Các bác nào làm máy kia fote rồi xin chỉ giáo

balong_autotn
Bình luận: 10Lượt xem: 1,285

balong_autotn

Tài xế O-H
em có vấn đề này mong các cụ chỉ giáo.
chả là em thấy máy con kia fote 1.6 hệ thống phân phối khí của nó không dùng con đội thuỷ lực nhưng lại không có chỗ để chỉnh khe hở nhiệt.như vậy trong một số trường hợp ví dụ như phải rà lại xupap chẳng hạn thì khe hở nhiệt mất nhỏ đi thậm chí còn bị kênh xupap ,các bác có phương án nào để có khe hở tiêu chuẩn mà không phải thay con đội khác không ạ.

baotohalong62

Tài xế O-H
thông thường là thay supap nếu bạn muốn tận dụng supap cũ theo mình bạn sử lý phần đầu supap sao cho đạt được khe hở nhiệt là được.chúc bạn thành công

balong_autotn

Tài xế O-H
nhưng trong một số trường hợp do hết nước nóng máy nên đế supap bị vênh,sau khi rà lại thì cả đế và xupap đều mòn như vậy thay mỗi xupap sẽ ko giải quyết được vấn đề.em thấy con đội của xe này có kích thước khác nhau.em nghĩ là chọn con đội có kích thước nhỏ hơn sẽ tốt hơn.ko biết cá cụ nào phải thay như vậy chưa.

xebo

Tài xế O-H
đã nhấc máy ra là cụ nên thay xu páp thôi còn nếu bị thổi gioong mặc máy,cụ kiểm tra xupap k cong thì cứ lắp vào ok

auto.is250c

Tài xế O-H
nhưng trong một số trường hợp do hết nước nóng máy nên đế supap bị vênh,sau khi rà lại thì cả đế và xupap đều mòn như vậy thay mỗi xupap sẽ ko giải quyết được vấn đề.em thấy con đội của xe này có kích thước khác nhau.em nghĩ là chọn con đội có kích thước nhỏ hơn sẽ tốt hơn.ko biết cá cụ nào phải thay như vậy chưa.
cụ ơi các con đội có kich thước khác nhau là để khi cụ lam cụ tính toán sao cho khe hở năm trong giá trị tiêu chuẩn đó ah. chứ khong phải nhỏ là tốt đâu ah

balong_autotn

Tài xế O-H
đã nhấc máy ra là cụ nên thay xu páp thôi còn nếu bị thổi gioong mặc máy,cụ kiểm tra xupap k cong thì cứ lắp vào ok
xu pap thì ko cong nhưng đế supap bị vênh sau khi rà lại thì mất khe hở nhiệt cụ ạ[DOUBLEPOST=1395585856,1395585697][/DOUBLEPOST]
cụ ơi các con đội có kich thước khác nhau là để khi cụ lam cụ tính toán sao cho khe hở năm trong giá trị tiêu chuẩn đó ah. chứ khong phải nhỏ là tốt đâu ah
em biết là con đội có kích thước khác nhau để tính khe hở nhiệt,nhưng em muốn hỏi có cụ nào đã dùng phương pháp khác chưa ạ.

hinhsu89

Tài xế O-H
chứ cứ giữ nguyên như cũ không cần phải điều chỉnh đâu
[MERGETIME="1395586342"][/MERGETIME]

target

Tài xế O-H
[MERGETIME="1395586342"][/MERGETIME]
cứ giữ nguyên sau khi già lại súp páp thì ko ổn đâu cụ ạ.

xupap của em đang bị kênh,tụt hơi máy nổ rung giật mà sao cụ lại xui em giữ nguyên.

cụ chỉ cần biết thông số khe hở là làm vô tư thôi,
tháo supap đánh dấu thứ tự.
khi chà supap song thì cụ cho vệ sinh sạch toàn bộ,
sau đó điều chỉnh từng máy một, ví dụ máy số 1.
cụ cho nắp trục cam và con đội lại, supap ko nắp đâu nhé, nắp trục cam và con đội song cụ cho cây supap vào đúng vị tri của nó được tháo ra, lấy tay ấn chặt cây supap vào rồi lấy thước lá căn theo thông số của nhà sản xuất là ok.ví dụ mà gì quá thì mài đầu supap đi, cái này hơi mất thời gian đấy cụ ah,
chúc cụ thành công.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
cứ giữ nguyên sau khi già lại súp páp thì ko ổn đâu cụ ạ.

cụ chỉ cần biết thông số khe hở là làm vô tư thôi,
tháo supap đánh dấu thứ tự.
khi chà supap song thì cụ cho vệ sinh sạch toàn bộ,
sau đó điều chỉnh từng máy một, ví dụ máy số 1.
cụ cho nắp trục cam và con đội lại, supap ko nắp đâu nhé, nắp trục cam và con đội song cụ cho cây supap vào đúng vị tri của nó được tháo ra, lấy tay ấn chặt cây supap vào rồi lấy thước lá căn theo thông số của nhà sản xuất là ok.ví dụ mà gì quá thì mài đầu supap đi, cái này hơi mất thời gian đấy cụ ah,
chúc cụ thành công.
Tớ hay hay làm cách này , nhớ căn khi cam tầm nghỉ nhé cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên