Phần mềm mô phỏng mạch điện ô tô

B
Bình luận: 15Lượt xem: 6,267

buithanhminhbkdn

Tài xế O-H
đầu tiên xin chào các cụ các bác của đại gia đình oto-hui.com
em đang làm đồ án tốt nghiệp khảo sát hệ thống điện thân xe KIA, em định làm thêm phần mô phỏng các mạch điện khởi động, đèn, cửa, vv... nhưng em chưa biết nên dùng phần mềm nào để làm cả, các pro tư vấn giúp em vs dc không ạ, phần mềm nào mà trình diễn dc trên powerpoint thì tuyệt vời các bác các cụ ak,
các cụ các bác tư vấn nhiệt tình giúp em vs, em xin chân thành cảm ơn

ngocanh_102

Tài xế O-H
Đời sau này có mạng CAN nên hơi phức tạp cho dù có tài liệu đầy đủ, hi vọng cụ làm được :). Hôm bữa có lần em đọc một mạch của Kia nhưng thấy hơi khó, nên giúp cụ đôi lời vậy thôi.

buithanhminhbkdn

Tài xế O-H
Đời sau này có mạng CAN nên hơi phức tạp cho dù có tài liệu đầy đủ, hi vọng cụ làm được :). Hôm bữa có lần em đọc một mạch của Kia nhưng thấy hơi khó, nên giúp cụ đôi lời vậy thôi.
uhm cảm ơn cụ nha, mình chỉ định làm flash mô phỏng đơn mạch điện đơn giản để trình chiếu slide cho trực quan thôi, cụ bít phần mềm nào làm dc k, trình diễn dc trên powerpoint đó cụ

ngocanh_102

Tài xế O-H
Nếu khéo tay tí thì dùng power point cũng hiệu quả, còn không thì vẽ bằng phần mềm làm flash thôi cụ ạ, hỏi mấy người học bên đồ họa hoặc thiết kế web là họ sẽ biết phần mềm nào được. Mình chỉ biết vậy thôi.

phanminhnhat

Học việc
đầu tiên xin chào các cụ các bác của đại gia đình oto-hui.com
em đang làm đồ án tốt nghiệp khảo sát hệ thống điện thân xe KIA, em định làm thêm phần mô phỏng các mạch điện khởi động, đèn, cửa, vv... nhưng em chưa biết nên dùng phần mềm nào để làm cả, các pro tư vấn giúp em vs dc không ạ, phần mềm nào mà trình diễn dc trên powerpoint thì tuyệt vời các bác các cụ ak,
các cụ các bác tư vấn nhiệt tình giúp em vs, em xin chân thành cảm ơn

Sao cụ không mô phỏng bằng powerpoint luôn.
Có một số tài liệu hãng làm mô phỏng mạch điện bằng PP rất đẹp và trực quan.
Nếu muốn chuyên nghiệp hơn nữa thì cụ dùng flash nhưng cái này thì không đơn giản như PP mà phải có thời gian luyện.

buithanhminhbkdn

Tài xế O-H
Sao cụ không mô phỏng bằng powerpoint luôn.
Có một số tài liệu hãng làm mô phỏng mạch điện bằng PP rất đẹp và trực quan.
Nếu muốn chuyên nghiệp hơn nữa thì cụ dùng flash nhưng cái này thì không đơn giản như PP mà phải có thời gian luyện.
mình cũng dc tư vấn nhiều về flash nhưng lại k bít cách làm, cụ bít k ạ, chỉ giáo em vs

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên