkon9x

Khách
Nó la van dieu chỉnh jó chay chê dộ k tải (isc)

trang...com...vn

Tài xế O-H
cho mình hỏi moto bước là gì thế.còn kênh nấm co phải là đội cò kg?mình còn kém mong các cụ chỉ bảo thêm:p
moto bước là con IACV nhiệm vụ của nó là điều chỉnh garenty còn kênh nấm 1 là đội cò 2 là cháy suppap (sài gòn gọi là supap hanoi gọi là nấm) cháy hoặc là 1nguyen nhân nào đó dẫn đến hở miệng suppap làm mất hơi ko có garenty đề khó nổ.
còn theo em con airbade2011 này nó ko có van IACV mà có van từ và con ốc điều chỉnh garenty nếu đã kiểm tra hết vệ sinh hết rùi thì cụ nên thiết lập lại vị trí bướm ga và cài đặt lại độ cao thì sẽ ok

Dang_Yamaha

Tài xế O-H
mình nghĩ con này bơm xăng có vấn đề. lúc đầu khi khởi động máy nổ tốt. sau đó bơm xăng kô làm việc tốt nữa nên không cấp đủ xăng làm máy tắt.
ngu kiến mong các bác chém nhẹ. :-D

longchandat

Tài xế O-H
moto bước là con IACV nhiệm vụ của nó là điều chỉnh garenty còn kênh nấm 1 là đội cò 2 là cháy suppap (sài gòn gọi là supap hanoi gọi là nấm) cháy hoặc là 1nguyen nhân nào đó dẫn đến hở miệng suppap làm mất hơi ko có garenty đề khó nổ.
còn theo em con airbade2011 này nó ko có van IACV mà có van từ và con ốc điều chỉnh garenty nếu đã kiểm tra hết vệ sinh hết rùi thì cụ nên thiết lập lại vị trí bướm ga và cài đặt lại độ cao thì sẽ ok
đã thiết lập lại bướm ga nhưng không có hiệu quả

tyduong

Tài xế O-H
cảm biến iacv .vệ sinh và cài đặt lại

hongoc89

Tài xế O-H
cụ kiểm tra ve sinh bộ họng gio,cảm biến,lọc gió,bu gi,kim phun coi có van đê gi không nhe,nếu làm tất ca ơ trên ma con nua thi kiểm tra luôn cò mổ xem co đoi kg nhé ma nêu ok thi rớt dàn đây kiểm tra xu-pap cụ nhe..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên