Bệnh khi hạ cần ở komatsu350-6

congphong86
Bình luận: 24Lượt xem: 2,891

congphong86

Tài xế O-H
Thưa các cụ em đang gặp một ban khi hạ cần ở máy komatsu 350-6 như sau
lúc hạ cần thì cần xuống nhanh cái khậc sau đó mới hạ cần nhanh chậm theo tín hiệu điều khiển ở tay trang được. điều này khiến cho thợ lái máy gặp khó khăn khi làm việc cần độ chính xác cao
- Em đã vệ sinh bảo dưỡng van bù áp và van chống tụt cần rồi nhưng vẫn không thay đổi .Khi hạ cần là nghe tiếng khậc.Các cụ đã thông cho nhà em với.Thank các cụ trước ạ

congphong86

Tài xế O-H
Khả năng lỏng quả piston
Nếu nó lỏng quả piston thì chắc lâu ngày thì sẻ dẫn đến phá xy lanh cụ giẻ nhỉ,nhưng theo thông tin của thợ lái máy thì máy có hiện tượng này lâu rồi
Em đang phân vân giữa cái cốc chụp con trượt và độ nén lò xo của phần hạ cần đang có vấn đề.Các cụ cho em thêm ý kiến với ạ

docsach

Tài xế O-H
hạ nhanh chắc chắn là do đường dầu ở khoang píttong về quá nhiều và nhanh mới tạo ra tiếng khật như cụ nói.theo em cụ cứ bóp mồm cái tuyô con từ đường hạ cần vào van chống tụt.các cụ cứ chém mạnh vào nhé

thaoha

Moderator
Bệnh này về gặp thợ tiện xong luôn khỏi sờ đến thủy lực đo đạc gì.dùng thước cặp đo đường kính thì đo thui

docsach

Tài xế O-H
mất một cái có lỗ nhỏ rồi.tại thăng ăn trộm
[MERGETIME="1396417629"][/MERGETIME]
chào cụ thảo.lâu lắm rồi không đăng đàn

congphong86

Tài xế O-H
mất một cái có lỗ nhỏ rồi.tại thăng ăn trộm
[MERGETIME="1396417629"][/MERGETIME]
chào cụ thảo.lâu lắm rồi không đăng đàn
Bẩm cụ có phải ý của cụ là khả năng mất một cái tiết lưu không ạ cụ có thể chỉ cho nhà cháu nó nằm ở đâu không ạ,nó nằm ở tín hiệu điều khiển hay đường áp chính hạ cần vậy cụ nhẩy???.
[MERGETIME="1396421191"][/MERGETIME]
Bệnh này về gặp thợ tiện xong luôn khỏi sờ đến thủy lực đo đạc gì.dùng thước cặp đo đường kính thì đo thui
Cụ thảo ơi đo ở chỗ nào thế ,em nghĩ chế cho nó cái tiết lưu vào tín hiệu điều khiển hạ cần được không bác nhẩy
[MERGETIME="1396421214"][/MERGETIME]

congphong86

Tài xế O-H
Thật sự là em không biết chứ có che đậy chi mô cụ thảo mồ.em chỉ nghĩ là chế cái tiết lưu vào đường điều khiển hạ cần thôi nhưng em xem sơ đồ thì nguyên bản không có tiết lưu nào cả bác ạ

thaianh

Tài xế O-H
Cụ xem cái ống dẫn hướng có lỗ nhỏ để chứa cái lò so con đấy IMG_0764.jpgIMG_0765.jpg

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Thưa các cụ em đang gặp một ban khi hạ cần ở máy komatsu 350-6 như sau
lúc hạ cần thì cần xuống nhanh cái khậc sau đó mới hạ cần nhanh chậm theo tín hiệu điều khiển ở tay trang được. điều này khiến cho thợ lái máy gặp khó khăn khi làm việc cần độ chính xác cao
- Em đã vệ sinh bảo dưỡng van bù áp và van chống tụt cần rồi nhưng vẫn không thay đổi .Khi hạ cần là nghe tiếng khậc.Các cụ đã thông cho nhà em với.Thank các cụ trước ạ
Chủ thớt cho xin cái "Sê ri năm bờ" đê.
Chú ý cái "Tem" xem còn "Rin" hay đã bị thay cái khác vào nhá.
Nó có con van bên dưới ko???

congphong86

Tài xế O-H
Thưa cụ Bói là cái sê ry năm bờ thì mai em sẽ cung cấp thêm ạ,nó có con van bên dưới đó bác à,em tháo ra bảo dưỡng và chỉnh vít điều chỉnh vào hết cỡ rồi

thaoha

Moderator
Nhờ lái máy giúp cho ,hạ boom hết cỡ duỗi hết arm tiếp úp thìa cái bucket xuống đất rồi ấn nâng nổi máy lên,cu gió ra chân cần ghé tai nghe xem phải làm gì nhá cu,đừng tháo linh con bà tinh nát máy chủ máy cho ăn quả vả nghe chưa cu gió

congphong86

Tài xế O-H
Bẩm cụ thảo nhà cháu đâu dám spam ợ.chỉ vì hôm đấy không làm được nên hẹn với chủ máy hôm sau lên làm tiếp.Mục đích của sự kéo dài thời gian là để lên đây hỏi cao kiến của các cụ nên xử lý ra sao rồi để lên còn có cái mà sờ chứ ạ
Cụ thảo thông cảm cho nhà cháu,cụ đừng nghĩ là nhà cháu làm xong bệnh rồi lên đây đánh đố các cụ đâu ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên