Moning quạt tốc dộ chậm két nước không quay

G
Bình luận: 40Lượt xem: 8,368

garahungduc

Tài xế O-H
kính thưa các cụ hôm nay có con xe kia moning dời 2012 vào với tình trạng nước nóng em ra kiểm tra sơ bộ thì thấy quạt tốc dộ chậm không chạy khi bật diều hòa thì quạt chạy nhưng ở tốc dộ nhanh chứng tỏ quạt không có vấn dề gì em kích diện vào chân ra của quạt tốc dộ chậm thì quạt quay ở nấc chậm chứng tỏ diện trở hạn dòng tốt dây dợ ok em cắm máy chuẩn doán vào ko có lõi gì xem data thấy nhiệt dộ báo hơn 95 o/C mà hộp vẩn chưa cấp mát diều khiển rơ le vậy theo các cụ phán nó dang bị gì ah

kuop

Tài xế O-H
bạn kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ nước xem sao. Kiểm tra cầu chì, rờ le quạt xem. Con này em nhớ không nhầm thì nhiệt đạt 103 độ nó mới mở quạt mà.

garahungduc

Tài xế O-H
bạn kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ nước xem sao. Kiểm tra cầu chì, rờ le quạt xem. Con này em nhớ không nhầm thì nhiệt đạt 103 độ nó mới mở quạt mà.
cao thế hở cụ thế nước sôi ở mấy dộ cụ thế cụ bảo 103 O/C quạt mới chạy thì có ngày cụ thay rong mặt máy ah
các thứ dó em kiểm tra cả rùi cụ ah em dang nghi do hộp ECM

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cao thế hở cụ thế nước sôi ở mấy dộ cụ thế cụ bảo 103 O/C quạt mới chạy thì có ngày cụ thay rong mặt máy ah
các thứ dó em kiểm tra cả rùi cụ ah em dang nghi do hộp ECM
Morning 2009 trở lại quạt quay ở tốc độ chậm khi nhiệt độ lên 98
Mornign 2010 thì em kiểm tra bao nhiêu xe ,e nào cũng quay ở 103 độ.Chưa thấy xe nào thay roăng mặt máy vì lý do 103 độ quạt mới quay cả.

anan_papo

Tài xế O-H
bình thường e làm thì nhiệt độ lên tới 96 độ thì quạt quay.còn mấy em đời mới thì trên 103 -105 độ quạt quay.

garahungduc

Tài xế O-H
cụ cứ kiểm tra kỹ nhé,khi bị kẹt thì lúc nào quạt cũng chạy tốc độ cao nhé, e gặp trường hợp này rồi
quạt tốc dộ cao chỉ chạy khi bật diều hòa thôi cụ ah
[MERGETIME="1395915505"][/MERGETIME]
Mornign 2010 thì em kiểm tra bao nhiêu xe ,e nào cũng quay ở 103 độ.Chưa thấy xe nào thay roăng mặt máy vì lý do 103 độ quạt mới quay cả.
cảm ơn cụ có lẽ dúng như cụ bảo thật
[MERGETIME="1395915519"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1395915532"][/MERGETIME]

ngocanh_102

Tài xế O-H
kính thưa các cụ hôm nay có con xe kia moning dời 2012 vào với tình trạng nước nóng em ra kiểm tra sơ bộ thì thấy quạt tốc dộ chậm không chạy khi bật diều hòa thì quạt chạy nhưng ở tốc dộ nhanh chứng tỏ quạt không có vấn dề gì em kích diện vào chân ra của quạt tốc dộ chậm thì quạt quay ở nấc chậm chứng tỏ diện trở hạn dòng tốt dây dợ ok em cắm máy chuẩn doán vào ko có lõi gì xem data thấy nhiệt dộ báo hơn 95 o/C mà hộp vẩn chưa cấp mát diều khiển rơ le vậy theo các cụ phán nó dang bị gì ah

Em không giúp gì được cụ, nhưng cụ cố gắng chấm phẩy để dễ đọc dễ hiểu hơn ạ. Thế này chắc đứt hơi :D

dick2311

Tài xế O-H
Những xe đời mới đều dùng dịch nước chứ không dùng nước thường để làm mát đâu bác chủ thớt ơi. Cái dịch nước này nó có cái lợi là sẽ không đóng băng ở 0 độ c và không sôi ở 100 độ c. Thế nên 103 độ quạt mới quay là chuyện hết sức bình thường.

htcbmw

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem thiếu mát ko.nếu ko có vấn đề j thì cụ câu trực tiếp xem ok ko. trước e cũng gặp trường hợp như thế.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
ủa . Thế phải có dung dịch nước làm mát mới được ah cụ. Sao trước em làm nhiều con đổ nước lọc mà nó có bị sao đâu?

dick2311

Tài xế O-H
ủa . Thế phải có dung dịch nước làm mát mới được ah cụ. Sao trước em làm nhiều con đổ nước lọc mà nó có bị sao đâu?

Thì nước thường hay nước làm mát. Chính cái công dụng của nó là như nhau. Đều là làm mát cả. Chỉ có điều nước thường thì nhiệt độ sôi thấp hơn thôi.

Theo em thấy thì nếu xe đi mà toàn đi thong thả với ít đi thì đổ cái gì cũng đc tất. :"D

Nhưng mà cứ đổ dịch nước theo quy định cho an toàn cái két nước và hệ thống động cơ.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Mấy cái cần kiểm tra thì các bác ấy đã nói hết rồi ,còn cái này Bác xem có dùng được không ? nếu cần thêm em sẽ gửi tiếp

Engine 16

Thợ Phụ !
hệ thống làm mát xe nào cũng theo nguyên tắc chung nhưng tùy hãng đặt vị trí vú nhiệt ví dụ xe nhật 82 độ c van mới mở khoảng hơn 90 độ quạt mứi quay .đó là ngyên tắc chung .vị trí đặt vú nhiệt độ không có nguyên tắc nó có sự tính toán của từng xe từng dòng không thể áp đặt được.quạt quay đúng thời điểm không có nghĩa phần cơ máy không có vấn đề máy vẫn nóng quạt vẫn quay.liên quan rất nhiếu ví dụ két nước tắc, thổi roăng quy lát .....chuẩn đoán là bao gồm 1 kiến thức toàn diện không thể lấy phỏng đoán của 1 cá nhân áp đặt lên 1 pan bệnh .xin hết.

dick2311

Tài xế O-H
hệ thống làm mát xe nào cũng theo nguyên tắc chung nhưng tùy hãng đặt vị trí vú nhiệt ví dụ xe nhật 82 độ c van mới mở khoảng hơn 90 độ quạt mứi quay .đó là ngyên tắc chung .vị trí đặt vú nhiệt độ không có nguyên tắc nó có sự tính toán của từng xe từng dòng không thể áp đặt được.quạt quay đúng thời điểm không có nghĩa phần cơ máy không có vấn đề máy vẫn nóng quạt vẫn quay.liên quan rất nhiếu ví dụ két nước tắc, thổi roăng quy lát .....chuẩn đoán là bao gồm 1 kiến thức toàn diện không thể lấy phỏng đoán của 1 cá nhân áp đặt lên 1 pan bệnh .xin hết.

Chuyện đó là đương nhiên bác ạ. Bởi thế nên mỗi người mới góp mỗi ý trong các trường hợp mình đã gặp. Như thế thì sẽ dễ dàng chẩn đoán hơn nhiều.

Bởi có cùng 1 hiện tượng nhưng lại có vô van nguyên nhân cơ mà.

clemoletbua

Tài xế O-H
Mấy cái cần kiểm tra thì các bác ấy đã nói hết rồi ,còn cái này Bác xem có dùng được không ? nếu cần thêm em sẽ gửi tiếp

View attachment 14904

View attachment 14905

View attachment 14904

View attachment 14905
chưa thấy cụ nói đến phần dây dợ nên cụ cứ làm theo cụ DTC-ACTIVE

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên