Mọi người cho tôi hỏi xe kia có mấy loại ?

Z
Bình luận: 7Lượt xem: 15,713

zombies

Tài xế O-H
Như tiêu đề, tôi đang có ý định chạy xe tải, và đang nhắm mua xe kia cho rẻ tiền đi chút xíu nên vào đây xin mọi người ai có kinh nghiệm về xe tải phân biệt cho tôi các dòng xe tải của KIA. (Ví dụ như: Kia Thaco, Kia Foton, Kia Bongo, Kia Frontier ...) Ngoài những cái tên trên còn tên nào khác mong mọi người chỉ giúp và so sánh ưu nhược điểm của các dòng trên và cuối cùng cho tôi xin 1 lời khuyên là nên mua xe nào.
Tôi xin trân thành cảm ơn!

zombies

Tài xế O-H
làm con k2700, k3000 cũng được bác ạ. cứ xe mới mà chơi chứ xe cũ thì rủi ro cao lắm
Mình cũng định mua xe mới đây, nhg ko biết tất cả các loại trên, loại kia nào bền nhất, ít hư vặt nhất ạ.
[MERGETIME="1395504823"][/MERGETIME]
lần 1 bác ra showrom nhập khẩu hỏi ! lần 2 bác alo trường hải hỏi !
ghi ra giấy rồi đếm là bác biết ngay ợ
Đi hỏi mấy người đó chưa chắc đã nói đúng bằng nhg người đã từng sử dụng nên mình mới vô đây hỏi bạn ạ.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Như tiêu đề, tôi đang có ý định chạy xe tải, và đang nhắm mua xe kia cho rẻ tiền đi chút xíu nên vào đây xin mọi người ai có kinh nghiệm về xe tải phân biệt cho tôi các dòng xe tải của KIA. (Ví dụ như: Kia Thaco, Kia Foton, Kia Bongo, Kia Frontier ...) Ngoài những cái tên trên còn tên nào khác mong mọi người chỉ giúp và so sánh ưu nhược điểm của các dòng trên và cuối cùng cho tôi xin 1 lời khuyên là nên mua xe nào.
Tôi xin trân thành cảm ơn!

Như các loại xe bạn nêu trên thì có lẽ nhu cầu sử dụng của bạn rơi vào dòng xe có tải trọng 1 tấn đến 1.5 tấn
Theo mình KIA cũng là một thương hiệu xe tải tốt có thể tin dùng.Theo chủ quan của mình có nhận định như sau:
-Thaco KIA : Có 2 dòng xe là KIA K2700 và K3000
K2700 tải trọng 1.25 tấn
K3000 tải trọng 1.4 tấn
Dòng này máy cơ ,khá lành bệnh ,máy tương đối khỏe ,chạy ổn định nếu tải khoảng 4 tấn
-Foton:Có khá nhiều loại tùy thuộc yêu cầu tải trọng.Ví dụ như 1 tấn và 1.5 tấn
Những chủ xe có yêu cầu địa hình phức tạp hay chọn loại này.Xe dùng động cơ khá tạp nham của Trung Quốc do Trường Hải lắp (Uychai ,FAW,Sida...)Ưu điểm của nó là lốp to ,máy khỏe.Nhược điểm của nó là chất lượng không đồng đều.Có chiếc chạy rất là trâu.Có chiếc lỗi vặt liên tục ,mà đã có lỗi gì thường là truyền kiếp mắc lỗi đó do phụ tùng thay thế là đồ nhặt nhạnh không đồng bộ.
-KIA Bongo : Tải trọng 1.25 -1.4 tấn.Chạy con này thì khỏi nghĩ.Nhưng chăm nó như chăm con mọn vì chất lượng đường xá , nhiên liệu ở VN ko đạt yêu cầu.Nếu chạy >5 tấn hoặc thường phải leo đèo thì chớ mua con này mà cánh thợ bọn e lại nhanh giàu.
-Kia Frontier : Tải trọng 1.4 tấn.Xe này Trường Hải lắp từ khoảng 2003-2005 (em không nhớ rõ).Thuộc loại hàng tốt 3 cục đời đầu dc lắp ráp tại VN.Xe mới thì em miễn bàn độ bền của nó,nhưng năm nay là 2014 thì nó cũng được khoảng chục tuổi rồi nên cũng cần xem xét kỹ.
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý !!!

dinhbien

Tài xế O-H
Bác ra đường bây giờ chắc thấy xe tải loại 1.4 tấn và 1.25 tấn phần lớn là xe Kia: K3000 và k2700 của Trường Hải lắp ráp. Bác cứ đến Showroom của Trường hải mà xem xe.

sirduyduc

Tài xế O-H
nếu nhu cầu của cụ chạy hàng ngót nghét 4 tấn đổ về, thì cụ ẵm lấy 1 em K3000S mới về xài cho ngon, loại này tương đối lành, không hỏng vặt, mà nhanh thu hồi vốn. lấy em K2700 thì nếu cụ lắp thêm máy lạnh máy chạy đuối, không cõng cố được như k3000

hoangvu171873

Tài xế O-H
Mình cũng định mua xe mới đây, nhg ko biết tất cả các loại trên, loại kia nào bền nhất, ít hư vặt nhất ạ.
[MERGETIME="1395504823"][/MERGETIME]

Đi hỏi mấy người đó chưa chắc đã nói đúng bằng nhg người đã từng sử dụng nên mình mới vô đây hỏi bạn ạ.
bác làm con k2700 hay k3000 là ok bảo đảm chất lượng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên