Động cơ komatsu 3d82ae

trunggiaothong
Bình luận: 34Lượt xem: 2,814
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

trunggiaothong

Tài xế O-H
động cơ dùng cho loại máy nào vậy bạn? màu khói thế nào
mình thấy màu khói trắng nhạt, cay mắt.
Động cơ dùng cho Komatsu PC27R-8
[MERGETIME="1395978175"][/MERGETIME]
khói màu gì hả anh
Khói trắng nhạt, cay mắt
[MERGETIME="1395978181"][/MERGETIME]
khói màu gì hả anh
Khói trắng nhạt, cay mắt
[MERGETIME="1395978211"][/MERGETIME]
khói màu gì hả anh
Khói trắng nhạt, cay mắt. cảm giác như khói xanh

docsach

Tài xế O-H
cách kiểm tra chất lượng cháy của động cơ chỉ có tháo cổ góp xả ra và quan sát màu khói mùi khói và xem nó có bị ướt không.như bác nói thì khả năng kim phun của xilanh số 1 kém rồi
kiểm tra lại kim phun đi.chúc bác thành công

trunggiaothong

Tài xế O-H
khói màu gì hả anh
Khói trắng nhạt, cay mắt. cảm giác như khói xanh
[MERGETIME="1395994610"][/MERGETIME]
Các bác cho em hỏi muốn chỉnh lửa con này sớm hơn thì quay bơm theo chiều động cơ hay ngược chiều.
[MERGETIME="1395994618"][/MERGETIME]
Các bác cho em hỏi muốn chỉnh lửa con này sớm hơn thì quay bơm theo chiều động cơ hay ngược chiều.
[MERGETIME="1395994666"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1395994797"][/MERGETIME]

Khói xanh nhạt, cay mắt là còn dầu sống. Kết hợp với tiếng gõ đanh là sớm lửa. Không nghe thấy tiếng gõ là muộn lửa.

BCA 3D82AE.JPG

trunggiaothong

Tài xế O-H
em cân lại bơm, thay kim phun rùi nhưng vẫn còn khói...khói màu xanh nhạt, cay mắt. tháo kim ra thì kim ướt. các bác có kinh nghiệm cho em tư vấn xem còn nguyên nhân gì không???Thank các bác nhé...

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
Khói cay mắt chắc chắn là dầu đốt ko hết,điều này ai cũng biết,cụ tháo kim tháo ống vào kim lắp cho quay ra ngoài,rồi đề máy xem kim có phun tơi sương ko,hoặc cụ có cách nào đó để kiểm tra được áp suất của kim càng tốt

tathanhluank55

Tài xế O-H
máy của cụ trước khi làm hơi tình trạng máy như nào à / nó có bị khói như này không? hiện tại máy chạy có nóng máy không?
khói như cụ nói là khói dầu nhiên liệu đốt không hết . nếu bơm kim cụ đã cân lại chuẩn rồi mà tình trạng như thế thì em nghĩ cụ sem lại các bộ phận cơ khí khi lắp ráp vào : mặt máy + doong quy láp . và quan trọng nữa là : em khả nghi bộ hơi cụ thay không đúng đời máy. khả năng này rất cao . tốt nhất nếu trước khi thay hơi mà máy không có tình trạng này thì cụ hạ em nó ra. sem lại hơi đi. sem quả pittong có đúng với quả cũ không. chúc cụ thành công

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
nếu cụ khẳng định bơm kim ngon thì.chắc chắn áp suất buồng đốt yếu,
-khe hở nhiệt
-phớp gisp(hở)
-xẹc măng chưa ngon,
con này có đường ống hơi thừa,nếu nổ máy lên chắc hơi thừa nhiều

trunggiaothong

Tài xế O-H
máy của cụ trước khi làm hơi tình trạng máy như nào à / nó có bị khói như này không? hiện tại máy chạy có nóng máy không?
khói như cụ nói là khói dầu nhiên liệu đốt không hết . nếu bơm kim cụ đã cân lại chuẩn rồi mà tình trạng như thế thì em nghĩ cụ sem lại các bộ phận cơ khí khi lắp ráp vào : mặt máy + doong quy láp . và quan trọng nữa là : em khả nghi bộ hơi cụ thay không đúng đời máy. khả năng này rất cao . tốt nhất nếu trước khi thay hơi mà máy không có tình trạng này thì cụ hạ em nó ra. sem lại hơi đi. sem quả pittong có đúng với quả cũ không. chúc cụ thành công
Quả piton cũ, thay xecmang mới, trước khi thay đã dùng thước kiểm tra khe hở xec mang.
[MERGETIME="1396315303"][/MERGETIME]
Quả piton cũ, thay xecmang mới, trước khi thay đã dùng thước kiểm tra khe hở xec mang.
mặt máy với lốc máy trước khi lắp đã rà qua cho phẳng.
[MERGETIME="1396315321"][/MERGETIME]
mặt máy với lốc máy trước khi lắp đã rà qua cho phẳng.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên