Innova ấn côn lại òa ga lên trên 1000v/p

tringuyen
Bình luận: 17Lượt xem: 4,561

tringuyen

Tài xế O-H
đang bị 1 ca con innova thỉnh thoảng khi ấn chân côn lại òa ga lên 1 hồi mới tuột ga xuống lại chủ báo hao xăng wa, e đã vệ sinh họng ga, kt bugi rồi, các đường ống, cho xe chạy thử rồi ktra tiếp
Ae có gặp trường hợp này cho e chút ý kiến lở nó ko hết biết đường ktra tiếp , thanks ae

hanhthuy1990

Tài xế O-H
không có lỗi lầm ji cụ ah. có ai có cao kiến ji ko help!!
Bệnh này rất phổ biến ở INOVA bác ạ. vì điều khiển không tải bằng bướm ga nên nó bị lỗi ở đó. em cũng hay làm là đổi cái mới vào nổ máy lên sau đó tháo cọc bình ra rồi chạy khoảng 10km cho nó thiết lập lại chế độ rồi lắp cái cũ vào làm theo quy trình trên là được. bác thử xem sao nhé.

auto.is250c

Tài xế O-H
đang bị 1 ca con innova thỉnh thoảng khi ấn chân côn lại òa ga lên 1 hồi mới tuột ga xuống lại chủ báo hao xăng wa, e đã vệ sinh họng ga, kt bugi rồi, các đường ống, cho xe chạy thử rồi ktra tiếp
Ae có gặp trường hợp này cho e chút ý kiến lở nó ko hết biết đường ktra tiếp , thanks ae
cụ có theo dõi datalist xem khi nó nâng ga lên khi nhấn con thì oxy va` bướm ga no hoạt đông điều khiển sao rồi phân tích thôi ah ? em mới gặp ở atltis chứ inova thì chưa. innova dời bao nhiêu thế cụ ?

tringuyen

Tài xế O-H
xe này 2007 J xe taxi các bác ơi, nên xưởng đâu có máy scan i đâu, để vài bữa nó quay lại xem thế nào thanks các bác

hoangkhoa

Tài xế O-H
ở hộp cầu trì có cầu chì A/F,bác thử tháo cọc bình ra xong bác vệ sinh lại cái cầu chì rùi lắp cọc bjnh vào xem sao.

balong_autotn

Tài xế O-H
xe này 2007 J xe taxi các bác ơi, nên xưởng đâu có máy scan i đâu, để vài bữa nó quay lại xem thế nào thanks các bác
em đoán xe của cụ lúc nào đạp côn nó cũng 1000 chư ko phải thi thoảng đâu,khi chạy đường dài thì nó xuống thấp hơn.hai nữa là nhiệt độ động cơ trên taplo chỉ báo khoảng 1/4 thôi.
em cũng phải bạc tóc vì mấy em innova này.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Tại sao lại oà lúc đapj côn nhỉ ? Cụ đạp ga xem lúc tua máy 3 , 4 ngàn vòng nghe máy có tiếng gì bất thường không ? Mình dự con này bạc biên bị dán giấy bạc lắp ẩu rồi . Xuống máy thôi cụ ơi.

balong_autotn

Tài xế O-H
thực ra là nó vẫn oà từ trước nhưng khi chưa đạp côn thì sức ì của xe ghì nó xuống(máy chịu tải)nên vòng tua ko lên được thôi.khi đạp côn là cắt bỏ tải trọng nên vòng tua máy mới lên được.[DOUBLEPOST=1395629388,1395629273][/DOUBLEPOST]
theo em thì ý cụ @balong_autotn là do cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ bị sai giá trị(nhiệt độ thấp) nên ECU điều chỉnh lượng phun xăng nhiều hơn nên vòng tua máy cao
cụ này nói chuẩn.nhiệt độ động cơ thấp thì ECU điều chỉnh tăng lượng phun để hâm nóng động cơ là phải thôi

tringuyen

Tài xế O-H
em đoán xe của cụ lúc nào đạp côn nó cũng 1000 chư ko phải thi thoảng đâu,khi chạy đường dài thì nó xuống thấp hơn.hai nữa là nhiệt độ động cơ trên taplo chỉ báo khoảng 1/4 thôi.
em cũng phải bạc tóc vì mấy em innova này.
nếu nhiệt độ nước thấp 1/4 thôi thì biết bệnh rồi còn ji kaka, nhiệt độ này báo bình thường mới ác chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên