Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

D
Bình luận: 883Lượt xem: 232,410
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoa15

Tài xế O-H
Các bác cho em biết máy sục rửa gàin nóng, gioàn lạnh.

Chẳng là hôm vừa rồi qua chỗ điện lạnh NGUYÊN (hà nội) thấy các bác ý sử dụng máy rửa giàn nóng giàn lạnh rất hiệu quả, không phải sục rửa thủ công. các nhân viên bảo là cái này họ chế. Ai biết chỉ giùm cho mình và các bạn khác biết với.

tinhte

Tài xế O-H
Chẳng là hôm vừa rồi qua chỗ điện lạnh NGUYÊN (hà nội) thấy các bác ý sử dụng máy rửa giàn nóng giàn lạnh rất hiệu quả, không phải sục rửa thủ công. các nhân viên bảo là cái này họ chế. Ai biết chỉ giùm cho mình và các bạn khác biết với.
máy rửa giàn nóng dàn lạnh bây h mới nghe thấy bác có thể mô tả qua nó hoạt động ntn không ? nạp gas thì tùy thuộc vào nhiệt độ môi trườngvà tùy thuộc vào các loại xe xe nhỏ nạp lượng gas ít xe to hơn nạp lượng lớn hơn còn áp suất thì phần hạ ấp áp xuất khoảng từ 2-3,5 pa và cao áp từ 11-16 pa là hợp lí nhất
còn theo quan điểm của em máy xúc rửa khoong biết hoạt động ntn nên không giám nói nhiều chỉ nghĩ chế ra để làm cao dễ lấy tiền các bác thôi còn đâu không có gì là hiện đại đâu bác ạ

dzanvn

Tài xế O-H
các Bác cho em hỏi: xe em HUYNDAI CUONTY, khi mở máy lạnh lên thì máy nén kêu rè..rè.. khoảng 30giây-1phút thì hết. xe vẫn lạnh bình thường. cám ơn. ma

minhduc1208

Tài xế O-H
Xe 1. Theo như Bác nói tôi góp thêm chút ý kiến .Xe BÁc đã làm lại toàn bộ từ thay lốc vs giàn ,thay phin mà o lạnh trong khi dường hồi về sờ ống khi ga len vẫn thấy sự thay đổi thì Bác nen coi lại cái giàn lạnh,tôi sợ giàn yếu quá rồi
Xe 2.Bác coi lại đầu nạp đường hồi vì có khả năng khi bật Ac thì o bị hở nhưng khi tắt AC thì lại bị hở Bác kiểm tra lại xem
Các Bác cho thêm ý kiến

theo toi con xe t*hu nhat cua bac co kha nag bi ho o gian lanh day
con con xe thu 2 thi neu mu bac nap mden ap suat cao nhu vay cung khong the nao mat duoc dau

minhduc1208

Tài xế O-H
cac bac cho em hoi em dang lam con mítubitxi 7 cho khi bat dieu hoa thi dan dàn đằng trước k lạnh mấy còn giàn sau thì lạnh rất sâu.các bác cho em hỏi có phải là do van tiết lưu ở trước k?

sgman

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi, em đang xài 1 lốc với 1 dàn nóng, 1 dàn lạnh thôi, nhưng nếu em lắp thêm vài cặp dàn nóng, dàn lạnh song song với cặp đầu tiên thì điều gì xảy ra ạ? Lốc có quá tải và phải thay lốc công suất lớn hơn không? Tại sao? (giả sử các dàn nóng lắp thêm đều đạt hiệu quả giải nhiệt tốt, nạp gas đủ)

Cảm ơn các bác.

dzanvn

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi, em đang xài 1 lốc với 1 dàn nóng, 1 dàn lạnh thôi, nhưng nếu em lắp thêm vài cặp dàn nóng, dàn lạnh song song với cặp đầu tiên thì điều gì xảy ra ạ? Lốc có quá tải và phải thay lốc công suất lớn hơn không? Tại sao? (giả sử các dàn nóng lắp thêm đều đạt hiệu quả giải nhiệt tốt, nạp gas đủ)

Cảm ơn các bác.

Bác suy nghĩ về tình huống bảo toàn năng lượng rồi bác sẽ có câu trả lời : ( chưa tính đến hiệu suất, quá trình chuển hoá năng lượng)
Bác dời một đống gạch 100 viên từ vị trí A-------(tốn công suất P: 1người / 1 giờ )----> chuyển sang sắp vào vị trí B
=> dời một đống gạch 1000viên thì thế nào !?
Bác làm lạnh trong xe - nghĩa là Bác chuyển nhiệt luợng Qo từ trong xe -------( tốn công suất máy nén P1 ) -----------> ra ngoài môi trường bên ngoài .
Công suất trao đổi nhiệt phụ thuộc vào 2 biến số quan trọng : lưu lượng Q , và độ chênh nhiệt độ dT( đúng hơn là độ chênh nhiệt độ logarit).
Công suất của máy nén thể hiện ở 02 thông số: lưư lượng Q và cột áp H

Mục đích Bác lắp thêm dàn nóng và dàn lạnh song song để làm gì?! ---> tăng công suất làm lạnh của hệ thống !?

Trong thực tế, một số hệ thống lạnh trên xe, vẫn có nhà sản xuất thiết kế dư công suất máy nén , công suất dàn ngưng.
Ví dụ: hệ thống lạnh xe INOVA 1dàn lạnh và 02 dàn lạnh có Máy nén và Dàn ngưng giống nhau ! -> có thể gắn thêm dàn lạnh cho xe 1dàn lạnh mà không phải thêm dàn ngưng (dàn nóng) !
---> nếu thiết kế đúng (hiệu suất cao, kinh tế nhất ) thì công suất trao đổi nhiệt của Dàn lạnh / Dàn ngưng (dàn nóng) - công suất Máy nén phải tính toán đúng.

Trong thực tế sữa chữa, những bác thợ dựa vào kinh nghiệm để lựa chọn máy nén, dàn nóng, dàn lạnh, quạt cho phù hợp để lắp ráp.
Máy nén lựa chọn dựa trên thể tích quét lý thuyết, đơn vị thường sử dụng cm3 - cc.
Ví dụ: máy nén Sanden SD507/SD5H11 : 110 cc/vòng - dùng cho xe con, cabin xe tải
SD508 / SD5H14: 140cc/vòng - dùng cho xe con, cabin xe tải
10PA15C: 150cc/vòng -- dùng cho xe con, cabin xe tải
10PA17C: 170cc/vòng - xe con 7 -9 chổ , xe khách 16 chổ
10PA20C: 200cc/vòng - xe land-cruiser có tủ lạnh
SP21: 210cc/vòng - xe county 29 chổ
UX 260: 260cc/vòng ...
10P30: 300cc/vòng
Zexel 320: 320cc/vòng
....

H

hoc_hocnua

Khách
anh co the post len he thong dieu hao và cách chẩn đoán thường xáy ra không?

Cần giúp sơ đồ hệ thống điều hòa xe Hyundai County 24 chỗ

hi hi em xưởng em cũng thỉnh thoảng làm điều hòa con này ,nó to sác nên mỗi lần làm tháo hết toàn bộ hệ thống của em nó ra cũng khá vất vả ,nhưng ở đây em muốn Bác nào có sơ đồ mạch điện hệ thống của em nó cho em xin 1 bản với để mà làm cho nhanh ấy mà đỡ vất vả khi làm .Thanks

hieudienlanh

Tài xế O-H
Có pan bệnh này hơi khó . Ai biết chỉ hộ cái:Tôi có 1 con MISUBISHI JOLY lạnh tốt - đã kiểm tra kỹ .Khi chạy các cửa đóng kín,trời nắng da tay toàn bị dínhgiống như mở cửa .Nếu như cho sang chế độ nóng 30 giây sau đó chuyển lại chế độ lạnh thì hết.Da lại như bình thường.Tìm mãi không ra nguyên nhân .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên