Kia forte bệnh nặng cầu cứu

vungocton999
Bình luận: 26Lượt xem: 6,041

vungocton999

Tài xế O-H
Thưa các bác em đang làm con KIA FORTE 2010 Smarkey.
Hiện tượng:+ Không nhận điều khiển từ xa
+ Không nổ được máy khi để chìa khóa trong xe, mà phải cắm chìa vào hốc mới nổ được.
Em đã tiến hành: + Kiểm tra lại toàn bộ đường dây điện, giắc điện theo sơ đồ mạch điện của xe
+ Thay hộp Smarkey
+ Thay hộp Received
+ Cài lại chìa khóa, cài thêm 1 chìa mới
Hiện tượng không thay đổi gì
+ ESCL bình thường đã check bằng GDS
+ Khóa cửa bằng nút bấm trên công tắc tổng cửa lái bình thường
+ Bấm nút bấm trên tay mở cửa không tác dụng gì
+ Check Antenna đều báo fail cả 5 cái
+ Check communication line báo fail.
Các bác có cao kiến giúp em với

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Đã nghiên cứu kỹ cái receiver chưa bác ui ? Chức năng dùng nut bấm remote để mở cửa và chức năng bấm nút trên tay của đều ko có tác dụng thì khả năng là Reiceiver ko nhận id chia khoa hoặc ko đưa thông tin về hộp SMK được rồi. Mà có cái Communication line từ Receiver đến SMK bác ko check được , Gds báo fail thì khả năng bệnh nằm chỗ đó thôi.

auto22

Tài xế O-H
trường hợp khi bấm remote cửa không lock thì còn 1 trường hợp nữa là do công tăc số P không ON/OFF(công tắc số P của SMK nhé). Còn trường hợp phải cắm remote vao khe cám chìa mới đề được máy thì remote không hỏng các cuộn enteng không hỏng . Thì nó bị cái hộp SMK rồi. Khi thay hộp SMK thì bác phải Neutral trên hộp cũ rồi sau đó thay hộp mới vào cho nó học lại chìa là ok. ( kiểm tra cái hộp phải đảm bảo đúng về mọi thứ nhé)

tranlong1989

Tài xế O-H
Trường hợp này cụ nên kiểm tra kỹ lại xem trên xe có hoặc đang sử dụng thiết bị nào khác làm ảnh hưởng đến việc thu và phát sóng của smarkey k nhé! chúc cụ sớm tìm ra được bệnh của e nó.

lynhan

Tài xế O-H
Báo cáo các bác là em làm xong con Forte này rồi. hỏng cái ổ cắm chìa[/ bác có thể nói cụ thể hơn cho anh em oh dễ hiểu hơn dc không ạ hỏng cái ổ cắm chìa mà cắm khiển từ xa vào mới nổ dc là sao ạ mong bác giải thích quy trình làm cho ae được học hỏi kinh nghiệm với ạ

mami1981

Tài xế O-H
Cuộc sống mà,đâu có phải ai cũng hiểu rằng cái mình cho đi chỉ là cái nhỏ,cái mình nhận lại là cái lớn vô cùng.
Cuộc sống có vay có trả,bác chủ pic có thể không vừa ý với những lời nói trên nhưng đó là sự thật đấy ạ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
theo e hiểu thì ý cụ chủ thớt là bị hỏng cái hốc để cắm chìa vào, mà cụ thể là bị kẹt cái nẫy. Vì Theo e biết thì cái hộc đó nó có một cái nẫy ( các cụ chọc ngón tay vào mà xem) nó như 1 cái công tắc ON , OFF .

arasaki

Tài xế O-H
em thấy cụ nói có vẻ điêu điêu thế nào ấy. hỏng ổ cắm chìa mà khi đầu cụ đút chìa vô lại nổ được.
cụ hô mây hô gió nhưng em thấy biểu hiện bệnh xe của cụ giống như hết pin chìa khóa, chỉ mỗi thế thôi

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe này dùng nút nhấn stop/star làm gì có ổ khóa mà hở hả cụ. cụ nói cụ thể rõ ràng cho anh em cùng hiểu đi, anh em nhiệt tình với cụ thế mà cụ lại trả lời 1 cách hời hợt quá.
Ý cụ ấy nói là hộc FOB đó cụ.Thay cái gì mà hết bệnh thì là hỏng cái đó thôi.Cụ đã bao giờ xử lý xong 1 bệnh mà ko hiểu vì sao nó lại được chưa?

non-stop

Tài xế O-H
Thưa các bác em đang làm con KIA FORTE 2010 Smarkey.
Hiện tượng:+ Không nhận điều khiển từ xa
+ Không nổ được máy khi để chìa khóa trong xe, mà phải cắm chìa vào hốc mới nổ được.
Em đã tiến hành: + Kiểm tra lại toàn bộ đường dây điện, giắc điện theo sơ đồ mạch điện của xe
+ Thay hộp Smarkey
+ Thay hộp Received
+ Cài lại chìa khóa, cài thêm 1 chìa mới
Hiện tượng không thay đổi gì
+ ESCL bình thường đã check bằng GDS
+ Khóa cửa bằng nút bấm trên công tắc tổng cửa lái bình thường
+ Bấm nút bấm trên tay mở cửa không tác dụng gì
+ Check Antenna đều báo fail cả 5 cái
+ Check communication line báo fail.
Các bác có cao kiến giúp em với
về vấn đề này mình đã bàn luận ở topic nào đó rồi thì phải ?
mình xin giải thích như sau:
Lý do tại sao khi thay ổ khóa thì lại hết bệnh : vì trong ổ khóa nó có 1 công tắc ( bạn có thể sờ tay vào thấy được) với những xe smk có ổ khóa FOB thì khi cắm chìa vào ổ các antena sẽ bị ngắt không thu được sóng nữa, nếu không tin có thể lấy chìa khóa của xe khác cắm vào ổ và thử chức năng các antena xem có phải không nhé? nếu không phải thì alo cho mình biết với
Vì sao nhà sản suất nó lại làm như thế ?
Lý do : khi xe nằm trong vùng có trạm phát sóng mạnh( trạm phái Wiless nào đó hay dạng sóng khác) nó rất dễ bị nhiễu sóng và xe sẽ không nổ được, lúc này sẽ dùng tới chức năng dự phòng này, khi cắm chìa vào hệ thống sẽ ngắt các antena chỉ nhận tín hiệu phân tích từ ổ khóa FOB để kích hoạt điều kiện cho nổ máy
kinh nghiệm của mình khi làm SMK là khi tất cả các antena mà không bắt được sóng từ chìa khóa, cắm chìa khóa vào vẫn nổ máy thì chắc chắn là thằng FOB chết.
đây là kinh nghiệm thực tế mình làm mình thấy và suy diễn ra nên có gì sai thì các cụ chỉ bảo

sirduyduc

Tài xế O-H
Chắc cụ Tôn bận quá chưa lên trả bài rõ hơn cho các cụ được. Ca này em cũng tiếp 1 bác FORTE vào xưởng cách đây ít hôm nhưng thợ nhà em chưa giải quyết được. ngày mai chắc mời khách vào xử lý lại. đa tạ các cụ đã chia sẻ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên