Khoá cửa xe huynhday 3,5tấn cần dúp

chuyendienoto75
Bình luận: 32Lượt xem: 4,147

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
nhờ các bác dúp,thường xe huynhday3.5tấnchỉ có chốt cửa tại chố,nay muốn đấu điếu khiển từ sa.cho tiện, xin các bác tư vấn dùm em với
Huyndai Mighty hình như không có nút khóa trung tâm trên tapi.Nhưng nó dùng chốt cửa lái trung tâm, nghĩa là khi nào chốt tay bên lái thì bên phụ cũng tự chốt.Như vậy thì bác lắp bộ điều khiển thì cần lắp thêm 1 chuột chủ động cho cửa lái là đủ.Có thể dùng chuột 2 dây.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cụ muốn chế để cho tiện mà không muốn tháo thì làm sao làm được.hay cụ thuê một người chuyên ngồi ăn,ngủ tại chỗ trên xe khi nào cần mở ( khóa ) chỉ cần hô to một tiếng là cửa tự mở mà.:D

mami1981

Tài xế O-H
Em cũng bó tay với bác,bác phải hiểu rằng hiện tại người ra dùng phần mềm ( ECU ) ra lệnh khóa cửa trung tâm ( tức là phần cứng )
Muốn khóa được cửa thì phải có phần cứng thực thi lệnh của phần mềm do vậy bắt buộc bác phải chế cháo phần cứng,nếu xe đã hỗ trợ phần cứng ( cụ thể là chuột cho khóa trung tâm ) thì bác có thể đi tắt hoặc chế cháo gì đó mới được

mami1981

Tài xế O-H
Bộ đó nó như này

Giá thành và nơi mua bán bác có thể hỏi giáo sư gu gờ

em gửi tạm cái Link cho bác tham khảo http://namsonauto.com/chi-tiet-san-pham/khoa-cua-lien-chuot-giordon-v686ab

lethuyen13

Tài xế O-H

phanminhnhat

Học việc
nhờ các bác dúp,thường xe huynhday3.5tấnchỉ có chốt cửa tại chố,nay muốn đấu điếu khiển từ sa.cho tiện, có cách nào hay xin các bác tư vấn dúp

Cách của em là bác cứ để nguyên chuột cửa zin của xe và đấu thêm 2 relay để điều khiển lock/unlock cho tất cả cửa.
Mua bộ lock cửa từ xa của TQ (không cần lấy chuột cửa) về lấy tín hiệu ra của nó điều khiển 2 relay đó là xong.
Mạch điện xe này đơn giản không dùng hộp ETACS nên chạm chập thì chỉ cháy xe chứ không cháy hộp :D[DOUBLEPOST=1395472150,1395470997][/DOUBLEPOST]Xe hyundai thường điều khiển lock/unlock cửa bằng 2 relay trên hộp cầu chì, tín hiệu điều khiển là kích mass.
Bác chế biến tín hiệu ra của bộ điều khiển cửa TQ sao cho khi lock hay unlock sẽ kích mass ra relay tương ứng là xong, ý em là thế này:

Door Lock HD450.jpg

chuyendienoto75

Tài xế O-H
Cách của em là bác cứ để nguyên chuột cửa zin của xe và đấu thêm 2 relay để điều khiển lock/unlock cho tất cả cửa.
Mua bộ lock cửa từ xa của TQ (không cần lấy chuột cửa) về lấy tín hiệu ra của nó điều khiển 2 relay đó là xong.
Mạch điện xe này đơn giản không dùng hộp ETACS nên chạm chập thì chỉ cháy xe chứ không cháy hộp :D[DOUBLEPOST=1395472150,1395470997][/DOUBLEPOST]Xe hyundai thường điều khiển lock/unlock cửa bằng 2 relay trên hộp cầu chì, tín hiệu điều khiển là kích mass.
Bác chế biến tín hiệu ra của bộ điều khiển cửa TQ sao cho khi lock hay unlock sẽ kích mass ra relay tương ứng là xong, ý em là thế này:

View attachment 14624
đúng là bác phanminhnhat không thể thiếu chong cộng đồng ôtô hui đươc .ok bác
[MERGETIME="1395473578"][/MERGETIME]
Cụ muốn chế để cho tiện mà không muốn tháo thì làm sao làm được.hay cụ thuê một người chuyên ngồi ăn,ngủ tại chỗ trên xe khi nào cần mở ( khóa ) chỉ cần hô to một tiếng là cửa tự mở mà.:D
bạn à ai cũng như bạn .thì lam rì có cách nào hay

ngocanh_102

Tài xế O-H
Em nghe ngóng hình như thợ sẽ dò dây khiển bằng cách chích mát hoặc dương vào hộp điều khiển khóa cửa zin theo xe để tìm ra 2 dây khiển chuột, rồi câu 2 dây của bộ điều khiển TQ vào đó. Để khỏi cháy thì khi dò họ câu qua một bóng đèn. Trên thị trường cũng có bộ TQ khiển dương hoặc mát ra để đấu nhiều loại xe cho phù hợp. Đi mua mấy bộ này nên lấy thêm sơ đồ mạch về để đấu cho tiện cụ à.

AntjGjrl

Tài xế O-H
Có cách không cần tháo tápbi cửa là xoáy luôn con chuột bên ngoài tápbi rồi làm cái móc khoan cái lỗ vào chốt cửa thế là ok :D
Để thêm phần bừa phứa thì xoáy luôn cả hộp điều khiển chuột vào tápbi

Rất đơn giản mà nhanh chóng lại không phải tháo tápbi :D

cocacola

Tài xế O-H
Dòng này ko phải thêm chuột đâu .chơi thẳng vào 2 em role ở trong bảng role là ok.muốn biết 2 em role ở ví trí nào thì kéo chốt cửa rồi nghe tiếng em nó hoạt động là tìm ra ngay à.em nó điều khiển âm cụ ạ.

hieucaosu

Tài xế O-H
có bảng rơ le bên phụ,có 2 con rơ le 5 chân mầu vàng.cụ kéo chốt khóa và mở sẽ có 2 con rơ le nhảy!thường có 2 dây mầu nâu và trắng trên bộ điều khiển của tầu!cụ đấu 2 dây này vào cùng 2 dây khiển mát của rơ le là giải quyết đc vấn đề!không ảnh hưởng gì tới xe!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên