Cấp Cứu Ford Everet

danht
Bình luận: 14Lượt xem: 1,121

danht

Tài xế O-H
Chuyện kà hum nay e di cấp cứu con ford everet máy xang, dùng bộ chia điện tích hợp ic dánh lửa,theo lời chủ xe thì hum qua có hiẹn tượng đang chạy đột nhiên chết máy, để 1luc lại nổ dc máy. Nhưng hum nay đi được 1 đoạn thì xe lại chêt va ko nổ dc nữa, e kiểm tra thì ko thấy có điện cao áp, bơm xang, điện vòi phun. E kiểm tra 1 lúc thù xe lại nổ dc. Đánh về xưởng dc nửa đường thì lại chết máy, hix đến khổ với em nó. Sau khj về sưởng sau khj kiểm tra lại e kết luận chết ic đánh lửa, tháo ra lên chợ mua thì tìm ca chợ ko có con ic này. Có 1 nhà có thì họ đòi cao quá gần 2 củ con ic đó. tìm mãi ko dc e quyết dịnh về tìm cách khác. Bác nào đã từng gặp ca nào như này chưa ạh. Hjc. Các bác chém giúp e cái. Liệu có chế ic khác vào dc ko các bác?

Check

Tài xế O-H
Chuyện kà hum nay e di cấp cứu con ford everet máy xang, dùng bộ chia điện tích hợp ic dánh lửa,theo lời chủ xe thì hum qua có hiẹn tượng đang chạy đột nhiên chết máy, để 1luc lại nổ dc máy. Nhưng hum nay đi được 1 đoạn thì xe lại chêt va ko nổ dc nữa, e kiểm tra thì ko thấy có điện cao áp, bơm xang, điện vòi phun. E kiểm tra 1 lúc thù xe lại nổ dc. Đánh về xưởng dc nửa đường thì lại chết máy, hix đến khổ với em nó. Sau khj về sưởng sau khj kiểm tra lại e kết luận chết ic đánh lửa, tháo ra lên chợ mua thì tìm ca chợ ko có con ic này. Có 1 nhà có thì họ đòi cao quá gần 2 củ con ic đó. tìm mãi ko dc e quyết dịnh về tìm cách khác. Bác nào đã từng gặp ca nào như này chưa ạh. Hjc. Các bác chém giúp e cái. Liệu có chế ic khác vào dc ko các bác?

Không có cả điện bơm xăng với kim phun cơ mà cụ?? cụ kết luận con IC đánh lửa liệu có chuẩn xác chưa?? Theo em trường hợp của cụ chỉ bị chập chờn giắc điện hoặc move chân rơ le nguồn chính hoặc cầu chì nguồn chính thôi.

nguyenminhnam

Tài xế O-H
Theo mình đọc thì bạn có nêu 3 hư hỏng mà bạn tìm được mà, bạn có dùng cách loại trừ chưa, để chắc chắn, chứ IC xác suất hỏng ít lắm.chúc bạn có quyết định sáng suốt và thành công

danht

Tài xế O-H
Con này câu chì và rơle cũng lung tung lám, chang có kí hiệu j hết, e ngj con ic này vì nó quyết định đến đánh lửa, bơm xăng, tín hiệu vòi phun, về dây lẫn giắc e cũng đã kiểm tra cũng ko thấy hiện tượng j ca,.[DOUBLEPOST=1392472992,1392472845][/DOUBLEPOST]E có hỏi mấy a thợ hãng họ cũng nói con ic này ít chết. Hic ko có đồ thay vất quá. Có cách nào kiểm tra thủ công ko các cụ.,?

thkc

Tài xế O-H
theo e nghĩ thì cụ phán ic dánh lửa cũng không khả quan lắm.vi như bài cụ đăng thì không có lửa và xăng.nếu ma chết ic đánh lửa thì vẫn có xăng chỉ mất lủa thôi.vậy lên cụ kiểm tra kĩ lại đi nhé không có mua đồ về rồi lại ôm hàng đấy nhé

tuandienvbhp

Tài xế O-H
chào cụ cụ kiểm tra kĩ lại các giắc điện và nguồn cấp lại một lần nữa cho chính xác, em cũng đồng quan điểm với cụ là con này bị chết ic vì con này lấy tín hiệu cơ cam qua bô chia điện khi ic trong bộ chia điện bị chết thì sẽ mất điện cấp cho xăng và điện cao áp. em cũng đã gặp 1 con như vậy và em ôm cả bộ chia điện của con khác lắp sang ok luôn. chúc cụ thành công

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ic nhiệm vụ chỉ lấy tín hiệu xung để đánh lửa thôi còn xe bạn mất hết tín hiệu xăng lửa thì cần xem lại nguyên nhân như cầu chì relay,công tắc máy ,dây mass hộp.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
IC vẫn có thể kiểm tra mà.con này thì em chưa nhìn trực tiếp nên chưa rõ,nhưng cũng là của toyota em đoán nó cũng có xung NE và G.nó sẽ có 3 hoặc 4 dây.dùng đồng hồ vạn năng đặt nấc 0,5v rồi đo kiểm tra từng cặp dây một.khi đo sẽ quay bộ chia điện xem nó có phát ra tín hiệu xung không.con này chỉ để tại xung chứ không phải là bộ điều khiển đánh lửa lên kiểm tra dễ thôi.Innova phải đề mới có tín hiệu bơm xăng.neeus nó cũng giống như đời mới này thì tháo ở ổ cầu chì bộ giơ le tích hợp gồm rơ le IG,Horn và EFI.kiểm tra tiếp điểm của nó.bên trong nó cũng chỉ là loại giơ le có tiếp điểm thường mà thôi.bác cứ kiểm tra theo đúng quy trinh,kiểm tra nguồn của hệ thống sau đó hãy kiểm tra đến tín hiệu.có đủ nguồn và tín hiệu rồi mà không được thì kiếm hộp khác mà lắp vào cho nhanh bác ah

danht

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ e đã cho e nó nổ rồi. Vẫn phải lên chợ mua ic các cu ạh. Ve lắp phát nổ luôn. Ic gần 2 củ các cụ ah. Con ford evoret máy xang này hiếm đồ quá. Nó chỉ sản xuất 100 xe cho thị truòng vn thui. Thanh các cụ đa tư vấn giúp e.

xebo

Tài xế O-H
chúc mừng cụ,nhưng e thấy cụ cũng hơi liều,cụ chưa kiểm tra hết mấy thứ kia mà cụ đã liều thay ic rồi nhưng dẫu sao nó cung mang lại kq tốt,liều ăn nhiều...hihiihii

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
IC vẫn có thể kiểm tra mà.con này thì em chưa nhìn trực tiếp nên chưa rõ,nhưng cũng là của toyota em đoán nó cũng có xung NE và G.nó sẽ có 3 hoặc 4 dây.dùng đồng hồ vạn năng đặt nấc 0,5v rồi đo kiểm tra từng cặp dây một.khi đo sẽ quay bộ chia điện xem nó có phát ra tín hiệu xung không.con này chỉ để tại xung chứ không phải là bộ điều khiển đánh lửa lên kiểm tra dễ thôi.Innova phải đề mới có tín hiệu bơm xăng.neeus nó cũng giống như đời mới này thì tháo ở ổ cầu chì bộ giơ le tích hợp gồm rơ le IG,Horn và EFI.kiểm tra tiếp điểm của nó.bên trong nó cũng chỉ là loại giơ le có tiếp điểm thường mà thôi.bác cứ kiểm tra theo đúng quy trinh,kiểm tra nguồn của hệ thống sau đó hãy kiểm tra đến tín hiệu.có đủ nguồn và tín hiệu rồi mà không được thì kiếm hộp khác mà lắp vào cho nhanh bác ah
đọc lại mới thấy mình sai.đang Ford Everet lại nói Inova.các cụ thông cảm ah.hi.chúc mừng bác chủ thớt ah

duongvannghia

Tài xế O-H
cụ kiểm tra kỹ con rơ le nguôn di.e gặp một e như vậy rui.chập chơn con đấy là mất hết điện ra mấy cái kia đấy.chư ko phải ic dâu.mà cụ đả phán nhưu vậy rùi.chúc cụ thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên