Kiểm tra cảm biến tốc độ loại 3 chân

adenzbacninh2011
Bình luận: 20Lượt xem: 11,010

khanhbp

Tài xế O-H
Cảm biến tốc độ 3 chân thường là cảm biến hiệu ứng hall, Bạn kiểm tra bằng cách cấp nguồn đúng chân + 5V, G mass, dùng đồng hồ đo vôn DC thang 10V, que đỏ vào chân S tín hiệu, que đen vào mass. Khi quay lõi cảm biến kim sẽ nhảy lên xuống là tốt vì đã tạo được xung. Chúc Bạn đo thành công.

cocacola

Tài xế O-H
BÁc kiểm tra như bác khanhbp chỉ nhé.em cũng hay làm dòng này để thử nhanh bác lấy mass sau đó quẹt với dây nối vào chân g thấy kim nhích là đồng hồ ngon cảm biến hỏng.tùy tửng trường hợp.điều đó chỉ sẩy ra khi dây dợ của bác ngon nhé.núm congtomet dòng này em thay 100k 1 em ạ!

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Cảm biến tốc độ 3 chân thường là cảm biến hiệu ứng hall, Bạn kiểm tra bằng cách cấp nguồn đúng chân + 5V, G mass, dùng đồng hồ đo vôn DC thang 10V, que đỏ vào chân S tín hiệu, que đen vào mass. Khi quay lõi cảm biến kim sẽ nhảy lên xuống là tốt vì đã tạo được xung. Chúc Bạn đo thành công.
Nhưng nay em có dùng đồng hồ đo ở giắc nối thì hình như nguồn vào là 8v bác ạ

ngocanh_102

Tài xế O-H
BÁc kiểm tra như bác khanhbp chỉ nhé.em cũng hay làm dòng này để thử nhanh bác lấy mass sau đó quẹt với dây nối vào chân g thấy kim nhích là đồng hồ ngon cảm biến hỏng.tùy tửng trường hợp.điều đó chỉ sẩy ra khi dây dợ của bác ngon nhé.núm congtomet dòng này em thay 100k 1 em ạ!

Mình nghĩ là quẹt vào chân S chứ sao dây g cụ nhỉ, g là mát nguồn mà.
[MERGETIME="1396021659"][/MERGETIME]
Nhưng nay em có dùng đồng hồ đo ở giắc nối thì hình như nguồn vào là 8v bác ạ

Mình nghĩ mấy V không quan trọng, chủ yếu là xác định được chân 1 dương, 1 mát và 1 tín hiệu. Tín hiệu ở đây quan trọng là biết được đó là tín hiệu âm là cụ thử thoải mái.

cocacola

Tài xế O-H
Mình nghĩ là quẹt vào chân S chứ sao dây g cụ nhỉ, g là mát nguồn mà.
[MERGETIME="1396021659"][/MERGETIME]

Mình nghĩ mấy V không quan trọng, chủ yếu là xác định được chân 1 dương, 1 mát và 1 tín hiệu. Tín hiệu ở đây quan trọng là biết được đó là tín hiệu âm là cụ thử thoải mái.
huyndai ,kia thì em thấy nó kí hiệu là ;+ g s .còn anh tầu em thấy là - + g .ở huyndai g là mát nhưng tầu khựa g là tín hiệu ạ.em sai các cụ bỏ qua ạ!

chuyendienoto75

Tài xế O-H
Chào các bác hôm nay em có sửa cảm biến công tơ mét loại 3 chân + chân G và s mà em không biết kiểm tra thế nào để biết cảm biến còn hoạt động tốt không và nhân tiện cho em hỏi luôn cách kiểm tra đồng hồ báo công tơ mét còn tốt không ,em xin cám ơn nhiều.
mính thỉnh thoảng .cũng hay làm .nếu lã7tấn cq .gồm ba chân số 1dương ,số 2âm,số 3dây g ,hay còn là dây tin hiệu,mình hay kch số1và dây g nếu cả hai đều có dương xuống .thì dùng dây g chấm gia mát ,thấy kim nhái là ok

minhduc1208

Tài xế O-H
cảm biến công tơ mét bằng điện có 3 chân 1 âm,1 dương 1 dây tín hiệu cụ kiểm tra nếu có đủ âm ,đủ dương thì cụ cho dây tín hiệu ra mát sẽ thấy kim đồng hồ chập chờn chạy có nghĩa là cụ xem lại phần dây điện hoặc là thay em sâu công tơ mít đilà ok ah

baolinh2012

Tài xế O-H
Chào các bác hôm nay em có sửa cảm biến công tơ mét loại 3 chân + chân G và s mà em không biết kiểm tra thế nào để biết cảm biến còn hoạt động tốt không và nhân tiện cho em hỏi luôn cách kiểm tra đồng hồ báo công tơ mét còn tốt không ,em xin cám ơn nhiều.
đơn giản ý mà .cụ kẹp bình xe vào thử.chân dương bình vào +.mát bình vào G .cụ quay đầu ctm rồi lấy đông hồ vạn năng đo.để ở V~ nấc nhỏ .một que vào chân S một chân vào mát .kim lên là sống

vuquocdat

Tài xế O-H
Nếu bác muốn thử bài bản thì bác có thể làm 1mạch tạo xung rất đơn giản bằng ic 555 . Nêu bác muốn thữ nhanh thì bác xác định đc dây tín hiệu . Rồi bác quẹt ra mát xem kim đồng hồ có lên k. Bác lưu ý là dòng xe ông tàu vd như faw 2012 đôngfeng howin howo chenglong thì quẹt lứa nhá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên