Động Cơ Vios Có Số Vòng Tua Không Tải Không Ổn Định

quytuyet83
Bình luận: 13Lượt xem: 3,419

quytuyet83

Tài xế O-H
Bác nào có tài liệu về hướng dẫn sử dụng máy chuẩn đoán của hãng Toyota làm ơn cho e xin với à!
Về cơ bản e có con vios 2010 nó nổ khoảng 5 phút đầu thì số vòng tua không tải khoảng 700V/p chạy rất em rịu, khi động cơ nóng hẳn nên số vòng quay không tải thay đổi liên tục mà toàn trên 1000v/p. Các bác thử chuẩn đoán theo kinh nghiệm giúp em với. chú ý là không phải do điều hòa đâu nhá, lúc có thể laf1000v/p ,1200, 1300,1500v/p nó không ổn định tí nào.Thank

nguyen nghi

Tài xế O-H
Bác nào có tài liệu về hướng dẫn sử dụng máy chuẩn đoán của hãng Toyota làm ơn cho e xin với à!
Về cơ bản e có con vios 2010 nó nổ khoảng 5 phút đầu thì số vòng tua không tải khoảng 700V/p chạy rất em rịu, khi động cơ nóng hẳn nên số vòng quay không tải thay đổi liên tục mà toàn trên 1000v/p. Các bác thử chuẩn đoán theo kinh nghiệm giúp em với. chú ý là không phải do điều hòa đâu nhá, lúc có thể laf1000v/p ,1200, 1300,1500v/p nó không ổn định tí nào.Thank
Cụ kiểm tra cảm biến ECT xem sao.

oto16ahn

Tài xế O-H
cụ cắm máy xem có lỗi gì k đã, bệnh này em gặp rồi em thay cả cum bướm ga là ok. phải test thôi cụ ạ.cái này do con isc đc tích hợp trong cụm bướm ga này có vân đề. nếu do đường tín hiệu cụ check lỗi là sẽ có lỗi.

quytuyet83

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác nhiều em thay cả cụm van điều chỉnh không tải là oK rồi, bệnh này cũng tương tự dòng Dewoo các bác ạ. tất cả là tại van không tải thôi.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cảm ơn các bác nhiều em thay cả cụm van điều chỉnh không tải là oK rồi, bệnh này cũng tương tự dòng Dewoo các bác ạ. tất cả là tại van không tải thôi.

Em thấy trên giang hồ đồn bệnh này gặp cụ hathele một phát tịt luôn .Em tin đấy là sự thật ,đúng là họng ga rồi.Chúc mừng cụ nhé .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên