Hitachi ex60-2 làm nóng máy là máy chậm, yếu hẳn

L
Bình luận: 19Lượt xem: 6,828

Diabay

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ trên diễn đàn, tình hình là e có con EX60-2 lúc sáng mới khới động làm khỏe nhanh băng băng, làm được 1 -2 h máy làm chậm và yếu lại. E mới tham gia diễn đàn rất mong được sự giúp đỡ của các cụ

Bạn cần mô tả cụ thể tình trạng khi máy bị chậm như thế nào thì mọi người mới có thể giúp bạn được chứ. Ví dụ:

1- Của hệ thống thủy lực:
Tiếng kêu của bơm
Nhiệt độ
Áp suất
...
của hệ điều khiển và hệ động lực.

2- Của hệ động cơ:
Tiếng máy, sự gằn,
Nhiệt độ
màu khói
....

Thân.

langochainam

Tài xế O-H
Bạn cần mô tả cụ thể tình trạng khi máy bị chậm như thế nào thì mọi người mới có thể giúp bạn được chứ. Ví dụ: 1- Của hệ thống thủy lực: Tiếng kêu của bơm Nhiệt độ Áp suất ... của hệ điều khiển và hệ động lực. 2- Của hệ động cơ: Tiếng máy, sự gằn, Nhiệt độ màu khói .... Thân.

Máy để nguội thì làm rất nhanh và khỏe, làm khoảng 1 2 h tất cả thao tác chậm lại, nghe tiếng máy có vẻ yếu hơn lúc nguội, di chuyển cũng chậm. Kim báo nhiệt độ ở mức trung bình. Bơm và động cơ không thấy có hiện tượng lạ, khói thải ra không màu. E đã thay lọc nhiên liệu, lọc khiển, xịt qua lọc gió. Vì mua máy về xúc cát nên e cũng k có đồng hồ để đo áp suất thủy lực, mong cụ giúp đỡ

Diabay

Tài xế O-H
Máy để nguội thì làm rất nhanh và khỏe, làm khoảng 1 2 h tất cả thao tác chậm lại, nghe tiếng máy có vẻ yếu hơn lúc nguội, di chuyển cũng chậm. Kim báo nhiệt độ ở mức trung bình. Bơm và động cơ không thấy có hiện tượng lạ, khói thải ra không màu. E đã thay lọc nhiên liệu, lọc khiển, xịt qua lọc gió. Vì mua máy về xúc cát nên e cũng k có đồng hồ để đo áp suất thủy lực, mong cụ giúp đỡ

Máy bị hiện tượng này gần đây bị đột ngột, hay bị yếu dần qua thời gian ?

Nếu động cơ bị chậm lại mà không khói thì là do bơm phun nhiên liệu của động cơ.

Nếu động cơ vẫn khỏe mà thao tác bị chậm lại là do thủy lực.
Để chính xác, chỉ có cách là bạn phải nhờ người đo áp lực thủy lực mới kết luận được.

Thân.

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
Nếu bác là thợ thủy lực thì bác hạ cái pump xuống đất mà khám sẽ rõ hơn,lúc nóng lên tất cả mọi thao tác đều yếu,mà nói chung bác ko đo được áp thì cứ tháo.và sờ mó thôi

chxm

Tài xế O-H
Theo như bạn đưa ra. Máy của bạn bị kém phần thủy lực. Bạn không phải thợ, lên nhờ thợ tốt hơn. Nếu tự làm được càng hay.chúc thành công

chuong46

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của tôi, máy bạn bị mòn lọt áp bơm điều khiển bạn thay thử xem; nếu không được là mòn xi lanh piston bơm chính. Nếu là bơm chính thì nên chọn thợ thủy lực có uy tín để sửa chứ không nên tự SC. Chúc thuận buồm xuôi gió.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Hitachi ex60-2 làm nóng máy là máy chậm, yếu hẳn
Kính thưa các cụ trên diễn đàn, tình hình là e có con EX60-2 lúc sáng mới khới động làm khỏe nhanh băng băng, làm được 1 -2 h máy làm chậm và yếu lại. E mới tham gia diễn đàn rất mong được sự giúp đỡ của các cụ

em rút dây ở cái cảm biến gắn trên cổ hút ra thì máy lại làm bình thường

Chí lý...chí lý...
Cảm biến hoặc công tắc báo tắc lọc gió chỉ mang tính "Hiển thị", cớ sao lại Japan như trên được???

TB: Ờ... mà chủ thớt đang nói đến cái cảm biến nhiệt độ dầu thủy lực thì sao nhỉ??? (Cái này phải nhờ cụ nào có máy EX oánh Pan thử mới nét được)

DTQuyet

Tài xế O-H
em đã giải quyết đc rồi ạ, máy bị lỗi điện. E rút dây ở cái cảm biến gắn trên cổ hút ra thì máy lại làm bình thường

Mình cũng có một con EX60-2, bệnh tương tự máy của bạn, chỉ làm được 1-2h là dầu thủy lực nóng lên, máy di chuyển, cũng như thao tác khác đều yếu đi. Bạn vui lòng giúp cho biết cái dây cảm biến gắn trên cổ hút của máy là ở chỗ nào, mình tìm không thấy.

Thanks

vinhquoang

Tài xế O-H
Langochainam là do cảm biến đó mà máy làm đc 1-2h là yếu phần thủy lực mình nghĩ bạn tự nghĩ ra ban đó nhưng cũng ko có lý do lỗi điện phần đó chút nào.
Mình làm dòng ex -2 cũng nhiều nhưng ko gặp hiện tượng nvay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên