Cách xóa lỗi khi thay dầu động cơ

XUANHA.AUTO
Bình luận: 23Lượt xem: 13,145

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
Thưa các cụ, Có cụ nào biết cách xóa lỗi khi thay dầu động cơ không? Hôm nau em gặp con xe Lexus đời 2006 khi thay dầu máy thì bị báo lỗi trên bảng đồng hồ táp lô. em dùng máy chẩn đoán G.Scan đọc lỗi nhưng lại không đọc được. có phải máy G.Scan không đọc xóa được lỗi này hay sao các cụ nhỉ

thinhpto

Tài xế O-H
Thưa các cụ, Có cụ nào biết cách xóa lỗi khi thay dầu động cơ không? Hôm nau em gặp con xe Lexus đời 2006 khi thay dầu máy thì bị báo lỗi trên bảng đồng hồ táp lô. em dùng máy chẩn đoán G.Scan đọc lỗi nhưng lại không đọc được. có phải máy G.Scan không đọc xóa được lỗi này hay sao các cụ nhỉ
cái đó cụ có vác náy gì ra cũng không đọc dk lỗi đâu, vì đây không phải là lỗi, chỉ là cái đèn dịch vụ thôi

revo

Tài xế O-H
Về nguyên lý thì khi cắm máy vào quét lỗi, thì trên táp-lô hiện lỗi thì máy cũng nhạn diện được. Nếu không nhận biết lỗi, bạn cần nâng cấp soft G-scan.

checkcar

Tài xế O-H
có nhiều cách xóa cụ à. về dòng toyota và lexu thì nó nằm ở odo và trip thôi. cơ bản cụ phải có kinh ngiệm nữa

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
Cám ơn cách anh em đã trao đổi kinh ngiệm, mấy hôm nay em bận không lên diễn đàn được. Nhưng con xe đó hôm trước em xóa được rồi các bác ạ, máy G-scan vẫn xóa được, hôm đó gọi điện cho công ty bán máy sau đó họ hướng dẫn cho cách xóa. vậy là ok các bác ạ.

hondacuper

Tài xế O-H
Về nguyên lý thì khi cắm máy vào quét lỗi, thì trên táp-lô hiện lỗi thì máy cũng nhạn diện được. Nếu không nhận biết lỗi, bạn cần nâng cấp soft G-scan.
cái này không phải là lỗi cụ ạ, có nâng cấp đến mấy cũng vậy thôi, dòng xe này có như dòng xe châu âu đâu mà cắm máy vào set lại. bạn xem sách hướng dẫn đi kèm xe ý.
Bạn thủ xem: Trước tiên là mở khóa lên ON để kiểm tra xem là đồng hồ về ODO (nếu đang là Trip A - B thì chuyển về ODO). Sau đó tắt, nhấn và giữ cái nút Reset Trip và vặn chìa khóa lên vị trí A/C, giữ im đến khi nào đồng hồ chớp chớp về 0 hết sau đó nó sẽ chớp tắt và hiện lại là xong.

revo

Tài xế O-H
Ô, như cụ hondacouper nói: Thế thì cái bộ ECU nó không kiểm tra khi có cái đèn này sáng ạ? Nhà em cứ tưởng, khi đèn nó sáng có nghĩa mạch điều khiển quét thấy có tín hiệu thông, nó truyền về ECu để ECU giải mã lỗi. Thế thì cái đèn báo nó sáng bằng cách nào được nhỉ? Mà nó đã sáng thì có nghĩa là máy quét được chứ nị. Hị hị hị:eek:

hondacuper

Tài xế O-H
Ô, như cụ hondacouper nói: Thế thì cái bộ ECU nó không kiểm tra khi có cái đèn này sáng ạ? Nhà em cứ tưởng, khi đèn nó sáng có nghĩa mạch điều khiển quét thấy có tín hiệu thông, nó truyền về ECu để ECU giải mã lỗi. Thế thì cái đèn báo nó sáng bằng cách nào được nhỉ? Mà nó đã sáng thì có nghĩa là máy quét được chứ nị. Hị hị hị:eek:
lỗi hay không là do con người, người ta lập trình khi xe chạy đến số km bảo hộp điều kiển đèn sáng là lỗi thì nó là nỗi, bảo đèn này sáng nhưng ko phải lỗi là ko phải lỗi, bảo phải dùng máy quet thì dùng máy quet bảo dùng tay cũng được thì dùng tay cũng được.

duongvannghia

Tài xế O-H
Cám ơn cách anh em đã trao đổi kinh ngiệm, mấy hôm nay em bận không lên diễn đàn được. Nhưng con xe đó hôm trước em xóa được rồi các bác ạ, máy G-scan vẫn xóa được, hôm đó gọi điện cho công ty bán máy sau đó họ hướng dẫn cho cách xóa. vậy là ok các bác ạ.
hỏi được cty bán máy hả cụ. cụ cho e xin sđt cty bán máy hnào e gọi hỏi với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên