Đèn Check Hyundai Verloster Mắc Bệnh Tự Sướng!!!!!

AutoDalat
Bình luận: 10Lượt xem: 1,545

AutoDalat

Tài xế O-H
Tình hình là hôm qua em có 01 ca bệnh của em Hyundai Verloster 2013 số tự động bị tình trạng như sau : Trong khi xe đang chạy đèn check thỉnh thoảng lại báo khoảng 10s sau đó lại tắt. Đã kiểm tra jack cảm biến , cầu chì đều bình thường. Để chắc ăn cắm luôn máy G-scan (máy báo không có lỗi). Chạy thử vẫn bị tình trạng như trên. Bác nào đã từng gặp trường hợp như trên chém giúp em.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Tình hình là hôm qua em có 01 ca bệnh của em Hyundai Verloster 2013 số tự động bị tình trạng như sau : Trong khi xe đang chạy đèn check thỉnh thoảng lại báo khoảng 10s sau đó lại tắt. Đã kiểm tra jack cảm biến , cầu chì đều bình thường. Để chắc ăn cắm luôn máy G-scan (máy báo không có lỗi). Chạy thử vẫn bị tình trạng như trên. Bác nào đã từng gặp trường hợp như trên chém giúp em.
Không có chuyện tự sướng đâu cụ.Đã nháy check như vậy thì kiểu gì cũng có lỗi.Khả năng là lỗi hơi xăng hoặc cảm biến Oxy.
Cụ dùng Gscan kiểm tra cả lỗi hiện hành và lỗi lịch sử.Của cả động cơ và hộp số tự động.
Sau khi xuất được mã lỗi mới có thể chém tiếp được ạ.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Không có chuyện tự sướng đâu cụ.Đã nháy check như vậy thì kiểu gì cũng có lỗi.Khả năng là lỗi hơi xăng hoặc cảm biến Oxy.
Cụ dùng Gscan kiểm tra cả lỗi hiện hành và lỗi lịch sử.Của cả động cơ và hộp số tự động.
Sau khi xuất được mã lỗi mới có thể chém tiếp được ạ.
hoặc vừa chạy vừa cắm máy kt , khi lên đèn check thì chắc chắn đọc được lỗi , thậm chí mã lỗi còn đọc được trước khi xuất hiện đèn check

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Hiện tượng như vậy mình đã gặp trên kia foter 2013 đèn Check nháy liên tục ,xe đi thì giật .Khi đưa scan vào và kiểm tra mã lỗi quá dị thuộc dạng xưa nay hiếm của dòng này P2119 throttle actuator control throttle body rangge/perfomance .Khi xóa lỗi chạy thử 20 km không báo lỗi nhưng đèn Check vẫn nháy liên tục .Xe này đã sửa xong nhưng phải phụ thuộc vào thực tế khi khiểm tra data và activion .Chúc cụ sớm tím thấy bệnh nơi em nó .

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cụ cắm máy G-scan vào đọc phần data list vừa đọc vừa chạy thử và nhìn thông số xem có gì khác thường không cụ, trong quá trình cụ chạy kiểm tra đèn check hiện lên cụ sẽ đọc ra lỗi thôi, chúc cụ sớm tìm ra bệnh em nó

OS

Đời là bể khổ!
Cái Gscan cụ không hiện mã lỗi chắc là do chưa update dữ liệu của các dòng xe 2013 đấy chứ!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cái Gscan cụ không hiện mã lỗi chắc là do chưa update dữ liệu của các dòng xe 2013 đấy chứ!
Khả năng này khó.Vì nếu Gscan chưa cập nhật thì đã ko thể truy nhập vào động cơ GDI của Veloster.Mà nếu đã truy nhập được và có mã lỗi chưa cập nhật thì nó phải ra một số ký tự khó hiểu trong mã lỗi ,cũng có thể nó sẽ báo thẳng rằng mã lỗi chưa được cập nhật.

xebo

Tài xế O-H
e chưa thử với g scan nhưng gds thì chắc chắn có báo lỗi đấy cụ àh,con này hay có kiểu hỏng một chỗ báo một chỗ lắm,xe mới nó hay bị lỗi ở cái công tắc chân phanh ấy cụ àh,cụ kiểm tra kĩ đi cụ nhé

XuanDam

Tài xế O-H
nge các cụ chém.em thấy có máy móc đầy đủ rồi nhưng người thợ cũng phải bình tĩnh tự tin mà đưa ra những chẩn đoán của mình các cụ nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên