đề xe huydai gezt 1.1

danht
Bình luận: 13Lượt xem: 1,148

danht

Tài xế O-H
em gặp con huyndai gezt 1.1 số sàn xe tắc xi vào sưởng với tình trạng khi đề có hiện tượn kêu loạc soặt e đã tháo và kiểm tra thấy băng níc của nó bị rơ, em đã thay băng ních, vệ sinh sạch và lắp vào đề ngon lành, nhưng hum sau thấy xe quay lại và thây chủ xe nói là khj đề song nổ máy thì vẫn thấy đề kêu, e đã ra đề thử kiểm tra và thấy khi đề máy nổ song thì thấy bánh răng đề hồi về kém, e tháo và thay tiếp chuột đề, lắp vào thấy đề ngon, ngọt. mọi chuyện tưởng đã ngon thì hum sau lái xe lại quay lại và vẫn có hiện tượng như trên. lần này e tháo và kiểm tra vệ sinh thật kỹ, những tiếp điểm. Sau 1 hồi suy nghĩ, khj lắp đề lên e đã tháo cái dây mát từ ác quy vào hộp số bắt thẳng vào tai đề, và đề lại ngon ngọt, hix. không biết kết quả thế nào nữa. bác nào đã gặp trường hợp này chưa? và cach sử lý ntn vậy? chém giúp e với.

vantrung178

Tài xế O-H
EM DỰ LÀ CON NÀY CỦA CỤ BỊ Ở Ổ KHÓA ĐIỆN RỒI EM ĐẠ THAY 2 CÁI Ổ KHÓA RỒI XE TẮC XI HAY ĐỀ NHIỀU NÊN TIẾP ĐIỂM Ổ KHÓA HAY BỊ HỎNG LẮM CỤ À.
CÓ TRƯỜNG HỢP XE TAXI BỊ CHÁY ĐỀ EM TƯ VẤN CHỦ XE THAY Ổ KHÓA ĐIỆN NHƯNG CHỦ XE TIẾC KHÔNG THAY 2 THÁNG SAU LẠI CHÁY CÁI ĐỀ NỮA VÌ BỊ DÍNH Ổ KHÓA ĐIỆN KHI NỔ MÁY ĐỀ VẪN QUOAY THEO.

danht

Tài xế O-H
EM DỰ LÀ CON NÀY CỦA CỤ BỊ Ở Ổ KHÓA ĐIỆN RỒI EM ĐẠ THAY 2 CÁI Ổ KHÓA RỒI XE TẮC XI HAY ĐỀ NHIỀU NÊN TIẾP ĐIỂM Ổ KHÓA HAY BỊ HỎNG LẮM CỤ À.
CÓ TRƯỜNG HỢP XE TAXI BỊ CHÁY ĐỀ EM TƯ VẤN CHỦ XE THAY Ổ KHÓA ĐIỆN NHƯNG CHỦ XE TIẾC KHÔNG THAY 2 THÁNG SAU LẠI CHÁY CÁI ĐỀ NỮA VÌ BỊ DÍNH Ổ KHÓA ĐIỆN KHI NỔ MÁY ĐỀ VẪN QUOAY THEO.
e cũng đã từng gặp trường hợp là khi máy nổ thì thỉnh thoảng đề vẫn quay, khi đó thay đuôi ổ khóa là dc, nhưng hiện tượng này là lúc nào đề nổ máy thì cũng nghe thấy hiện tượng soẹt 1 cái, như là chuột hủt kém đấy. liệu có phải do thiếu mát ko các cụ nhỉ?

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình nghĩ là để xác định ổ khóa có bị dính hay không thì cụ câu 1 bóng đèn song song với chân kích là được. Một đầu bóng cho vào mát, đầu kia cho vào chân kích của máy đề, đề xe lên thả chìa ra cho nổ rồi mà bóng còn sáng là dính rơ le (rơ le 4 chân chứ không phải con chuột đề) hoặc công tắc. Thông thường thì công tắc mới hay dính chứ rơ le bị dính thì ít hơn.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nhiều khi băng đít đề (máy khởi động) có đường kính hoặc răng nhông băng đít to hơn không khớp với bánh đà , băng đít leo lên răng nhông bánh đà hơi khít qúa
hồi về chậm gây tiếng kêu. Bạn cũng nên chú ý đến hai bulong để lắp đề nhiều khi lắp đề vào hơi lệch băng đít đề với vòng caron bánh đà cũng bị hiện tượng trên.

clemoletbua

Tài xế O-H
cạ cụ ạ ! em xin góp ý tẹo, vì em gặp thiếu mát kho đè rồi nên em mới dán chém. nếu thiếu khi đề sẽ rất khó nổ đk máy các cụ ạ. có khi đề cả ngày không thấy lửa đanh ra ý chứ. còn ông bạn em làm 1 con xe xe gì của pháp ấy , thì có lửa nhứng không thấy xăng phun ra khỏi đầu . 1 vài kinh nghiệm muốn chia sẻ vs các cụ . có cụ nào còn ban nào thiếu mát ,xin phổ biến vs a.e

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
không phải thay ổ khóa vội đâu bác.cần thiết thì tháo ra kiểm tra và vệ sinh xem có mạt đồng hay tiết điểm bị cháy hay không là được.bệnh này bác nên kiểm tra thêm về cái đề đó.kiểm tra kĩ 2 bạc đầu trục,nếu giơ thì mang tiện cái mới.

dingdoong3084

Tài xế O-H
thay măng níc là hết luôn
Thưa là bác chủ thớt đã thay mắc ních + chuột đề rùi ạ

em gặp con huyndai gezt 1.1 số sàn xe tắc xi vào sưởng với tình trạng khi đề có hiện tượn kêu loạc soặt e đã tháo và kiểm tra thấy băng níc của nó bị rơ, em đã thay băng ních, vệ sinh sạch và lắp vào đề ngon lành, nhưng hum sau thấy xe quay lại và thây chủ xe nói là khj đề song nổ máy thì vẫn thấy đề kêu, e đã ra đề thử kiểm tra và thấy khi đề máy nổ song thì thấy bánh răng đề hồi về kém, e tháo và thay tiếp chuột đề, lắp vào thấy đề ngon, ngọt. mọi chuyện tưởng đã ngon thì hum sau lái xe lại quay lại và vẫn có hiện tượng như trên. lần này e tháo và kiểm tra vệ sinh thật kỹ, những tiếp điểm. Sau 1 hồi suy nghĩ, khj lắp đề lên e đã tháo cái dây mát từ ác quy vào hộp số bắt thẳng vào tai đề, và đề lại ngon ngọt, hix. không biết kết quả thế nào nữa. bác nào đã gặp trường hợp này chưa? và cach sử lý ntn vậy? chém giúp e với.
Theo em nghĩ thì bác bắt dây mát vào tai đề cũng giống như bắt vào hộp số mà thôi.

technologyotosd07

Tài xế O-H
cho em hỏi thế khi bác thay chuột đề khách còn quay lại không,nếu không thì vấn đề nằm ở chuột đề rồi,do cấu tạo chuột đề có cấu tạo 2 cuộn dây.trong khi đó nếu có 1 cuộn bị đứt thường thì thợ mình hay móc cho em nó ra mass trực tiếp thành ra đề sẽ không em ai và dễ gây hiện tượng dính đề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên