Xe Ab Fi Đời Trung Bị Đứt Cầu Chì 10a

thanhminhvo
Bình luận: 17Lượt xem: 8,731

nguyenvuong

Tài xế O-H
Dùng đồng hồ đo một đầu kẹp mát, một đầu kẹp nguôn sau cầu chì ( về phía ổ khoá). Bật khóa điện so sánh trở kháng. Rút từng thiết bị tải xem trở kháng có tăng không. Bằng cách này cụ có thể phát hiện loại trừ khu vực chạm mát.

thanhminhvo

Tài xế O-H
xe fi làm vậy có mà đi ic lun hả cụ,với lại không có điện không đóng role nguồn cụ ạ,em cũng tháo các giắc ra rồi mà không đc,chẳng chập ở đâu cu ạ

K

katikati

Khách
Hôm nay em bị con ab này cứ bật chìa khóa là cầu chì 10a này chập đứt luôn,cứ thay cầu chì vào bật khóa là đứt cầu chì luôn,em tháo giàn áo kiểm tra bó dây thì không có chập gì cả,giờ đau đầu quá,dây không hề chập ở đâu mới khổ chứ
tháo phần đầu kiểm tra thử có..chạm maxx ko

vthangnd

Tài xế O-H
Xe có nổ bình thường không bác. Em hỏi vậy vì không biết cầu chì đó là cầu chì cho các thiết bị tải đèn đóm.. hay là cầu chì cho các tải như kim phun, bơm xăng, mô bin. Cháy cầu chì là do ngăn mạch, mà có thể là bị ngắn mạch do dây dẫn hoặc tải, dây dẫn bác đã kiểm tra rồi thì rút các tải ra xem thế nào để loại trừ dần. Em chém tý, mong giúp được bác điều gì đấy! Thanks

phamnam89

Tài xế O-H
Bác xem cầu chì đó đóng nguồn cho hệ thống nào rồ kiểm tra kĩ hệ thống đó xem hư hỏng chạm vhập gì ko

kawasaki-monkey

Tài xế O-H
Hôm nay em bị con ab này cứ bật chìa khóa là cầu chì 10a này chập đứt luôn,cứ thay cầu chì vào bật khóa là đứt cầu chì luôn,em tháo giàn áo kiểm tra bó dây thì không có chập gì cả,giờ đau đầu quá,dây không hề chập ở đâu mới khổ chứ
lấy đôngh hồ thông mạch 1 đầu chạm dây đen sau ổ khóa 1 đầu chạm vào khung xem dây nào chập làm xe bực nhất là chập mạch hi hi

kutikuti

Tài xế O-H
10a co 4 cái cầu chì 10a.cái đó là đi vao nhánh nao.dây mau gì.bảo vệ bô phận nao.mới biết đo chứ.ab 2011 hả.đầu dồ hả

Tranhoaison

Tài xế O-H
Trường hợp này chắc chắn chập ở đâu đó ..
Bạn lấy đồng hồ đo giữ đầu dây bắt cầu chì và mát khung ..nếu thông nhau là chập ..lúc đó thì tìm xem chập ở đoạn nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên