tundra báo lỗi cảm biến áp suất lốp cần tư vấn

T
Bình luận: 9Lượt xem: 4,300

trainghe87@

Tài xế O-H
hôm nay e gặp con tundra 2007 báo cảm biến áp suất lốp mà e không xóa được cần các bác giúp đỡ.tình hình là xe này bị thủng lốp sau bên phụ nên chủ xe đã láp lốm dự phòng vào đi một thời gian hôm nay đã vá xong và đã đổi lại.e kiểm tra thì thấy báo là ID4 mất tín hiệu.xóa xong nhưng đèn báo vẫn không mất e quay qua tìm cái nút reset ấn mấy giây thấy cái đèn nó nháy cái rồi lại hiện.e kiểm tra lại 4 quả áp suất trong khoảng 2,2-2,4kg tắt đi bật lại dèn vẫn không tắt.e vào data xem thì không có thông số kg từng lốp mà chỉ được nhưng thế này

e đành thử đặt lại ID của 4 lốp xem nhưng thế nào thì không được và lại bị lỗi

e xóa không được nữa.mong các bác chỉ dùm để e khác phục con này cái

dungtt

Tài xế O-H
Thế này cụ nhé, vì data mà cụ đưa lên đây em thấy vẫn thiếu nhiều lắm, nên cần dữ liệu chuẩn để biết chính xác nó bị ơ lốp nào hoặc nếu không mượn hộp áp suất lốp của xe khác sang cài lại cảm biến xem sao cụ nhé.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
nếu báo lỗi như thế này và kèm theo data list như thế nữa thì rất khó xác định , vì nó báo lỗi ko nhận dạng được mã id đăng kí nên báo lỗi , nhưng nó lại ko báo lỗi cụ thể là id nào , nói thật nếu là gscan mà làm toyota và đặc biệt là áp suất lốp nữa thì cụ ko tin tưởng mà tìm 1 cái techstream vào thì rất chuẩn và sâu hơn

trainghe87@

Tài xế O-H
lớp dự phòng nó cũng báo đèn check áp suất nữa đó
con này lốp dự phòng không có bác ạ.nó chỉ có 4 lốp thôi.bác không thấy chỉ có 4ID đó[DOUBLEPOST=1394067274,1394066720][/DOUBLEPOST]
Thế này cụ nhé, vì data mà cụ đưa lên đây em thấy vẫn thiếu nhiều lắm, nên cần dữ liệu chuẩn để biết chính xác nó bị ơ lốp nào hoặc nếu không mượn hộp áp suất lốp của xe khác sang cài lại cảm biến xem sao cụ nhé.
so với mấy con camry thì con này không có dữ liệu từng lốp củ thể nên cũng khó.nhưng máy nó báo được có vậy thì e cũng chỉ biết dựa vào từng đó thôi.do reset không được nên e đặt lại tất cả các ID của 4 lốp.mới tạo ra lỗi trên.nhưng không biết thế nào mình nhâp đúng rồi mà nó lại còn báo nhưng vậy.không biết lam sao mà xóa

NgocDuy979

Tài xế O-H
Bạn phải tháo hết 4 bánh ghi từng ID sau đó bạn mới đăng ký lại nó. Nhớ là xem và bơm lại lốp dự phòng nữa nhé.

hung dong anh

Tài xế O-H
Của cụ ban đầu nó báo lỗi cái id 4 thì chắc chắn là hỏng cai đó rồi . Dòng to ta không phân biệt thứ tự của từng bánh nên đảo lốp cũng không sao. Cụ mua một cái Cb áp ( van) khác rồi thay vào trước khi thay cụ đọc lại đa ta rồi ghi lại cái id 4 đe khi thay song cụ xoá nó đi rồi cài lại cái id của cb ( van) mới vào cho hộp nó nhận là song . Chứ nó hỏng rồi cụ có xoá cả ngày vẫn thế

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cảm biến áp suất lốp nằm ở chân van hơi.khi đi vá có thể thợ làm lốp vô tình chọc lơ via làm hỏng cảm biến rồi cụ ạ.nếu không chỉ cần vá lốp và bơm đều là được.còn cụ muốn thử chính xác lốp nào thì vào data rồi tháo hơi từ từ từng chiếc một rồi theo dõi trên data là biết thôi cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên