Em có vấn đề thắc mắc về nhớt dành cho máy nổ D4 làm mát bằng gió.

N
Bình luận: 5Lượt xem: 5,972

namlun029

Tài xế O-H
Em vưa mới tháo một chiếc máy nổ D4 loại làm mát bằng gió, máy nằm nghiêng nha các bác. Máy có hiên tượng đang nổ thì đứng khự không quoay được nữa. Khi thóa ra em đã phát hiện là do bị bể bánh răng( bể rất nhiều chứ không phải 1 hay 2 chiếc) em hỏi khi mua máy mới về thì họ đổ nhớt gì, thằng bạn em kiêu họ đổ nhớt 4 thì, không biết có phải họ đổ nhớt 4 thì của xe máy không nua, vì em chua nghe nói có loại nhớt 4 thì cho máy nổ, tuy máy nổ là động cơ 4 thi. ( thăng bạn em nó không biết máy móc nên hỏi thêm nó cũng vô ích) nên em lên đây hỏi các bác là loại máy D4 như em nói dùng loại nhớt nào, hay vẫn dùng nhớt như các loại nhớt như các loại máy nổ khác?

bstailung

Tài xế O-H
máy nổ Diesel ( chạy dầu Gasoline) sử dụng nhớt động cơ 4 thì là đúng rồi , nhưng loại nhớt của xe máy thì không thích hợp đâu vì độ nhờn của nó lỏng ,bạn mua các loại nhớt sử dụng cho động cơ xe hơi là được

truyenminh705

Tài xế O-H
máy nổ Diesel ( chạy dầu Gasoline) sử dụng nhớt động cơ 4 thì là đúng rồi , nhưng loại nhớt của xe máy thì không thích hợp đâu vì độ nhờn của nó lỏng ,bạn mua các loại nhớt sử dụng cho động cơ xe hơi là được

Cụ làm cho bác chủ hoang mang thêm, người ta không phân biệt nhớt xe máy với nhớt ô tô đâu cụ.
Bác chủ cứ mua castrol power 15w-40 về mà đổ.
Nếu động cơ làm việc trong điều kiện khắc nghiệt (tải nặng, nóng máy) thì mua nhớt dành cho xe tay ga.

tuanzinh

Tài xế O-H
Bac len mua nhot cua cac hang co thuong hieu trong nuoc.dau 20w-40w la duoc .khong duoc do nhot cua xe may dac biet la xe so bac mhe.nho h lam viec cua may de thay cho dung dimh ky

OldMatiz

Tài xế O-H
Máy nổ thì nhớt không cần yêu cầu cao, cụ cứ tìm mua nhớt bình thường có cấp độ nhớt SAE HD40 và cấp API CD là được rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên