Thay lốc cauty nạp ga không mát sâu

quanghau
Bình luận: 17Lượt xem: 1,397
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quanghau

Tài xế O-H
e gặp ca này các bác a.xe cauty chết 1 lốc .e thay hết đường ống đẩy ,vệ sinh dàn ,thay phin mới .e cho 450ml dầu lạnh khi nạp ga áp suất đầu đẩy la 15o con hồi la 30 nhung k mát sâu lốc chạy nóng .sau đó e thử ga máy lên thi thấy đường hồi đóng tuyết nhưng áp suất đẩy lên cao 400.như vậy la bệnh gi hả các bác

minhduc1208

Tài xế O-H
cụ ơi em nó bị tắc ở đâu đó rồi cụ nên xem lại đi nhé mà khi bị hiện tượng như vậy thìa áp bên đường hồi sao cụ?mà em nó là loại 1 lốc hay 2 lốc thế.thứ 2 là em nghĩ cụ cho hơi nhiều dầu rồi

dataking

Tài xế O-H
Thông tin Pác cung cấp không đủ để đoán được bệnh của em nó.
1 Máy nén (lốc) Pác thay có cùng công suất, model với em cũ hay không. lốc mới hay cũ.
2. Dầu lạnh Pác châm có đúng và đủ ?
3. Gas Pác châm có đúng và đủ không ?
4. Pác có thử kín hệ thống chưa?

quanghau

Tài xế O-H
lốc e thay đúng loại xe dùng 2lốc 17 .dầu lạnh e cho vào la 450ml .ở chế độ galăngty áp đẩy la 150 còn hạ áp là 30 khi e tăng tốc đô động cơ lên 1500v/p thi ap đẩy gần 400 còn áp hạ là 20

minhduc1208

Tài xế O-H
lốc e thay đúng loại xe dùng 2lốc 17 .dầu lạnh e cho vào la 450ml .ở chế độ galăngty áp đẩy la 150 còn hạ áp là 30 khi e tăng tốc đô động cơ lên 1500v/p thi ap đẩy gần 400 còn áp hạ là 20
bác cho hỏi là bác châm thêm 450ml dầu lạnh hay là tổng hệ thống.với thông số tạm thời bác đưa ra thì nên xem lại chỗ giàn nóng và lượng dầu nạp vào trong nhé

quanghau

Tài xế O-H
e cho toàn bộ la 450ml .dàn nóng e đã vệ sinh sạch va lắp 2 quạt mới rùi.liêu. có khi nào tắc van tiết lưu k bác

dataking

Tài xế O-H
Pác cho e hỏi trước kia em nó có bị bệnh như vậy không? xe của Pác dùng được lâu chưa?
Pác thử kiểm tra Van nước được lắp bên trong mạch nước làm mát của động cơ và điều khiển lượng nước làm mát đi qua két sưởi (van này mở khi chuyển qua chế độ sưởi).

cuongminh

Tài xế O-H
Lóc chết cụ bảo dưỡng lại hệ thống,thông rữa dàn nóng vậy còn dàn lạnh thì sao ạ ? Nếu có cụ không tháo van tiết lưu không kiểm tra rữa sạch ? Cụ có kiểm tra cái lưới lọc của van không ạ.

yeuoto123

Tài xế O-H
em nghĩ là nên tháo ra vệ sinh toàn bộ lại, nếu giàn lạnh chưa vệ sinh, thì mạc lốc lúc trước có thể đã theo vô giàn lạnh rồi, giờ phải vệ sinh lại, kiểm tra lại hết..

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
450ml là đối với toàn bộ hệ thống. Cụ dựa vào đó để ước lượng thôi. Nếu cụ xúc rửa sạch sẽ toàn bộ hệ thống, dầu lốc đổ hết mới cho vào 450ml nhé. Không biết cụ vệ sinh sạch hết toàn bộ chưa, lốc đã thay dầu chưa?

hieudienlanh

Tài xế O-H
e gặp ca này các bác a.xe cauty chết 1 lốc .e thay hết đường ống đẩy ,vệ sinh dàn ,thay phin mới .e cho 450ml dầu lạnh khi nạp ga áp suất đầu đẩy la 15o con hồi la 30 nhung k mát sâu lốc chạy nóng .sau đó e thử ga máy lên thi thấy đường hồi đóng tuyết nhưng áp suất đẩy lên cao 400.như vậy la bệnh gi hả các bác

Dự của em nó 90% là do ga.Vệ sinh sạch hệ thống .Dầu ga chuẩn+thay đôi pjin là ook.Vụ này gặp suốt

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên