Mất Lửa

canhbuom96
Bình luận: 27Lượt xem: 2,988

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe em bị mất lửa em kiểm tra như sau:
IGT từ hộp ra ok nhưng từ IC ra 5.5V
mấy cụ cho em hỏi tình trạng như vậy là sao ạ...
Riêng IC thì B=12V C=12V T=5.5V F=0V
Xin cứu em với. Đánh lửa có bộ chia điện tích hợp IC và Ne
Xe bác xe gì vậy? bác cho anh em cái tên xe để còn biết đường chém chứ. nếu toyota thì còn có IGF nữa mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình trạng như vậy là như thế mà. Bác phải viết rõ ra chứ: loại xe, năm sinh, nhiên liệu, hiện tượng, mã lỗi, các thao tác đã thực hiện, điều cần trợ giúp...

tuandienvbhp

Tài xế O-H
bác ơi bác cho anh em biết thông tin xe như thế nào thì anh em mới hỗ trợ được bác chứ à

elitehieu

Tài xế O-H
cái chân IGT từ hộp ra cụ phải kiểm tra bằng máy đo xung ý. nếu không có máy đo xung thì lấy đèn led gắn thêm con điện trở 1k. đề máy xem bóng đèn có chớp tắt ko. chớ đo V e nghĩ chưa thể kiểm tra được gì.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Kiểm tra xem ECU có kích IGT không bằng cách rút giắc của IC ra, lấy bóng đèn led (đã đấu trở 1k ôm) đấu vào âm, đầu kia của led chích vào dây IGT, đề xe mà chớp là có kích tới, chứng tỏ mọi thứ bình thường. Nếu không kích thì mò ngược lại cảm biến cam, khuỷu, hộp ...
Sau khi chắc chắn là có kích, bây giờ tháo dây - của bô bin ra (bobin có kí hiệu - và +, nếu không ký hiệu thì tìm dây dương, dây còn lại là âm), 1 dầu đèn led cho vào dương, đầu kia của led cho vào dây âm, đề xe mà thấy led chớp => bo bin hỏng, led không chớp thì IC hỏng.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
làm sao biết IC hỏng hả bác? giúp em với...nếu nó không hỏng mà phán hỏng là toi em bác à
IC có 4 dây. 1 dương accu, 1 mass, 1 IGT, 1 IGF. bác kiểm tra nguồn cấp cho IC ok rồi bác kiểm tra có IGT không? (theo thông tin bác nói có tín hiệu IGT rồi). nếu như IC tốt khi có tín hiệu IGT thì sẽ costins hiệu phản hồi IGF.(với TOYOTA). nhưng xe bác không có IGF thì bác biết nó bị gì rồi. còn bác muốn xem IC nó hỏng cái gì thì bác mổ ra nghiên cứu chứ chẳng có ai xem cái đó làm gì. thân!

Cai banh xe

làm sao biết IC hỏng hả bác? giúp em với...nếu nó không hỏng mà phán hỏng là toi em bác à
Bác cắm IC thì mất xung, bỏ ra thì có xung, nên nguyên nhân gây ra mất xung là IC đánh lửa, đơn giản vậy thôi. Tôi phán dựa trên cơ sở các thao tác đo của bác, nếu bác đo, thử đúng như bác nói, tôi đoán đúng 100%. Nhưng IC chỉ đánh lửa 1 máy thì chỉ mất lửa 1 máy thôi[DOUBLEPOST=1393576385,1393575980][/DOUBLEPOST]Nhưng đến giờ này, tôi vẫn chưa biết mình sửa xe gì:(

dingdoong3084

Tài xế O-H

E cũng đã gặp một trường hợp tương tự như thế này rồi. Với bộ chia điện tích hợp IC + NE e cũng đo điện như bác thấy vẫn có IGT, e tháo bộ đánh lửa ra ngoài rồi thử quay bằng tay thấy vẫn đánh lửa => bộ đánh lửa vẫn ok, nhưng khi lắp lại thì vẫn không thấy đánh lửa. Sau một hồi tìm kiếm thì thấy nguyên nhân dây cu doa cam bị đứt nên bô bin không quay nên ko có lửa.
Vì thế bác thử kiểm tra lại xem có giống trường hợp của em ko nhé.

Cai banh xe

cụ lên dây dể chơi trốn tìm à/? nếu sửa xe mà k biết xe ji dây là diều k thể chấp nhận
Tại vì từ đầu đến giờ, bác chủ có nói là sửa xe gì đâu, làm anh em chém gió phần phật vào chỗ không người. Tôi cố tình nói vậy, để mong bác chủ bực mình mà nói ra, ai dè lại làm bác bực. Cho tôi xin lỗi bác nhé

cauchusfquang

Tài xế O-H
Bác cắm IC thì mất xung, bỏ ra thì có xung, nên nguyên nhân gây ra mất xung là IC đánh lửa, đơn giản vậy thôi. Tôi phán dựa trên cơ sở các thao tác đo của bác, nếu bác đo, thử đúng như bác nói, tôi đoán đúng 100%. Nhưng IC chỉ đánh lửa 1 máy thì chỉ mất lửa 1 máy thôi[DOUBLEPOST=1393576385,1393575980][/DOUBLEPOST]Nhưng đến giờ này, tôi vẫn chưa biết mình sửa xe gì:(
vâng em thông báo cho cụ tin vui là cụ vừa sửa xong 1 chiếc xe đạp điện.
TUKYOTOHUI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên