Xe Đào Sk330-6

levanhailoan
Bình luận: 36Lượt xem: 3,651

levanhailoan

Tài xế O-H
mong nhà mình chỉ dùm em em đang sửa con xe sk330-6 bệnh của em nó là như thế này
- xe đang làm bình thường thì cái chén của ty arm bị bể nên em có tháo ra và hàn lại sau khi lắp lên thì em nó bị trường hợp (90 độ) này ty arm ra vào rất chậm khi ép arm vào hết cở thì áp đo được 100kg nhưng khi kết hợp với thao tác khác lại bình thường nếu làm mình thao tác arm khi cho arm vào hết cở rồi buông tay điều khiển ra là cần arm tụt lủng lẵng bác à nó chỉ bị mình thao tác arm thôi các thao tác khác bình thường áp em đo khi thao tác các động tác còn lại áp bơm vẫn đạt 320kg chân chạy vẫn oke nàm hình không có lỗi gì hết
- em cùng đã kiểm tra van chống tụt nhưng van không ket75 có bác nào có cách nào hay chỉ dùm nha 2 em với nha
thanks.../

Tài xế O-H
Sao bác ko thay cái chén ấy đi mà lại đi hàn, nếu chỉ Hàn lại mà bị như vậy thì bác xem lại phần của Bác nhé.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
xe sk330-6 bệnh của em nó là như thế này
- xe đang làm bình thường ... tháo ra và hàn lại sau khi lắp lên thì em nó bị trường hợp (90 độ) này ty arm ra vào rất chậm khi ép arm vào hết cở thì áp đo được 100kg nhưng khi kết hợp với thao tác khác lại bình thường nếu làm mình thao tác arm khi cho arm vào hết cở rồi buông tay điều khiển ra là cần arm tụt lủng lẵng ... nó chỉ bị mình thao tác arm thôi các thao tác khác bình thường áp em đo khi thao tác các động tác còn lại áp bơm vẫn đạt 320kg chân chạy vẫn oke nàm hình không có lỗi gì hết

Vào Arm + quay hoặc xuống cần thì có bình thường không hả cụ.

Hoặc cụ thử làm theo cái hình bên dưới xem sao???

dungdaknong

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại van chống tụt ở gần motor quay toa nhé có thể là do khi thao tác đóng tay arm vào có một đường áp khiển đưa vào và mở van chống tụt, hoặc lò xo em này bị kẹt. Chúc cụ thành công!
Nghiên cứu kỹ - sửa chữa tốt

levanhailoan

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại van chống tụt ở gần motor quay toa nhé có thể là do khi thao tác đóng tay arm vào có một đường áp khiển đưa vào và mở van chống tụt, hoặc lò xo em này bị kẹt. Chúc cụ thành công!
Nghiên cứu kỹ - sửa chữa tốt
thanks cụ nha mà cụ cho em hỏi chút sao cái van chống tụt này là chống tụt của tất cả thao tác hay là chống tụt của mình thằng arm vậy bác với nữa cụ có cái hình của em này không cho em với được không cụ

Tài xế O-H
theo bác nói là do hàn cái chén mà bị như vậy thì không phải rùi nhà cháu củng thay luôn cái chén rồi mà củng có được đâu nào
Ngôn ngữ hơi bất đồng chút, Bác nói chén ở đây mình lại hiểu là cái cốc chụp vào đầu spool chứ ko nghĩ là vavel solenol. Cũng tại do mình mới lên nên ko hiểu thuật ngữ của các bác, sory sory. Có j ko phải mong các bác bỏ quá cho

dungdaknong

Tài xế O-H
thanks cụ nha mà cụ cho em hỏi chút sao cái van chống tụt này là chống tụt của tất cả thao tác hay là chống tụt của mình thằng arm vậy bác với nữa cụ có cái hình của em này không cho em với được không cụ
cụ Thayboixemvoi co cái hình em nó kìa. van tụt của ty arm đấy cụ ạ. thực tế van này chính xác là van rẽ chia nhánh ra của dầu thuỷ lực đê tránh hiên tượng tụt áp đột ngột như hiên tượng của cụ. cụ đo áp và kiểm tra lại e nó . Có thể bị kẹt lo xo khiến van luôn mở.

thaoha

Moderator
cụ Thayboixemvoi co cái hình em nó kìa. van tụt của ty arm đấy cụ ạ. thực tế van này chính xác là van rẽ chia nhánh ra của dầu thuỷ lực đê tránh hiên tượng tụt áp đột ngột như hiên tượng của cụ. cụ đo áp và kiểm tra lại e nó . Có thể bị kẹt lo xo khiến van luôn mở.
Bó tay với cụ.con solenoi đó đâu phải van chống tụt. Cụ mở tài liệu xem nó là con van gì tác dụng thế nào

dungdaknong

Tài xế O-H
Trước mắt là thế này nhé cụ:
- đầu tiên cụ kiểm tra phôt da của ty arm xem có bị xì không..nếu xì thay đi
- nếu không phải cụ kiểm tra van điều khiển này nhé mã số 604, Nguy cơ lớn như cụ trình bày là nằm ở van này. Cụ xem còn sài tốt không. Nếu khôgn sài được nữa e tìm được cục rin new 100% luôn cho cụ.

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
bẩm các cụ , theo ngu kiến của nhà cháu thì nguyên nhân phát sinh từ đâu ta bắt bệnh từ đó các cụ ạ . cụ chủ thớt cho nhà cháu hỏi cụ đã tìm hiểu nguyên nhân vì sao cái cốc bị vỡ chưa ạ . một em máy đang làm việc bình thường ko tự nhiên lại vỡ cốc được phải không các cụ . chỉ có 2 nguyên nhân : 1 là do va đập gây ra vỡ , 2 là do áp suất sinh ra trong cốc quá lớn đủ để thổi tung cốc . nhà cháu cũng mới gặp một em 330-6 bị vỡ cốc như cụ nhưng nguyên nhân thì là do kẹt con trượt gây ra các cụ ạ .

levanhailoan

Tài xế O-H
bẩm các cụ , theo ngu kiến của nhà cháu thì nguyên nhân phát sinh từ đâu ta bắt bệnh từ đó các cụ ạ . cụ chủ thớt cho nhà cháu hỏi cụ đã tìm hiểu nguyên nhân vì sao cái cốc bị vỡ chưa ạ . một em máy đang làm việc bình thường ko tự nhiên lại vỡ cốc được phải không các cụ . chỉ có 2 nguyên nhân : 1 là do va đập gây ra vỡ , 2 là do áp suất sinh ra trong cốc quá lớn đủ để thổi tung cốc . nhà cháu cũng mới gặp một em 330-6 bị vỡ cốc như cụ nhưng nguyên nhân thì là do kẹt con trượt gây ra các cụ ạ .
cái này nguyên nhận bị bể cóc đó là do áp tăng dột ngột nên mới bị bể nhưng cái vấn đề áp này thì em đã sử lý song ròi cụ ơi áp bây giờ ổn định rồi

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Ngôn ngữ hơi bất đồng chút, Bác nói chén ở đây mình lại hiểu là cái cốc chụp vào đầu spool chứ ko nghĩ là vavel solenol. Cũng tại do mình mới lên nên ko hiểu thuật ngữ của các bác, sory sory. Có j ko phải mong các bác bỏ quá cho

Tại Bói tui "Làm hàng" để câu khách nên...

@Avata: Cụ hiểu đúng ý của ông chủ thớt rồi đấy chứ.

vanyeuem123

Tài xế O-H
nhà cháu chưa gặp dòng nay bao giờ, cụ thử xem trên 2 đường ty ô áp điều khiển từ " Multiless valve" đến cốc con trượt arm (cả 2 đường điều khiển ra và vào tay)có phải là có con van 1 chiều có tiết lưu hay không, hay con van đó bị tắc, nếu không có thì cụ có thể chế, chúc cụ sớm tiễn đưa em nó ra đi

Tài xế O-H
Tại Bói tui "Làm hàng" để câu khách nên...

@Avata: Cụ hiểu đúng ý của ông chủ thớt rồi đấy chứ.
Thật sự thì cháu cũng chưa hiểu ý của chủ thớt đâu cụ bói ah? Chỉ là muốn tham gia thảo luận cùng các bác để tích lũy thêm kinh nghiệm sửa chưa thôi nhưng cứ thấy miên man làm sao ấy.

levanhailoan

Tài xế O-H
Nhà mình ơi hôm nay em đi kiển tra con xe sk330-6 roi em no Hien giờ đang bị bệnh như thế nay các thao tác khác oke riêng thắng arm giờ vào yếu lăm mà ép tải thì áp bơm tổng mất luôn khi áp bơm mất thì điện cấp cho 2 cục van trên bơm nó có 7 v à các Bác chỉ dùm em giờ phải kiểm tra cái gì được ko vậy mới năm mới mà nhà em gặp con xe này chắc. Cả năm ăn mì gói quá

thaoha

Moderator
Nhà mình ơi hôm nay em đi kiển tra con xe sk330-6 roi em no Hien giờ đang bị bệnh như thế nay các thao tác khác oke riêng thắng arm giờ vào yếu lăm mà ép tải thì áp bơm tổng mất luôn khi áp bơm mất thì điện cấp cho 2 cục van trên bơm nó có 7 v à các Bác chỉ dùm em giờ phải kiểm tra cái gì được ko vậy mới năm mới mà nhà em gặp con xe này chắc. Cả năm ăn mì gói quá

cụ đo 2 con PSV trên bơm của những thao tác bình thường khi có tải và khi ko tải xem 2 con này điện áp dao động ra sao. rồi so sánh với thao tác ARM
khi bị vỡ cốc con trượt có bị đẩy lên .có thể gây nên nứt vách ngăn khoang ko
như lão bói đã bầy cụ rút giắc điện cấp vào con P2 byPass CUT Xem thế nào
cụ hỏi quá rộng trong khi cụ mới ktra mỗi 2 con PSV trên bơm thôi khó lòng mà nói phét đc lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên