Kia morning cần giúp

V
Bình luận: 22Lượt xem: 7,459

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
chiều tối nay em thử con xe kiamorning đời 2011 tay lái điện,số tự đông.đi được 5 vạn ,hiện tượng là đi vào chỗ sóc là kêu kịch kịch.ở phía trước kar 2 bên,em cho xe nên cầu kiểm tra hết mọi thứ như rotuyn lái trong, ngoài,rotuy đứng,cao su cang A vẫn mới,cao su rằng cân bằng,thì có thấy rotuyn cân bằng bên lái bị chết,kiểm tra thụt thì bên trái chết,e thay 2 thụt và rotuyn cân bằng xong và chạy thử thì vẫn vậy.không hết tiêng kịch kịch khi vào sóc,
=== Và hiện tượng là khi ga đột ngột để vượt xe khác thì đền check nổi.khi đó chủ xe đi về tháo cực âm ra là hết và vẫn binh thường như không có chuyện gì.mong các cụ giải thích em với

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
chiều tối nay em thử con xe kiamorning đời 2011 tay lái điện,số tự đông.đi được 5 vạn ,hiện tượng là đi vào chỗ sóc là kêu kịch kịch.ở phía trước kar 2 bên,em cho xe nên cầu kiểm tra hết mọi thứ như rotuyn lái trong, ngoài,rotuy đứng,cao su cang A vẫn mới,cao su rằng cân bằng,thì có thấy rotuyn cân bằng bên lái bị chết,kiểm tra thụt thì bên trái chết,e thay 2 thụt và rotuyn cân bằng xong và chạy thử thì vẫn vậy.không hết tiêng kịch kịch khi vào sóc,
=== Và hiện tượng là khi ga đột ngột để vượt xe khác thì đền check nổi.khi đó chủ xe đi về tháo cực âm ra là hết và vẫn binh thường như không có chuyện gì.mong các cụ giải thích em với
2011 tới nay thì ko còn mới lắm đâu cụ.Các loại rô tuyn cao su đều có thể hỏng rồi.Cụ nên kiểm tra kỹ xem tiếng kêu ở phần gầm hay ở phần lái.
Khi ga đột nghột để vượt xe thì hộp số sẽ tự trả về 1 số đến khi bác buông chân ga.Đèn check nổi thì bác phải có máy chuẩn đoán cắm vào để xác định xem lỗi phần hộp số hay phần động cơ thì mới có phương án xử lý.

danht

Tài xế O-H
Theo e cụ nệnha thước lái suống, dòng xe kia moning lái điện bị lỗi thước lái nhiều lám, bịn e thay như cơm bữa đấy mà. Cụ hạ xuôg kiểm tra xe rơ bạc hay thanh răng, trước e cũng cí làm 1 con đơi 2011 hạ thước xuống kiểm tra bảo diỡng và chỉ cần xiết thêm ốc hãm cho thước khỏi dơ là ok mà. Chúc cụ thành cong.

kuop

Tài xế O-H
Xe này hay bị dơ thụt sau một thời gian hoạt động gây tiếng kêu khi xóc. Bạn kiểm tra kĩ hai đầu bát bèo, ấn xuống xem có bị dơ hay không. Nếu bị dơ bạn mài bớt ê cu 17 bắt đầu ty thụt nhún đi để cho nó kéo ty thụt nên cao hơn là ok. Chút kinh nghiệm mong giúp được bạn.
Chúc bạn sớm sửa hết bệnh!

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn đã thay cao su bắt giữ thanh cân bằng động chưa.khi rô tuyn cân bằng động hỏng đồng nghĩa cao su cũng hỏng theo.theo mình kêu ở đó vài ý chúc bạn thành công.

ford-kia

Tài xế O-H
Trước tiên bạn kiểm tra xu thanh giằng trước,loại này rẽ nên ban thay trước đi con lái thì sài bang mô tơ điên chỉ có thay và không sửa chữa

luanoto63

Tài xế O-H
Về tiếng kêu: bác kiểm tra phuộc nhún trước có còn hồi về tốt k? kiểm tra thước lái xem có rơ lắc thì lắc lê lại, nếu không thì nén thêm mỡ bò vào thanh răng sẽ hết tiếng kêu.
Về đèn check: có thể do cảm biến hơi xăng, bác kiểm tra thử nhé

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Nếu cụ đã chắc chắn phần cơ kiểm tra hết và không thể kêu do phần cơ nữa thì cụ nên tháo thước lái.xử lý độ rơ bên trong thước và cơ cấu trợ lực điện
còn về phần nổi đèn khi giảm tốc.cụ làm về xe thì khi nổi đèn việc phải làm trước tiên là dùng máy chẩn đoán chứ không phải tháo ắc quy cụ ạ.bác sĩ khám cho bệnh nhân bị đau mà trước lúc khám cụ cho bệnh nhân tiêm thuốc tê rồi mới hỏi thì anh em biết phán sao bi giờ đây cụ.đèn check nổi có hàng trăm lí do dẫn đến cụ nhỉ.tư vấn thì vẫn được nhưng sẽ lan man lắm.độ chính xác không cao.mà cụ biết bây giờ cứ phải phán bừa là xong đâu.nhiều người giỏi hơn mình lắm cụ ạ.

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
Nếu cụ đã chắc chắn phần cơ kiểm tra hết và không thể kêu do phần cơ nữa thì cụ nên tháo thước lái.xử lý độ rơ bên trong thước và cơ cấu trợ lực điện
còn về phần nổi đèn khi giảm tốc.cụ làm về xe thì khi nổi đèn việc phải làm trước tiên là dùng máy chẩn đoán chứ không phải tháo ắc quy cụ ạ.bác sĩ khám cho bệnh nhân bị đau mà trước lúc khám cụ cho bệnh nhân tiêm thuốc tê rồi mới hỏi thì anh em biết phán sao bi giờ đây cụ.đèn check nổi có hàng trăm lí do dẫn đến cụ nhỉ.tư vấn thì vẫn được nhưng sẽ lan man lắm.độ chính xác không cao.mà cụ biết bây giờ cứ phải phán bừa là xong đâu.nhiều người giỏi hơn mình lắm cụ ạ.
cảm ơn cụ ddã tham gia.việc nổi đèn check là do chu xe bảo thế, và hay làm như thế,con em chưa có ktra dc vì chủ xe dang bận

tranhungkm

Tài xế O-H
Đã thấy giảm xóc ruifsao cụ không thấy luôn bát bèo đi có 100k chứ đâu. nên kiểm tra lại rootuyn đứng nữa nhá. còn thước lái morrrning này thì mãn tính rùi con nào cũng bị nên kiểm tra trước tiên nếu rơ riện bạc đóng lại xiết ốc tì vừa đủ là ok , không laoij trù tiếng kêu có thể ở trong taplo nữa

revo

Tài xế O-H
Vấn đề của cụ rất đơn giản:
1. Khẩn cấp gọi ngay cụ Kia-service.
- tiếng kêu có phải tiếng kêu cơ học ko?
2. Cụ phang lên 80km, có thấy bay lái ko? Xác định tiếng kêu.
3. Kiểm tra ốc và bát bèo.
* Lưu ý: đã xử lý hết mà vẫn ko khỏi. Thẳng tiến lên cụ Kia-service, nhờ cụ ý dẫn ra Gang thép Thái Nguyên. DONE

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vấn đề của cụ rất đơn giản:
1. Khẩn cấp gọi ngay cụ Kia-service.
- tiếng kêu có phải tiếng kêu cơ học ko?
2. Cụ phang lên 80km, có thấy bay lái ko? Xác định tiếng kêu.
3. Kiểm tra ốc và bát bèo.
* Lưu ý: đã xử lý hết mà vẫn ko khỏi. Thẳng tiến lên cụ Kia-service, nhờ cụ ý dẫn ra Gang thép Thái Nguyên. DONE
Em chỉ nhận giúp đỡ phần *Lưu ý thôi nhé.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em thấy cụ còn nhiệt tình với cả anh em nữa
Hôm trước em gọi nhờ cụ Kia-service tư vấn lỗi SMK Forte tuy không giúp được mã nhưng cụ giúp nhiệt tình lắm lắm
Cụ thông cảm ,giờ bó tay với tài khoản kia-holine rồi.Muốn bảo vệ lợi ích cho anh em là lực bất tòng tâm :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên