Xác định chân máy phát

khongcoten93
Bình luận: 13Lượt xem: 1,652

yeuoto123

Tài xế O-H
chân thì đơn giản mà bác, xem tài liệu thì biết mà, có chân dương acquy vào, để cấp nguồn cho cuộn dây, một dây dương lớn đi ra, để phát điện ra nữa..

hungtn0

Tài xế O-H
vấn đề này cũng làm em u mê lắm luôn ,bữa em làm đồ án có đấu rồi nhưng h lại quên mất các bác biết chỉ lại em với cụ kia với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu bạn thực sự nắm vững kiến thức thì sẽ tự tìm ra, nếu bạn chưa nắm vững kiến thức cơ bản thì hãy học lại. Hỏi như vậy thì buồn cho sinh viên quá.
Ngày trước, tớ cũng đặt câu hỏi như vậy cho mình đấy

y2kvybg

Tài xế O-H
Ai dám nói là mình vững kiến thức cơ chứ? không biết thì hỏi có sao đâu.có nhiều cách học nếu đọc sách khó hiểu thì hỏi anh em trên diễn đàn,ai biết thì chỉ cho bác ấy đi.nếu tự tìm như bác Cái bánh xe thì diễn đàn này sinh ra để là gì chứ?

Cai banh xe

Ai dám nói là mình vững kiến thức cơ chứ? không biết thì hỏi có sao đâu.có nhiều cách học nếu đọc sách khó hiểu thì hỏi anh em trên diễn đàn,ai biết thì chỉ cho bác ấy đi.nếu tự tìm như bác Cái bánh xe thì diễn đàn này sinh ra để là gì chứ?

Bác nặng lời rồi.!
Khi tôi viết vậy, là ý muốn nói cho bạn ấy biết rằng cái này là thuộc lĩnh vực cơ bản, không phải là kinh nghiệm nên hãy cố gắng học lại sẽ ra thôi mà không cần phải hỏi. Tôi có thể không chỉ cho bạn ấy trực tiếp cách tìm chân, nhưng gợi ý 1 cách tìm hiểu.
Riêng tình huống cụ thể này, tôi khẳng định là sẽ tìm được, nên có thể nói là vững.
Tôi mong muốn các bạn trẻ hãy học cách tự tin, bớt khiêm tốn đi. Không ai có thể biết hết, nhưng không có nghĩa là thày mình luôn đúng.
Trong sách chắc chắn không dạy cách tìm chân đâu. Riêng với Uaz, sách của Liên xô nói rất kỹ, từ sơ đồ có thể tìm được chân

trungduc0212

Tài xế O-H
Em là sinh viên mới vào nghề, muốn nhờ các cụ có kinh nghiệm chỉ cho cách xác định các chân cuả máy phát xe u oat ! Em cảm ơn trước nhé !
Thực sự em cũng cùng cảnh ngộ với bác lên hơi đồng cảm tí :). Theo em thì cách xđ như sau: bật khoá điện rồi dùng đèn thử cấp dương cho đèn chân còn lại thử giắc nào đèn sáng thì là chân L, cấp dương vào chân nào làm puli có lực hút là chân IG ( máy phát phải quay nha) còn lại là chân S, còn chân M thì dùng máy đo xung hay sao ấy. Đây là cách em dùng phân biệt chân máy phát thấy đúng phết.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
[DOUBLEPOST=1392414525,1392412725][/DOUBLEPOST]

Mệt với ông này quá.Trước khi hỏi bạn hãy tìm kĩ trên dđ. Tôi đảm bảo tất cả những gì bạn cần hỏi lúc này đều đã được trả lời đầy đủ ở những topic khác. Tại sao bạn không tìm ở 129 topic của mục tư TƯ VẤN SỬA CHỮA Và CÁC BỆNH THƯỜNG GẶP. Hay bạn sợ mất thời gian??? Thế thì xin lỗi, bạn sẽ chẳng nhận được câu trả lời nào đâu. Người ta chỉ chia sẻ cho bạn kiến thức chứ không ai cho bạn thời gian đâu. Cũng như bạn muốn học Văn học thì bạn phải biết chữ đã. Còn nếu những điều cơ bản (chứ ko phải tất cả những gì sách viết) bạn không hiểu thì thiết nghĩ bạn ko học được nghề này rồi.

Cai banh xe

vấn đề này cũng làm em u mê lắm luôn ,bữa em làm đồ án có đấu rồi nhưng h lại quên mất các bác biết chỉ lại em với cụ kia với
Bác đấu trên giấy, hay trên xe?[DOUBLEPOST=1392700746,1392700347][/DOUBLEPOST]
Thực sự em cũng cùng cảnh ngộ với bác lên hơi đồng cảm tí :). Theo em thì cách xđ như sau: bật khoá điện rồi dùng đèn thử cấp dương cho đèn chân còn lại thử giắc nào đèn sáng thì là chân L, cấp dương vào chân nào làm puli có lực hút là chân IG ( máy phát phải quay nha) còn lại là chân S, còn chân M thì dùng máy đo xung hay sao ấy. Đây là cách em dùng phân biệt chân máy phát thấy đúng phết.

-Uaz mới bây giờ thì tôi chưa biết, chứ Uaz ngày trước không có đèn báo ắc quy phóng điện (dân gian gọi là đèn báo nạp) nên không có chân "L"
-Uaz mới bây giờ thì tôi chưa biết, chứ Uaz ngày trước cũng không sử dụng bộ tiết chế trong, nên cũng không có cực IG
-Xe Nga (tiếng Nga) thì IG, M ở đây không có nghĩa gì cả
Phỏng bác!
-Hỏi thêm bác chân M là chân nào mà tôi chưa gặp, bác chỉ giùm

trungduc0212

Tài xế O-H
Bác đấu trên giấy, hay trên xe?[DOUBLEPOST=1392700746,1392700347][/DOUBLEPOST]

-Uaz mới bây giờ thì tôi chưa biết, chứ Uaz ngày trước không có đèn báo ắc quy phóng điện (dân gian gọi là đèn báo nạp) nên không có chân "L"
-Uaz mới bây giờ thì tôi chưa biết, chứ Uaz ngày trước cũng không sử dụng bộ tiết chế trong, nên cũng không có cực IG
-Xe Nga (tiếng Nga) thì IG, M ở đây không có nghĩa gì cả
Phỏng bác!
-Hỏi thêm bác chân M là chân nào mà tôi chưa gặp, bác chỉ giùm
Thôi chết e quên mất không nói đấy là chân máy phát em hay gặp ở xe ở xưởng thôi chứ ko phải xe UAZ vì e mới đi làm :'( hy vọng giúp được phần nào thôi e cũng đặt ? Để tham khảo ý kiến ạ. còn chân M trước e có gặp dùng ở xe có bộ phận sưởi điện PTC thông báo tình trạng hđ máy phát để đk kích từ. Nếu sai xót mong cụ bỏ qua cho thằng e dại. Cảm ơn cụ nhiều !

lamquy.etp

Tài xế O-H
bác đấu day từ cọc dương ắc quy tới cực phát B của máy phát. sau đó lấy đèn thử cặp vào cọc dương ắc quy.đầu kia của đèn thử chọc vào 2 cọc còn lại của máy phát.nếu cọc nào mà đèn thử sáng thì đó là cọc của đèn báo nạp.cọc nào sáng yếu hoặc k sáng thì đó là cọc kích từ máy phát nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên