Tiếng kêu lộc cộc ở wave và dr ở honda

kutikuti
Bình luận: 19Lượt xem: 38,509

nguyen nghi

Tài xế O-H
chào các cụ lớn nhỏ.nhiều khi khách hỏi tiếng kêu ở bên nắp côn của xe wave dr cua honda là tiếng kêu gì.cũng không đủ tự tin ma trả lời.mong các cụ giải quyết vân đế nan giải,chân thành cam ơn các cụ
Đó là tiếng của côn ba càng trả về đó cụ ạ, xe số honda nào cũng vậy thôi do bên trong côn ba càng nó không có cao su giảm chấn.

phamnam89

Tài xế O-H
tình trạng đó là búa côn zin có đầu vấu hơi dài nên lúc hạ ga côn trả về mới có tiếng lộc cộc đó.cai đó tháo ra mài đỡ đi hoạc thay búa mới là hết

kutikuti

Tài xế O-H
Đó là tiếng của côn ba càng trả về đó cụ ạ, xe số honda nào cũng vậy thôi do bên trong côn ba càng nó không có cao su giảm chấn.
nhưng e đẻ ý nha.riêng honda moi kêu.lên kêu lộc cộc.hạ kêu lộc côc.trong khi xe tàu kêt cấu như nhau.lại không kêu.honda lại kêu.khó hiểu quá

kawasaki-monkey

Tài xế O-H
mài xong nhớ kiểm tra búa côn có mòn quá ko nếu mòn quá thì kêu to đấy[DOUBLEPOST=1394027224,1394027126][/DOUBLEPOST]mài xong nhớ kiểm tra búa côn có mòn quá ko nếu mòn quá thì kêu to đấy

juno_vt00

Tài xế O-H
Xe của honda kêu lạch cạnh sau mỗi lần lên ga là do bộ phận dên ( trục khủy , biên) của honda có 1 chút rơ ngang , nếu muốn kiểm tra rất đơn giản , bạn lắp hết côn , hơi là trung quốc , lắp dên honda vô cùng với bộ trung quốc đó cũng có tiếng kêu lạch cạnh như vậy

Diabay

Tài xế O-H

Mình cho rằng ý kiến này đúng.
Khi chuyển trạng thái từ chủ động (máy kéo xe) sang bị động (xe kéo máy), thì có sự va cựa giữa các chi tiết liên kết với bộ càng 3 cạnh (để ép nhả côn khi sang số). Nghe hơi khó chịu, nhưng vẫn hoạt động bình thường.

wave apha and dream đều có cao su giảm chấn nha bác

Hình như bạn có sự nhầm lẫn với bánh sau, hoặc chưa đọc kỹ bài ?

Thân.

kutikuti

Tài xế O-H
Mình cho rằng ý kiến này đúng.
Khi chuyển trạng thái từ chủ động (máy kéo xe) sang bị động (xe kéo máy), thì có sự va cựa giữa các chi tiết liên kết với bộ càng 3 cạnh (để ép nhả côn khi sang số). Nghe hơi khó chịu, nhưng vẫn hoạt động bình thường.

Hình như bạn có sự nhầm lẫn với bánh sau, hoặc chưa đọc kỹ bài ?

Thân.
nếu như do không co 3 cục su giam chấn đó.minh khac phục bằng cách thay đế 3 càng lô co su giảm chấn la hêt.tôi cũng không biết ai đúng ai sai nhung tôi cam ơn tất cả các cụ cùng tôi tim hỉu nguyen nhân.từ từ lam thư hết xem sao.hihi

Diabay

Tài xế O-H
nếu như do không co 3 cục su giam chấn đó.minh khac phục bằng cách thay đế 3 càng lô co su giảm chấn la hêt.tôi cũng không biết ai đúng ai sai nhung tôi cam ơn tất cả các cụ cùng tôi tim hỉu nguyen nhân.từ từ lam thư hết xem sao.hihi

Bạn cần chú ý:

Cơ cấu này chịu lực day ép mạnh, và hơn nữa là trong môi trường dầu nóng. Chắc vì vậy mà nhà thiết kế không dùng cao su ở đây.

Chúc bạn vui.

Thân.

tyduong

Tài xế O-H
apha và super dream đều sử dụng nồi 110 nha bác.xe honda việt nam chỉ có future1 đối đầu mới ko sử dụng cao su giảm chấn 3 càng nha bác

juno_vt00

Tài xế O-H
Mình đã từng tháo bộ ly hợp của wave anpha lắp qua con dream trung quốc , nó đâu có tiếng kêu lạch cạch đâu , kêu lạch cạch 1 khi kéo ga và giảm ga và để xe số 0 kể cả xe mới.
Còn tiếng lộc cộc khi lên và giảm ga tại chỗ và không tải thì kêu cao su nồi sau , vì xe hoạt động nhiều cao su sẽ bị cứng và teo dẫn đến nồi sau bị rơ và kêu
Còn bạn nào nói không có cao su giảm chấn thì về tháo ra mà coi , nồi trước và sau đều có cao su giảm chấn , nồi trước 3 cái , nồi sau 6 cái
Thân , nếu thấy bổ ích thì đổ xăng cho mình nhé

Diabay

Tài xế O-H
Mình đã từng tháo bộ ly hợp của wave anpha lắp qua con dream trung quốc , nó đâu có tiếng kêu lạch cạch đâu , kêu lạch cạch 1 khi kéo ga và giảm ga và để xe số 0 kể cả xe mới.
Còn tiếng lộc cộc khi lên và giảm ga tại chỗ và không tải thì kêu cao su nồi sau , vì xe hoạt động nhiều cao su sẽ bị cứng và teo dẫn đến nồi sau bị rơ và kêu
Còn bạn nào nói không có cao su giảm chấn thì về tháo ra mà coi , nồi trước và sau đều có cao su giảm chấn , nồi trước 3 cái , nồi sau 6 cái
Thân , nếu thấy bổ ích thì đổ xăng cho mình nhé

Hi... Hi... Mỗi người nói về 1 bộ phận.

Ở đây mình đang nói là tiếng kêu phát ra từ tấm ép 3 chấu khi trả về, gây ra tiếng lạch cạch, chứ có nói đến nồi côn đâu.

Thân.

Diabay

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên