Hệ Thống Điện Mất Từ Từ

magic_vdk
Bình luận: 9Lượt xem: 1,281

magic_vdk

Tài xế O-H
kính thưa các cụ,đêm qua đang ngồi onl OH thì có bác tài gọi e đi làm điện,theo như lời bác tài nói thì mất toàn bộ hệ thống điện mà điều kì lạ là xe chạy khoảng 20 cây tự nhiên đồng hồ nạp tụt kim từ từ đồng thời đèn mờ dần và mất hẳn,dừng xe chạy garangti 1 lúc thì đèn từ từ sáng lại,e kiểm tra diamo thì bình thường,dây nạp đưa thẳng vào bình accu,ko bị move hay đứt,đúng là đau đầu lắm các cụ ạ.cụ nào có cao kiến gì cho e tham khảo với dc ko ạ,mong tin các cụ nhiều chứ ko e vỡ đầu ra mất.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
kính thưa các cụ,đêm qua đang ngồi onl OH thì có bác tài gọi e đi làm điện,theo như lời bác tài nói thì mất toàn bộ hệ thống điện mà điều kì lạ là xe chạy khoảng 20 cây tự nhiên đồng hồ nạp tụt kim từ từ đồng thời đèn mờ dần và mất hẳn,dừng xe chạy garangti 1 lúc thì đèn từ từ sáng lại,e kiểm tra diamo thì bình thường,dây nạp đưa thẳng vào bình accu,ko bị move hay đứt,đúng là đau đầu lắm các cụ ạ.cụ nào có cao kiến gì cho e tham khảo với dc ko ạ,mong tin các cụ nhiều chứ ko e vỡ đầu ra mất.
Xe bác xe gì vậy? bác nên nói rõ thông tin xe để anh em chém cho dễ. còn bác nói "đồng hồ nạp tụt kim từ từ"là thế nào ạ? xe cụ là máy xăng hay máy dầu? điện áp máy phát phát ra bao nhiêu ạ? khi mất điện là mất hệ thống nào? nếu mất toàn bộ sao lại nổ máy được vậy?

magic_vdk

Tài xế O-H
à,em quên,em xin bổ sung ngay ạ,em nó là huyndai 8t 24v,khi xe đang chạy đèn pha từ từ yếu dần rồi tắt,đèn taplo và ampe kế cũng thế,từ từ tụt dần,dừng xe chạy galanti 1 lúc thì lại từ từ sáng lại,thế mới đau đầu chứ,e kiểm tra diamo lúc đèn sáng thì vẫn nạp bình thường.chờ mãi mà nó ko tối,thế nên cho họ đi,khoảng nửa tiếng thì nghe điện bệnh cũ lại tái phát,đến nản

hanhthuy1990

Tài xế O-H
à,em quên,em xin bổ sung ngay ạ,em nó là huyndai 8t 24v,khi xe đang chạy đèn pha từ từ yếu dần rồi tắt,đèn taplo và ampe kế cũng thế,từ từ tụt dần,dừng xe chạy galanti 1 lúc thì lại từ từ sáng lại,thế mới đau đầu chứ,e kiểm tra diamo lúc đèn sáng thì vẫn nạp bình thường.chờ mãi mà nó ko tối,thế nên cho họ đi,khoảng nửa tiếng thì nghe điện bệnh cũ lại tái phát,đến nản
Sao lúc đó bác không kiểm tra accu xemsao? tắt máy kiểm tra accu nếu yếu thì chắc chắn máy phát chập chờn rồi. theo mô tả của bác và chủ xe thì chắc chắn máy phát rồi. bác tháo ra xem chổi than, cổ góp xem sao?

nguyenxuanthinh

Tài xế O-H
bác nên coi lại điamo có thể là sạc thiếu điện đó bác thử lấy cái khác bỏ vào thử xem, nhưng trước hết bác nên kiểm tra lai accu có dử điện đk không, trước e củng bị một con rồi :):):)

OtoHuuKim

Tài xế O-H
theo mik bít,,,,,nguyen nhân từ máy phát,,,chập diot chỉnh luu,,hoac cuộn stato,,,gây chập mạch và sụp áp toàn bộ hệ thống dien

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên