Số Tự Động Rav4 Xin Giúp Đỡ Ạ

V
Bình luận: 4Lượt xem: 712

vantrung178

Tài xế O-H
xin lỗi em đăng bài ở đây tại trong mục tư vấn sửa chữa em không đăng được
em có làm số tự động con rav4 đời 2007 3.5hoopj số em nó bị kêu em bổ ra bị mẻ bánh răng cầu đã sử lý xong lắp vào thì bị hiện tượng từ số 2 nên số 3 thì bị mất số trượt côn ga òa nên xe không chạy.òa lên 1 tí rồi xe giật một cái rồi lại chạy như là mất số 3 nhảy nên số 4 vậy.xe trước vẫn chạy bình thường.xin các cụ tư vấn liệu nguyên nhân gì gây ra bệnh trên.em đang sợ trong quá trình tháo lắp có bụi bẩn chui vào làm tắc đường dầu nhưng em đã tháo ra kt vệ sinh rất kỹ rồi.trước thì bị ở số 4 em đã bổ ra kt thì có 1 mẩu dẻ làm tắc đường dầu vào bộ côn số 4.em tháo ra vệ sinh lại thì lại bị ở số 3 thế mới điên chứ em hạ số nên xuống đến 4 lần rồi mà vẫn chưa được nên đây nhờ các cụ có cao kiến gì không ạ để em hạ số xuống lần nữa em đang bế tắc không biết kt từ đâu ạ. cho em hỏi bộ côn của số 3 nằm ở vị trí nào ạ

tailieusuachua

Tài xế O-H
vậy bạn tháo ra vệ sinh lại tất cả các đường trong mạch dầu thử xem sao?và kiểm tra lại bộ côn thử có bị cháy ko nhé ,mình nghĩ là cháy rồi đó,theo cách bạn nói thì mình nghĩ khi chạy số 2 lên số 3 chắc khó lên lắm đúng không nếu đạp ga mạnh thì nó mới vượt qua được nhưng rất khó mà nếu nó vượt qua được rồi thì lên số 4 ngon lành ,mình đoán vậy không biết đúng ko?

vantrung178

Tài xế O-H
vậy bạn tháo ra vệ sinh lại tất cả các đường trong mạch dầu thử xem sao?và kiểm tra lại bộ côn thử có bị cháy ko nhé ,mình nghĩ là cháy rồi đó,theo cách bạn nói thì mình nghĩ khi chạy số 2 lên số 3 chắc khó lên lắm đúng không nếu đạp ga mạnh thì nó mới vượt qua được nhưng rất khó mà nếu nó vượt qua được rồi thì lên số 4 ngon lành ,mình đoán vậy không biết đúng ko?
đúng rồi bạn mình vật lộn với nó cả tuần nay mà không ra vấn đề gì xe bệnh vẫn vậy.nó lại bị hỏng thêm bộ côn phía sau đít hộp số thế mới đau chứ mình vệ sinh rất nhiều lần rồi còn thay cả dầu số mới nữa bệnh không tiến triển gì[DOUBLEPOST=1395066916,1393423152][/DOUBLEPOST]báo cáo các cụ nó bị ở bộ van thủy lực ạ em thay kiếm đực bộ van bãi thay vào xe đã ổn giao xe cho lái xe 1 tuần nay chạy thử xem có phát sinh vấn đề gì không.chắc trong quá trình tháo lắp có mạt bẩn rơi vào làm kẹt van nào đó em đã tháo rời bộ van ra vệ sinh nhưng không được bệnh vẫn vậy kiếm dc bộ van bãi lắp vào và thay dầu thì được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên