Cách Kiểm Tra Xe Cũ?

B
Bình luận: 9Lượt xem: 1,372

phalaidat

Tài xế O-H
Để tron cho mình một chú ngựa sắt cho năm nay và phù hợp với cụ Thì

Điều đầu tiên cụ lên trọn hãng xe cụ thích ,theo em em sẽ trọn (Honda hoặc YAMAHA)giá hợp lý và bền thì trọn Drem, Wave,sirius hoặc xe nào tùy cụ thích ,
Thứ 2 cụ xem ngựa đã chạy được bao nhiêu Km .mua năm nào ,Ngoại hình ưa nhìn không va chạm.
Thứ 3 Động cơ nổ em không gõ,không rỉ nhớt (động cơ xạch)
THỨ 4 khi ga lên động cơ nổ đều không bậm bụp ,ống xả không được phép có khói màu xanh
(Hệ thống lái nhẹ nhàng ,không lặng khi lấy tay kiểm tra qua lại ,nhông xích không có tiếng ồn,phanh không mòn ) mấy vấn đề này nếu có ,cụ có thể mặc cả bớt tiền về bảo dưỡng lại
Khi chạy thử số ngọt ngào không hóc .

Cụ cũng lên tron những xe thông dụng ,để khi sử chữa phụ tùng thay thế sẵn có giá cả phù hợp.
Chúc cụ sớm tìm được ngựa cho mình.

thinhoto6a

Tài xế O-H
quan trọng là giá cả thôi cụ ạ. nếu giá cả hợp lý và sường không mục rỉ,máy móc chạy không nghe tiếng kêu lạ là mua thôi...nếu hư mấy cái đó thì sửa khá tốn tiền bạn à. chúc bạn tậu được chiếc xe tốt nha

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
có mẹo nhỏ là khi đi thử xe bạn bỏ cả 2 tay ra, (chú ý thử trên đường vắng nha).nếu xe bi rung lắc mạnh thì chứng tỏ xe đã bị tai nạn. Chúc bạn mua được chiếc xe ưng ý

y2kvybg

Tài xế O-H
Lý thuyết thì như vậy nhưng nếu chủ thớt không có nhiều kinh nghiệm thì khó đây.làm thế nào có thể biết là máy ngon,xe chưa tai nạn,rồi các hệ thống khác vẫn ok?cả vấn đề nan giải mang tên là kinh nghiệm đấy.
Em đã từng theo sư phụ mua nhiều ô tô cũ thì thấy rằng không có kinh nghiệm thì không làm được đâu. Tốt nhất nếu bác chưa có KN thì nên nhờ chuyên gia đáng tin cậy đi cùng.

trang...com...vn

Tài xế O-H
e có 1 ý kiến nhé trước khi cụ đi mua xe cũ cụ nhìn từng con ốc của xe người quen mà xe còn zin nhé cần thiết thì chụp hình lại rùi di mua nhìn từng con ốc xem giống nhau ko.nên nhớ là cùng loại xe nhé.nếu giống thì xe ok còn thấy ko giống thì nó pha chế rùi
vì cụ ko có trình nên phải làm zậy thui

K

katikati

Khách
quan trọng là giá cả thôi cụ ạ. nếu giá cả hợp lý và sường không mục rỉ,máy móc chạy không nghe tiếng kêu lạ là mua thôi...nếu hư mấy cái đó thì sửa khá tốn tiền bạn à. chúc bạn tậu được chiếc xe tốt nha
kimeer tra bugi chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên