innova 2010 không khóa đc cửa

colekeobua
Bình luận: 23Lượt xem: 5,489

colekeobua

Tài xế O-H
Các bác cao thủ gần xa, chém ê vụ này vs. E có con innova 2010 không khóa đc cửa, chỉ mở đc , cả remo và nút khóa trên cửa lại' đều vậy.
chỉ có điều lúc bấm remo khóa ( loock) thì đèn xi nhan có sáng.e kiểm tra dây điện , thì k có vấn đề gì. Xong lại khóa đc, rất chập trờn,xe đi vài hm lại bị vậy, không thể khóa đc cửa . e nghĩ con role trong bảng cầu trì trong xe có vấn đề .
Mong các bác chém mạnh tay e vụ này vs

chubactrinh

Tài xế O-H
khi cụ bấm lock xi nhan nháy thế chuột cửa có đóng rồi mở hay là không đóng chút nào ạ, em dự là chuột cửa lái của bác trục trặc.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
bệnh này rất phổ biến trên dòng xe toyota xuất châu á , và những dòng xe hàn , chủ yếu là bị con rơ le lock/unlock ở trong bộ rơ le tổ hợp , ở trên diễn đàn có rất nhiều bài thảo luận về vấn đề này , bác cố gắng tìm kiếm và tham khảo đã nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bộ giơ le này nằm trong hộp cầu chì bên lái ấy,phải không Phong nhỉ.em nghĩ kiểm ttra thêm tất cả các công tắc cửa và cốp nữa ah.bọn này công tắc cửa không đóng hết thì cũng chỉ mở được,khi khóa đèn có nháy nhưng không khóa được,nhưng nó có cả tiếng kêu báo động nữa.bác kiểm tra thêm cho chắc ăn thôi

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
bộ giơ le này nằm trong hộp cầu chì bên lái ấy,phải không Phong nhỉ.em nghĩ kiểm ttra thêm tất cả các công tắc cửa và cốp nữa ah.bọn này công tắc cửa không đóng hết thì cũng chỉ mở được,khi khóa đèn có nháy nhưng không khóa được,nhưng nó có cả tiếng kêu báo động nữa.bác kiểm tra thêm cho chắc ăn thôi
vâng ạ , ở đây là bệnh phổ biến thôi mà , tất nhiên còn có những trường hợp khác nữa , có 1 cái như thế này mà mình kt được có phải rơ le tổ hợp ko nhé , ở đây mình ko khiển bằng chìa khóa nữa mà khiển bằng công tắc , khi khiển bằng công tắc này cho dù có công tắc báo đóng mở cửa có hay ko thì khiển cửa cũng vẫn hoạt động bình thường a ạ , còn nếu công tắc khóa cửa vẫn hoạt động bình thường mà khiển bằng chìa ko được hoặc ngược lại thì e dám chắc rằng bộ rơ le tổ hợp này ko vấn đề gì mà là do bệnh khác

Hắc Long

Tài xế O-H
Trường hợp này em cũng đã gặp 1 lần, nguyên nhân là do mối nối dây bị thối nên tiếp xúc chập chờn . cụ kiểm tra kỹ lại đường dây nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Khi rơle bị lỗi rồi, thì điều khiển từ xa hay từ gần đều tịt cả. Đến 99% trường hợp là hỏng rơle

colekeobua

Tài xế O-H
Thông báo vs các bác , đúng là e nó bị rơle tổ hợp. e đang nghiên cứu chế rơle ngoài vào,mong các bác cố vấn . Chú vệ sinh e thấy lo, đc vài hôm lại bị vậy

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
bệnh này e vừa hỏi hôm qua,thấy các cụ bảo do tiếp xúc ở các tiếp điểm rơle tích hợp ở hộp body. E cũng đang băn khoăn 2 câu hỏi nhờ cao thủ trả lời giúp. Một là thay thì phải thay cả hộp body phải không,thì giá cả thế nào.?.Hai là Nếu sửa thì mình chế rơle ngoài được không . Xin cảm ơn các cụ lắm lắm

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
bác colekeobua tham khảo bài của e .
http://www.oto-hui.com/threads/inov...-nut-bam-tren-chia-khoa-thong-minh.64301.html
như vậy của e nút ấn Lock và Unlock bằng tay trên cửa lái vẫn hoạt động bình thường nên có thể khẳng định rơle chấp hành vẫn tốt. Có lẽ phần thu tín hiệu điều khiển Lock có lỗi vậy phải thay thì giá bao nhiêu?. Thêm nữa e muốn hỏi có cụ bảo chạy lại điều khiển là như thế nào? Dùng máy Gscan được không?

VIU

Tài xế O-H
bệnh này rất phổ biến trên dòng xe toyota xuất châu á , và những dòng xe hàn , chủ yếu là bị con rơ le lock/unlock ở trong bộ rơ le tổ hợp , ở trên diễn đàn có rất nhiều bài thảo luận về vấn đề này , bác cố gắng tìm kiếm và tham khảo đã nhé
Cụ cho em hỏi trên hộp rơ le tổng này có 2 con rơ le màu xanh 1 con 4 chân và 1 con 5 chân thì là con nào làm nhiệm vụ lock/unlock hay là con rơ le trắng nằm bên trong của cái hộp rơ le tổng này ạ?

thuyha_hy

Tài xế O-H
CỤ KIỂM TRA XEM CỦA ĐÃ ĐÓNG HẾT CHƯA, NẾU DÒNG NÀY CỬA CHƯA ĐÓNG HẾT THÌ CHỈ KHIỂN MỞ ĐƯỢC MÀ KHÔNG ĐÓNG ĐƯỢC CỤ Ạ?

VIU

Tài xế O-H
nó là con rơ le trắng 7 chân nằm trong hộp rơ le tổ hợp đấy ạ
Vâng cảm ơn Cụ. Hôm trước e dính 1 con inova đời 2011 chỉ unlock mà ko lock được "cả công tác tổng cũng thế" nên đã kiểm tra tất cả các công tác cửa và cốp nhưng ko sao. E đã tháo vệ sinh từng con rơ le trên hộp tổ hợp này và nhảy từng con cầu chì 1 để vệ sinh khi lắp lại may mà e nó lại lock/unlock ngon lành ko phải thay hộp. Mà các cụ cho em hỏi nếu như thay hộp rơ le tổ hợp này thì bao nhiêu vậy ak?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Vâng cảm ơn Cụ. Hôm trước e dính 1 con inova đời 2011 chỉ unlock mà ko lock được "cả công tác tổng cũng thế" nên đã kiểm tra tất cả các công tác cửa và cốp nhưng ko sao. E đã tháo vệ sinh từng con rơ le trên hộp tổ hợp này và nhảy từng con cầu chì 1 để vệ sinh khi lắp lại may mà e nó lại lock/unlock ngon lành ko phải thay hộp. Mà các cụ cho em hỏi nếu như thay hộp rơ le tổ hợp này thì bao nhiêu vậy ak?
giá hộp rơ le cho dòng xe inova / hilux / fortuner khoảng 3tr7 , có con thì vệ sinh được nhưng có con thì vệ sinh chẳng ăn thua

tiencong0590

Tài xế O-H
Các bác cao thủ gần xa, chém ê vụ này vs. E có con innova 2010 không khóa đc cửa, chỉ mở đc , cả remo và nút khóa trên cửa lại' đều vậy.
chỉ có điều lúc bấm remo khóa ( loock) thì đèn xi nhan có sáng.e kiểm tra dây điện , thì k có vấn đề gì. Xong lại khóa đc, rất chập trờn,xe đi vài hm lại bị vậy, không thể khóa đc cửa . e nghĩ con role trong bảng cầu trì trong xe có vấn đề .
Mong các bác chém mạnh tay e vụ này vs
bac thay moi hop cau chi o duoi vo lang la duoc a.em ga may con bi benh nay nen thay hop day la duoc luon,o trong ho cau chi chi co moi cai vi nho xiu voi moi con role thoi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên