Động cơ Diezel không nổ đuợc

duy18fc
Bình luận: 36Lượt xem: 15,541

duy18fc

Tài xế O-H
Các cụ ạ, con đi ê zel em vuằ bảo duỡng xong không nổ đuợc máy.
+ bơm cao áp e đem cân lại rồi.
+Điểm nổ em cũng đặt theo dấu của nhà sản xuất
+ Hiện tuợng là khói trắng e nó ra nhiều
Do mới vào nghề lên không biết nguyên nhân như thế nào , mong các bác chỉ giúp

thaoha

Moderator

BOTAY.COM động cơ diezel loại gì tên tuổi của em nó.hay là đầu nổ 15,18 vậy cụ

duy18fc

Tài xế O-H
Quá trình của nó là dư thế này các cụ ạh.
+ Nó đang làm việc ngon lành, do làm việc vào đêm, lên lái xe không để ý bị bục két nuớc -> máy chạy không nứoc bốc khói lên -> lái xe táng ngay nuớc lạnh vào dẫn đến cong vênh mặt máy-> e đem mặt máy + tay biên + trục cơ + và lốc máy đi kiểm tra sửa chữa . bjo giờ em lắp lên ui nhưng không nổ đuợc.

elitehieu

Tài xế O-H
ra khỏi trắng mà không nổ được là bình thường mà. có thể bác cân bơm không đúng hoặc làm máy rỡm quá, sức nén ko đủ để nổ.

duy18fc

Tài xế O-H
ra khỏi trắng mà không nổ được là bình thường mà. có thể bác cân bơm không đúng hoặc làm máy rỡm quá, sức nén ko đủ để nổ.
thưa cụ là bơm e cân lại những 2 lần. còn làm máy rởm quá thì em chịu. các ae lắp nhiều con rồi. nếu như cụ phán đúng là làm máy rởm thì em có thể tháo ra làm lại. quan trọng là bác bắt mạch chuẩn chứ ạ

elitehieu

Tài xế O-H
thưa cụ là bơm e cân lại những 2 lần. còn làm máy rởm quá thì em chịu. các ae lắp nhiều con rồi. nếu như cụ phán đúng là làm máy rởm thì em có thể tháo ra làm lại. quan trọng là bác bắt mạch chuẩn chứ ạ
xưởng em mới làm con, ra khói trắng nhưng không nổ nổi, em phải lấy 1 ít nhớt thải mồi vào đường gió mới nổ được. tháo ra làm lại ron mặt máy, bạc piston, xylanh. giờ nổ ngon lành.

thaoha

Moderator

máy làm rởm cũng phải nổ.cong tay biên.mặt máy vênh,rách zoong quy lát.khe hở nhiệt .khe hở xecmang có vấn đề vẫn nổ.vấn đề là khoẻ hay yếu và gõ như gõ kẻng,hoặc nó đưa tay biên ra ngoài vẫy cụ mà thôi.cái này ko quyết định lớn lắm để nổ máy
-chỉ có đặt sai lửa
-dầu diezel chưa có lên kim
+mở kim đề máy .xem dầu đã phun chưa
+kiểm tra xem lửa đã đặt đúng chưa
+bác sỹ mổ xong có lắp nhầm tim sang cật ko

Diabay

Tài xế O-H
Chưa thấy bạn nhắc đến kim phun nhỉ.

Khi cân bơm thì nên cân các kim phun đồng bộ, sẽ được chất lượng phun cháy tốt hơn.

Thân

hoangkhoa

Tài xế O-H
em có bài này bác tham khảo nha.
nhà em cũng gặp máy con máy dầu của xe vinaxuky 1 tấn,cũng tháo bơm đi cân chỉnh nhưng khi lắp vào theo đúng dấu thì không nổ nổi.xoay bơm các kiểu cũng khồng ăn thua,cuối cùng phải tháo bơm ra đặt lệnh đi hai mắt bánh răng bơm cao áp,còn bánh răng truc cơ,cam đặt đúng dấu,thì nó mới chịu nổ cho,
hiện tượng khi chưa nổ nó cũng có khói trắng ra nhìu nhưng không có tầm nổ.
cụ thử xem xe của cụ đặt lệch bánh răng bơm sớm muộn xem có nổ không,
chúc cụ thành công

phamminhvu89

Tài xế O-H
Theo em bắt mạch con này của cụ như sau:
Vấn đề thứ nhất- là em tạm tin các phần cụ làm như: cân bơm, kiểm tra lốc, tay biên, trục khuỷu ... là oke mà dẫn đến hiện tượng trên thì cụ thử làm như sau: chỉnh lửa muộn đi một ít, xịt RP7 vào đường nạp, đề dai dai nên một chút ( yêu cầu bình ắc quy phải nạp đầy)- Hiện tượng khói trắng của cụ đó là hơi nhiên liệu không hề được cháy một tý nào đấy, khi chỉnh mà nổ được mà nhiều khói đen thì cụ lại chỉnh lửa sớm lên nhé.
Vấn đề thứ 2 là cụ lên kiểm tra lại các bước mà cụ làm nhé chắc chắn có vấn đề rồi.

tathanhluank55

Tài xế O-H
theo em phán đoán là em này sai tầm nổ rồi. bơm lắp trên máy rồi thì cụ cứ tháo bánh răng trung gian hoặc răng bơm ra. quay máy và nhìn cò máy 1 ở điểm chớm nổ thì dừng lại, tiếp đó quay bơm cao áp cho dầu trào lên chân dây cao áp của máy số 1 và dừng ở điểm đó. rồi cụ lắp bánh răng trung gian hoặc răng bơm cao áp vào . sau đó đề là nổ ngay thôi, nổ rồi thì xoay bơm sớm muộn sem tầm nào dễ nổ nhất thì siết tạm lại, cho nổ rà đôi tiếng rồi tắt máy đi. đề lại dễ nổ là siết chặt ooke. chúc cụ thành công

chingnguyen

Tài xế O-H
khả năng lớn là ở nến sấy. máy s6s hình như có buồng đốt phụ, loại này nhiều khi không sấy không nổ được, lắm khi chết con sấy nào là bỏ nổ máy đấy luôn. chứ máy này mà có sấy ngon thì đặt ngược 180 độ vẫn nổ được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên